Main Menu

โซนกระบี่ คร้าบบ (Krabi 2 Wheel Rider Club)

เริ่มโดย id2524, เมษายน 20, 2011, 09:25:49 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mapong

thaworn

aod aod

เสียดายเมื่อคืนนกฟ้าไม่รู้ว่านกเขียว + นกแดง ออกหากิน  จะได้บินไปด้วยกันนะท่านยุทธ

id2524

อ้างจาก: aod aod เมื่อ ตุลาคม 30, 2012, 09:46:38 หลังเที่ยง
เสียดายเมื่อคืนนกฟ้าไม่รู้ว่านกเขียว + นกแดง ออกหากิน  จะได้บินไปด้วยกันนะท่านยุทธ

ไม่ต้องมาพูดเลย ไปหากิ๊ก ลืมเพื่อน ซะงั้น เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.ค่า มันเบรค 2 ป๋อง ค่อยไปเคลียร์นะ 555+

id2524

id2524

CHINWARIT

สวัสดีตอนเช้าครับ รถสวย รูปสวย +1 ครับลุงยุทธและทุกๆท่านครับ
นาย ชินวฤทธิ์ แก้วจิต ธ.กสิกรไทย สาขาถนนศรีภูวนารถ หาดใหญ่
เบอร์ติดต่อ 080-3999299 LINE

minisport

ทะเลสวย รถก็สวยครับ ทักทายครับชาวกระบี่ทุกท่าน
ชื่อ Sasiprapa Sumransookเลขบัญชี 981-0-30994-5 ธนาคาร กรุงไทย ออมทรัพย์ สาขาโรบินสันสุพรรณบุรี

id2524

สวัสดี ผู้มาเยือนทุกท่านครับ +1 คืนไป ทุกๆท่านครับ อิอิ

id2524

อ้างจาก: ment2007 เมื่อ ตุลาคม 27, 2012, 03:26:49 หลังเที่ยง
ประชาสัมพันธ์..........................+60
.........................................................
อุทยานแห่งชาติ ทุกแห่ง ได้ปรับค่าธรรมเนียมอุทยาน ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม ที่ผ่านมาครับ

- ชาวไทย จากเดิม 40 บาท เป็น 100 บาท

- ชาวต่างชาติ จากเดิม 200 บาท เป็น 500 บาท

ปล.ถ้าเก็บเพิ่มขึ้นแล้วนำเงินมาพัฒนาแหล่งท่องเที่ยวให้มีสภาพดีขึ้น ก็เป็นผลดีครับ แต่ถ้าเก็บเพิ่มแต่ยังเหมือนเดิมนี่น่าคิดครับ
...
....
นี้แหละครับ พรบ.รังแกประชาชน ของชาติแต่ทำใมให้เก็บมากและเอาไปใหน  ตาม พรบ.ว่าด้วยอุทยานแห่งชาติ ให้อำนาศเจ้าหน้าที่มากเกิดไป

การคุ้มครองและดูแลรักษาอุทยานแห่งชาติ

มาตรา ๑๖ ภายในเขตอุทยานแห่งชาติ ห้ามมิให้บุคคลใด
(๑) ยึดถือหรือครอบครองที่ดิน รวมตลอดถึงก่นสร้าง แผ้วถาง หรือเผาป่า
(๒) เก็บหา นำออกไป ทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตราย หรือทำให้เสื่อมสภาพ ซึ่งไม้ ยางไม้ น้ำมันยาง น้ำมันสน แร่หรือทรัพยากรธรรมชาติอื่น
(๓) นำสัตว์ออกไป หรือทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตรายแก่สัตว์
(๔) ทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตรายหรือทำให้เสื่อมสภาพแก่ดิน หิน กรวด หรือทราย
(๕) เปลี่ยนแปลงทางน้ำหรือทำให้น้ำในลำน้ำ ลำห้วย หนอง บึง ท่วมท้นหรือเหือดแห้ง
(๖) ปิดหรือทำให้กีดขวางแก่ทางน้ำหรือทางบก
(๗) เก็บหา นำออกไป ทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตราย หรือทำให้เสื่อมสภาพ ซึ่งกล้วยไม้ น้ำผึ้ง ครั่ง ถ่านไม้ เปลือกไม้ หรือมูลค้างคาว
(๘) เก็บ หรือทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตรายแก่ดอกไม้ ใบไม้ หรือผลไม้
(๙) นำยานพาหนะเข้าออกหรือขับขี่ยานพาหนะในทางที่มิได้จัดไว้เพื่อการนั้น เว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่
(๑๐) นำอากาศยานขึ้นลงในที่ที่มิได้จัดไว้เพื่อการนั้น เว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่
(๑๑) นำหรือปล่อยปศุสัตว์เข้าไป
(๑๒) นำสัตว์เลี้ยงหรือสัตว์พาหนะเข้าไป เว้นแต่จะได้ปฏิบัติตามระเบียบที่อธิบดีกำหนดโดยอนุมัติของรัฐมนตรี
(๑๓) เข้าไปดำเนินกิจการใดๆ เพื่อหาผลประโยชน์ เว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่
(๑๔) ปิดประกาศ โฆษณา หรือขีดเขียนในที่ต่างๆ
(๑๕) นำเครื่องมือสำหรับล่าสัตว์หรือจับสัตว์ หรืออาวุธใดๆ เข้าไป เว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่ และปฏิบัติตามเงื่อนไขซึ่งพนักงานเจ้าหน้าที่ผู้อนุญาตนั้นกำหนดไว้
(๑๖) ยิงปืน ทำให้เกิดระเบิดซึ่งวัตถุระเบิด หรือจุดดอกไม้เพลิง
(๑๗) ส่งเสียงอื้อฉาวหรือกระทำการอื่นอันเป็นการรบกวน หรือเป็นที่เดือดร้อนรำคาญแก่คนหรือสัตว์
(๑๘) ทิ้งขยะมูลฝอยหรือสิ่งต่างๆ ในที่ที่มิได้จัดไว้เพื่อการนั้น
(๑๙) ทิ้งสิ่งที่เป็นเชื้อเพลิงซึ่งอาจทำให้เกิดเพลิง

