Main Menu

เรียน 2Storkeclub ความผิด เพื่อนผมรับของโจรมาขายครับ

เริ่มโดย tit2008, มิถุนายน 05, 2011, 02:21:34 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tit2008

เนื่องด้วยเมื่อวานเพื่อนผมเขาบอกคนฝากมาขายอีกที เรื่องปั๊มnissin4พอทใหญ่  ผมก็เอะใจอยู่ให้ขาย ถูก ตัวละ1500 2ตัว แล้วเพื่อนมันบอกให้ไปโพสไว้หลายๆเวป เยอะๆๆ ผมก็เลยเข้าไปหลายเวปพอสมควร แต่เรื่องราคาเพื่อนมันบอกให้ขึ้นอีกเป็นละ2700นี่แหละพอสรุปผมว่าเอามาลงประกาศขายในเวปนี้แล้วคุณ gusttwo ตกลงรับไว้ผมก็ OK กับเขาเรียบร้อย ตกดึกมาเพื่อนผมมาอ้างบอกปั๊มมีปัญหาตัวนึงซึ่งผมก็เลยโทรไปบอกกับคุณ gusttwo ผมก็ไม่รู้ว่ามีปัญหาไรรึเปล่ากะว่าเดี๋ยวไปให้ช่างดูหน่อย ไม่จบแค่นั้นเพื่อนมาบอกอีกทีว่า ปั๊มนี่เด็กเอามาขายให้ ตัวละ 100 บาท เพื่อนบอกเด็กขโมยมาขายให้ แต่ตอนแรกมันไม่มาบอกกับผมอย่างนั้นตอนนี้ เขาจับเด็กคนที่ขโมยได้แล้ว กำลังสืบคนรับซื้อ คือเพื่อนผม  ผมก็เลยอาจอยู่ในเคลือข่ายไปด้วย   ผมจาบ้าตาย    คุณ gusttwoคงคิดว่าผม ตลบแตลง หาว่าขายให้คนอื่นที่ในราคาแพงกว่า  ผมก็ไม่รู้จาบอกยังไงดี เพื่อนผมมันเลยบอกอย่าเพิ่งเอาปั๊มไปขายให้ใครเนื่องด้วยจาโดนกันเป็นทอดๆ  ผมไม่ใช่คนแบบนั้นแน่  แต่ผมที่ผมตั้งกระทู้เวปนี้ เพื่อนฝากมาขาย ผมไม่ได้โกหกจริงๆๆ มันของเพื่อนผม  แล้วทีนี้จาให้ผมทำยังไงครับ  คุณ gusttwo
โทรมาต่อว่าผมใหญ่เลยหาว่าผมไม่รักษาคำพูดมั่ง  ผมเข้าใจหัวอกคนตรงไปตรงมาครับ แต่เหตุผลของผมมันไม่ใช่ของของผมนี่สิครับก็เพื่อนมันสั่งระงับยังไม่ให้ขาย แล้วจาให้ผมทำยังไงดีครับ  ทำการค้าในเวปไซด์มาพอสมควร  เพิ่งเกิดปัญหานี่แหละ   (  ถ้าเรื่องนี้เป็นความผิดร้ายแรง ซึ่งทำให้เวป 2stroke เสียหายผมยินดียอมรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับและต้องขอโทษคุณ gusttwo ด้วยจริงๆๆครับ ( เดี๋ยวคืนนี้ขอเคลียร์ปัญหากับเพื่อนก่อนครับนี่ออกไปยังไม่เห็นมา )
ถ้าทางเวป 2stroke club คิดว่าผมทำการไม่เหมาะอันควร แบนผมได้เลยครับ   หรือพี่น้องท่านใด คิดว่าผมทำไม่ถูกผมยินดี โดนด่า ติ โทรมาด่า มา ว่า ผมได้เลยครับ  ( 084-3447664 ) ทิศ ครับ    ผมต้องขอโทษด้วยใจจริงครับ ผมไม่เคยโกงใคร  ผมต้องขอโทษคุณ gusttwo มากที่สุดที่ทำให้ตั้งหน้าตั้งตารอของจากผมแต่ปัญหาที่คุยคุยโทรศัพย์กับคุณถ้าเคลียร์ได้ผม จาพยายามทำให้ได้  แต่ถ้าทำไมได้ ผมยินดีชดใช้ความผิด     กราบขออภัย มา ณ ที่นี้ด้วยครับ :P

