Main Menu

เรื่องปั๊มเบรคหลัง N-Pro มีปั๊มรุ่่นไหนใช้แทนได้บ้างครับ

เริ่มโดย aekpanya, ตุลาคม 25, 2012, 08:25:35 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aekpanya

สวัสดีครับ ผมเพิ่งจะมีโปรอาร์มใช้กะเขา แต่ได้มาก็มีปัญหาคือ 1.ปั๊มเบรคหลังมันแตก 2.ดิสเบรคสึกมากๆ อยากถามพี่ๆผู้รู้ว่า
1.มีปั๊มหลังรุ่นไหน ใส่แทนปั๊มหลังเดิมเอ็นโปรอาร์มอาร์มได้บ้าง(หนึบ) 2.มีจานดิสรุ่นไหนใช้แทนจานดิสหลังโปรอาร์มได้บ้าง(ช่างบางร้านบอกผมว่า เอาดิสของฮอนด้า คลิ๊กมาแทนได้ แต่ไม่รู้ว่าคลิ๊กตัวไหนน่ะครับท่านพี่) :)

รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ :(

AcidZero

ถอดของเอ็นโปรไปเทียบเลยครับ ขนาดเท่ากัน รูตรงกันก๊ยัดใส่เลย

หรือถ้าไม่เท่ากันจะลองแปลงดูก้ได้ครับ

DEDOR

ปั้มล่างเบรคหลังใช้ของ เคอาร์  ดิสก์ซ้ายได้ครับ    ส่วน จานเบรคไม่แน่ใจครับ  ต้องเอามาเทียบกันดูครับ  และต้องเป็นจานแบบตรงๆเท่านัน้ครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

บูรพาพยัคฆ์

ปั้มล่างใช้ของคลิ้กซ้ายครับ  ใช้อยู่  โอเคเลย 

ภาพความหลัง