มาตรา ๒๓ ถ้าเห็นเป็นการสมควรให้ประชาชนชำระเงิน เนื่องในการที่พนักงานเจ้าหน้าที่ให้บริการหรือให้ความสะดวกต่างๆ ในอุทยานแห่งชาติ หรือให้บุคคลใดเสียค่าธรรมเนียมหรือค่าตอบแทนสำหรับการที่ได้รับอนุญาตให้ดำเนินกิจการหรือพักอาศัยอยู่ในอุทยานแห่งชาติ อธิบดีมีอำนาจกำหนดอัตราและวางระเบียบเกี่ยวกับการเก็บค่าบริการ ค่าธรรมเนียมหรือค่าตอบแทนดังกล่าวได้ ทั้งนี้โดยอนุมัติของรัฐมนตรี
เงินที่เก็บได้ตามวรรคก่อน เงินที่มีผู้บริจาคเพื่อบำรุงอุทยานแห่งชาติ เงินค่าปรับที่พนักงานเจ้าหน้าที่เปรียบเทียบตามมาตรา ๒๘ และเงินรายได้อื่นๆ ให้ได้รับยกเว้นไม่ต้องเสียภาษีอากรใดๆ และเก็บรักษาไว้ใช้จ่ายในการบำรุงรักษาอุทยานแห่งชาติ ตามหลักเกณฑ์และวิธีการที่อธิบดีกำหนดโดยอนุมัติของรัฐมนตรี
อ้างอิง ตรังโซน

เครดิต พี่เม่น โซนตรัง

Ls 125 Proarm

สวัสดีครับ
ฝากรูปเก่าๆ มาให้ดูกัน :(

aod aod

อ้างจาก: id2524 เมื่อ ตุลาคม 31, 2012, 08:52:49 ก่อนเที่ยง
นกเขียว มืดไปเลย

นกเขียวขนาดถ่ายตอนจอดยังมืด แล้วถ้าเจ้าของขับ ทายซิจะเป็นสีอะไร  ฮา ฮา

pomchelsea

mapong

thaworn

อ้างจาก: Ls 125 Proarm เมื่อ ตุลาคม 31, 2012, 09:11:00 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ
ฝากรูปเก่าๆ มาให้ดูกัน :(

ท่านดำ เอามาจอดใกล้ทะ เดียวขึ้นสนิมหมด ดายของตายเลย

Ls 125 Proarm

id2524

อ้างจาก: pomchelsea เมื่อ พฤศจิกายน 01, 2012, 11:08:32 ก่อนเที่ยง
สวัสดีคร้าบ ท่านยุทธ

สวัสดีครับ ท่านป้อม อิอิ

อ้างจาก: mapong เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 09:33:08 ก่อนเที่ยง
เปิดบ้านเพื่อน หม้ายใคร่เลย

มีคร้าบ แต่ไม่ค่อยได้ตอบ 555+

อ้างจาก: Ls 125 Proarm เมื่อ พฤศจิกายน 02, 2012, 08:08:07 หลังเที่ยง
สวัสดีครับ..ทุกๆท่าน ???

อ้าว ไปซะเเระ

CHINWARIT

แวะทักทายวันเสาร์ครับ ลุงยุทธ
ปล.+1 ลุง และสมาชิกในบ้านด้วยครับ
นาย ชินวฤทธิ์ แก้วจิต ธ.กสิกรไทย สาขาถนนศรีภูวนารถ หาดใหญ่
เบอร์ติดต่อ 080-3999299 LINE

id2524

อ้างจาก: CHINWARIT เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2012, 01:13:58 หลังเที่ยง
แวะทักทายวันเสาร์ครับ ลุงยุทธ
ปล.+1 ลุง และสมาชิกในบ้านด้วยครับ

สวัสดี +1 คืนไปเลยครับ อิอิ