Main Menu

Dash สต๊าดไม่ติด

เริ่มโดย tonzawo03, เมษายน 25, 2014, 04:51:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonzawo03

พอดีรถสต๊าดไม่ติด เลยเอาไปที่ร้าน ร้านบอกว่าครัช มันลื่นเลยสต๊าดไม่ติด ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว เลยมาขอความรู้จากพวกพี่ครับ

goy_2daxh

ส่วนตัวผมว่าไม่น่าเกี่ยวกับคลัสนะถ้าออกตัวไม่ใด้นะคลัสหมดน่าจะใช่ มีหลายสาเหตุต้องไล่ทีละอย่างครับ
คน ไทบ้าน

tonzawo03

แต่ตอนที่ได้มา ก๊สต๊าด ติด ปกติ น๊ะครับ แต่ พอขับได้ เกือบอาทิต อาการ เริม ออก จนสต๊าดไม่ ติด หรืออยากสต๊าดติดที ก๊ต้อง เข้า เกียร์ แล้วสต๊าดอะ ครับ ผมก๊งง ยุ ว่า เกี่ยว กับ ครัชด้วยหรอ

ZAAKA

ถอดล้างขดลวดกะล้อแม่เหล็กอิกทีคัฟ
บางทีไฟมาที่หัวเทียนแต่ยังสตาทบ่ติดอันนี้เปนสองทีละแดชกะ แอลเปนเมื่อวันก่อน
แล้วประกอบมัดไฟเข้าไปแล้วตอกล้อแม่เหล็กให้แน่นๆจุดนี้เลยถึงกะสตาทบ่ติดงงไปหลายวันทีเดียว
แบบขี้เกียจรื้อจนเมื่อยละ พอได้แอลมาอิกคันเปนแบบเดียวกันอิกก้อถึงบางอ้อเยยแก้แปบเดียว
ตอนนี้รอเบรคหน้าเสดก่อนยังบ่กล้าขี่แอลไปลอง :-* >:(

tonzawo03

ต้องลอง ครับ :( ใครมีขอเสนอ อีก ลองเสนอมาครับ เพื่อเป็น ที่จุดอื่น

bigwas

เกี่ยวไรกับ ครัช??
น่าจะเฟืองแกนสตาร์ทสึกหรือปล่าวครับ
Yamaha Tzr -R

tonzawo03

อ้างจาก: bigwas เมื่อ มิถุนายน 09, 2014, 11:29:53 ก่อนเที่ยง
เกี่ยวไรกับ ครัช??
น่าจะเฟืองแกนสตาร์ทสึกหรือปล่าวครับ
ก๊ ผม เปลี่ยน แผ่น ครัช แล้ว มัน หายอะ ครับ ?

wining11120

คือ ถ้า ขนาด เปลี่ยนแผ่นครัชแล้วหายนี่ มันไม่ใช่สตาทไม่ติดนะ
แต่มันเข้าขั้นสตาทไม่ได้เลยล่ะ กระทืบแล้วมันวืดๆลงไปเลย ไม่หน่วงไม่อะไรทั้งสิ้น
แกนสตาท >> ชุดครัช >> ลูกสูบ ถ้าแกนปกติดี ชุดครัชทำงาน ยังไง กระทืบ ลูกก็ต้องขยับบ้าง แต่มีสิทธิเป็นได้
เกิดได้จากแผ่นหมด สึก เป็นร่อง ครัชค้าง สปริงล้า

ขนาดของผม สปริงโครดล้า ครัชโครตลื่น กระชากยังไม่ไป ฟรีทิ้งอย่างเดียว ยังสตาทติดสบายๆ
ถ้าเป็นงั้นจริง แสดงว่า แผ่นครัชใช้คุ้มมากๆ ชนิดว่า เหล็กสีเหล็ก

รึไม่ก็แค่ เฟืองอะไรมันหลุด พอช่างแกะมา ก็ใส่ไปใหม่ เพราะจากประสบการณ์ ขับจนครัชหมด ชนิดว่าบิดไม่ไป ก็ยังไม่เคยเจออาการสตาทไม่ติดครับ
53/876 ม.3 ต.บ้านใหม่ อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120
083-1246108 ลี ครับ

ponggame1

ข้อมูลตัวรถน้อยมาก บอกยากครับเพราะไม่ได้เห็นตัวรถ
เพราะบางทีเครื่องอาจจะหลวมก็ได้
ไฟมา + น้ำมันลง = เครื่องก็ติดได้แล้วครับ ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts