Main Menu

มีวิธีเช็คปั๊มออโตลูป มั้ยครับ??

เริ่มโดย •E•a•k_s•k•a•l•a•55•, ตุลาคม 13, 2013, 07:59:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

•E•a•k_s•k•a•l•a•55•

อยากตรวจดูปั๊มออโตลูปรถตัวเองครับ ว่ามันทำงานปกติดีมั้ย จ่ายน้ำมันสะดวรึปล่าว
ใครเคยตรวจเช็คแนะนำทีครับ  :P

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

ภาคเหนือตอนล่าง 
ภาคกลางตอนบน
พิษณุโลกคร้าบ.....

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เปิดแผ่นเหล็กปิดปั้ม 2 T ...ถอด สายมัน ออก แล้ว สตาร์ทเครื่อง  บิดดู ถ้า มันออกมา ตามจังหวะรอบ ที่เบิ้ล ก็คือ ว่า ดี อ่ะครับ

เท่าที่ผม เคยเช็ค ก็มี เท่านี้

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

DEDOR

รถผม nsr ติดเครื่องเดินเบาไว้แล้ว ถอดสายจ่ายน้ำมันจากตัวปั้มออก   เอามือดันพูลเล่ย์ปั้มไปจนสุด  เหมือนเราบิดคันเร่งจนสุดน่ะครับ  แล้วสังเกตว่ามีน้ำมันไหลปุดๆออกมาจากตัวปั้มหรือเปล่า  รุ่นอื่นๆก็น่าจะทำเหมือนกันได้นะครับ  ลองดูครับ

อ้อ  ถ้ากลัวลูกจะติดตอนทดสอบก็ผสมถังไว้ด้วยก็ได้ครับ(รักรถมาก 55++)  ซึ่งปกติ แทบเป็นไปไม่ได้เลยครับว่าลูกจะติด  เพราะเราแค่เดินเบาเครื่องไว้แต่นั้นเองครับ น้ำมันเก่าก็ยังเหลือค้างอยู่แล้วครับ  เพียงพอสำหรับการทดสอบครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

•E•a•k_s•k•a•l•a•55•

ขอบคุณพี่โจและพี่ต้อครับ เดี๋ยวลองทำดู +1ม้าพี่ทั้งสองครับ  :D

ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องเอามาโชว์

ภาคเหนือตอนล่าง 
ภาคกลางตอนบน
พิษณุโลกคร้าบ.....

ASENAL