Main Menu

ถามเรื่องระบบไฟ N-Pro หน่อยครับ

เริ่มโดย imaomo, ตุลาคม 12, 2012, 09:33:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

imaomo

รบกวนสอบถามหน่อยครับ คือว่ารถผมจอดเดินเบาอยู่เปิดไฟหน้าแล้วเครื่องดับ แต่ถ้าแร่งเครื่องไว้มันจะไม่ดับนี่น่าจะเกิดจากอะไรครับ
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

imaomo

อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

Witt-RRw

ใช้มีเตอร์เช็คไฟชาร์จด้วยครับว่ามาเท่าไหร่

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

imaomo

aoaaued

รบกวนสอบถามหน่อยครับ คือว่ารถผมจอดเดินเบาอยู่เปิดไฟหน้าแล้วเครื่องดับ แต่ถ้าแร่งเครื่องไว้มันจะไม่ดับนี่น่าจะเกิดจากอะไรครับ

ตั้งรอบเดินเบาไว้น้อยไปรึเปล่าครับ เวลาเปิดไฟหน้า เครื่องต้องเอาแรงไปปั่นไฟ รอบเครื่องก็ตกเครื่องจึงดับ ลองปรับตัวเร่งที่คาบูอีกสักนิดซิ หายดับมั๊ย

กุ๊ก ๆ คับ

ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

imaomo

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ตุลาคม 15, 2012, 11:57:36 ก่อนเที่ยง

ตั้งรอบเดินเบาไว้น้อยไปรึเปล่าครับ เวลาเปิดไฟหน้า เครื่องต้องเอาแรงไปปั่นไฟ รอบเครื่องก็ตกเครื่องจึงดับ ลองปรับตัวเร่งที่คาบูอีกสักนิดซิ หายดับมั๊ย
มันต้องตั้งไว้เกือบสองพันรอบครับท่านถึงจะไม่ดับ 

imaomo

เบื้องต้นแบตเสื่อม(มันเก่าแล้ว) เปลี่ยนแล้วใช้ได้ปกติ 2-3 วัน ตอนนี้แบตใหม่ไฟเริ่มอ่อนเหมือนไฟมันไม่ชร์าทอีกล่ะ คาดว่าแผ่นชร์าทคงจะลาโลกไปแล้ว :P

Witt-RRw

อ้างจาก: imaomo เมื่อ ตุลาคม 19, 2012, 03:39:51 หลังเที่ยง
เบื้องต้นแบตเสื่อม(มันเก่าแล้ว) เปลี่ยนแล้วใช้ได้ปกติ 2-3 วัน ตอนนี้แบตใหม่ไฟเริ่มอ่อนเหมือนไฟมันไม่ชร์าทอีกล่ะ คาดว่าแผ่นชร์าทคงจะลาโลกไปแล้ว :P
เจอต้นเหตุแล้วครับ ทุกคันจะเจอแบบนี้ครับ

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

aoaaued

เวลาติดเครื่องสักพักแล้วลองจับแผ่นชาร์ทจะรู้สึกร้อนมาก ของท่านใดเป็นแบบนี้บ้างครับ แต่ไฟก็ใช้ได้ปรกติครับ

imaomo

แผ่นชร์าทของ nsr ไม่เคยจับครับ เคยจับของแดชสมัยก่อนตอนออกมาใหม่ มันก็ร้อนนะครับแต่ก็ใช้ได้ปกติ

off5997