ผมว่าผมก็ผิดจริงที่ไม่ถามให้ละเอียดซะก่อน  ปัญหาเลยเกิดตามมา

2T_DD

ร้านอาจารย์ อะไหล่สำหรับวัยมันส์
617-0-11811-3 กรุงไทย สาขาสวรรคโลก  PIYA UDOMMONGKOL
Tel 094-6353-045

bunnyrace

ใช่กระทู้นี้ รึป่าว ครับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=39026.0

ผมเห็นราคา กับ ของ ถุกใจ หาย ตอนแรกคิดว่า เจ้าของ ถอดออก เพราะ ได้ ชุดใหม่ที่ดีกว่า ชุดนี้ ( แต่อีกใจ นึง แค่ คิดเล่นๆๆ ไป แฮฟ ใครมาป่าวหว่า ผม ยังให้เพื่อน ดูเลย อ่านดู กระทู้ ล่าสุด จบการขายไปแล้ว มาไวไปไวมาก ครับ  ราคากับ ของ สวนทางกันมาก ครับ เพราะราคานี้ น่าจะได้แค่ TOKICO คู่ ครับ

จริงๆๆแล้ว คนขายออกมา ชี้แจง ก็ ไม่ผิดหรอก ครับ ดีซะอีก ครับ ที่กล้าออกมา ชี้แจง ครับ

ทางที่ดี ควร จะ ติดต่อ เจ้าของ เบลค ตัว จริงนะครับ ก่อนนะครับ แล้ว ไป คุยกันที่ โรงพัก น่าจะ โอเค กว่า ครับ เจตนา เราดี ผมเชื่อ ว่า เจ้าของเบลคที่แท้ จริง ต้อง รับฟังอย่างแน่นอน ครับ

ส่วนผู้ซื้อ น่าจะเข้าใจ เจ้าของกระทู้ อย่างแน่นอน ครับ
ขายล้อ ซิ่ง และ ViP ครับ และ หมวกกันน๊อคแท้จาก JAPAN นะครับ

ล้อ http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=8266895#post8266895

หมวก http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=9684037#post9684037

และนี่ TZM FUCK - FACTORY

jun18

makatho_2T_PL

ถ้าใครยังไม่เชื่อก็ให้เบอร์เพื่อนเลย อิอิ ให้เค้าไปซื้อกะเพื่อนคุณ (จขกท.)  คุณจะได้ไม่เกี่ยว

@@TaJung@@

ฉลาม ลูกทุ่ง คาราบาวแดง....

ของมีปัญหาบอกกันตามตรง  ถูกใจ +1
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

akapol

Gok

.

เอาใจช่วยครับ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีครับ

พี่ๆเพื่อนๆทุกคนในที่นี้ ใจกว้าง+มีน้ำใจกันทุกคน

อย่าเป็นห่วง แก้ปัญหาให้ดีๆ คิดไม่ออกโพสต์ถามได้

เผื่อมีพี่ๆในที่นี้ชี้แนะทางออกที่ดี ที่เราอาจคิดไม่ถึงก็เป็นไปได้นะคับ

เอาใจช่วยครับ.

.

prayna71club ( เต่า )

คนที่จะซื้อเสียความรู้สึกมากมายแบบนี้............
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

gusttwo

ขอบคุณพี่prayna71club ( เต่า ) ครับ เป็นคำพูดที่อธิบายความรู้สึกผมได้ดีทีเดียวครับ
ผมก็รออยู่เหมือนกันว่าจะจบยังไง ถ้าสุดท้ายของกลางถูกยึดส่งตำรวจ ขอดูรูปเหตุการณ์ด้วยนะครับ
ถ่ายมาสัก 3-4ภาพ ผมก็คงเข้าใจคุณทิศมากขึ้นครับ พูดตามตรงตอนนี้ยังไม่ค่อยเข้าใจนะครับ รอดูต่อไป

เรื่องราคา ผมก็ดูๆมาเรื่อยๆ 4พอท สวยๆก็ประมาณ2000 ที่เห็นแพงๆอ่ะนะ ราคา1พัน 1พันต้นๆก็เห็นหลายครั้ง
ที่ซื้อสองตัว3พันผมก็ไม่ได้คิดว่าราคาถูกเวอร์อะไรหรอกครับ

แอบแซงเพราะแรงน้อย

l Just2Eng l

DarkEdition

ประมวลกฎหมายแพ่งและพาณิชย์ มาตรา 1332
"บุคคลผู้ซื้อทรัพย์มาโดยสุจริต ในท้องตลาด ไม่จำต้องคืนแก่เจ้าของแท้จริง เว้นแต่เจ้าของจะชดใช้ราคาที่ซื้อมา ''
"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"