Main Menu

ต้องดูแลยังไง ให้เร็ว แรงเหมือนใหม่

เริ่มโดย Fastfirefly, กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:12:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Fastfirefly

สวัสดีครับ น้องใหม่รายงานตัวครับ อยากซื้อมอเตอร์ไซด์คันใหม่ครับ เล็งไว้เป็น click I ประมาณว่าประหยัดน้ำมันและบรรทุกของหนักได้  เห็นเพื่อนๆมันใช้กัน แต่ส่วนใหญ่ใช้ไปนานๆ เหมือนเครื่องมันอืดๆกัน ยิ่งจังหวะเร่ง ไม่ค่อยขึ้น  เลยอยากจะสอบถามทุกท่านน่ะครับว่า มีเทคนิคดูแลรถยังไงกันบ้าง 
ปล. อย่างเรื่องหัวฉีด อ่านที่เวปนี้แล้ว งง งง 3m.com/th/bikecare  ว่าล้างหัวฉีดแบบไม่ต้องถอดหัวฉีดออกจากตัวรถ เพราะเคยได้ยินว่าซื้อมาใส่ได้เลย มันใช่ล้างหัวฉีด รถมอเตอร์ไซค์เหมือนกันไหมครับ
;D

boonchu

ยังไม่มีหัวฉีดใช้กะเขาเรยดันหั้ยรอผู้รู้ :)เออ กะป๋องเท่าหรั่ยระเนี่ย

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Fastfirefly

อ้างจาก: boonchu เมื่อ กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:09:22 หลังเที่ยง
ยังไม่มีหัวฉีดใช้กะเขาเรยดันหั้ยรอผู้รู้ :)เออ กะป๋องเท่าหรั่ยระเนี่ย
เท่าที่ผมอ่านดู เห็นเขาว่าค่าบริการครั้งละ 120 บาทน่ะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นค่ากระป๋องอย่างเดียวหรือรวมค่าบริการล้างแล้ว ยังงงว่าต่างกับซื้อใส่เองยังไง

nr2

รู้แต่ว่าถ้าไม่ลำบาก เติมเชลล์สิแล้วจะรู้ว่า ปตท.หมกเม็ด
  Dtac   085 6807916  ,  9.00น-20.30

ที่เก็บเงิน     ธ.กรุงไทย  413-0-24582-1 สาขาหนองคาย ชื่อ บัณฑิต