Main Menu

โซนกระบี่ คร้าบบ (Krabi 2 Wheel Rider Club)

เริ่มโดย id2524, เมษายน 20, 2011, 09:25:49 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

surasak somprasong

สวัสดีคับท่านเคอาร์ในบางเทาสงสัย่าท่านยุทธคงรู้แล้วหล่ะครับ55555555+

surasak somprasong

และก้อท่านสัญก้อคงรู้แล้วเหมียนกันคร๊าบบบบบบบบบบ

id2524

555+ ศึก เคอาร์ ณ บางเทา  VS เอ็นโปรมะรุ่ย  เกิดขึ้นแล้ว เอิ้กๆๆๆๆๆๆๆ

mapong

อ้างจาก: pnk.krabi เมื่อ เมษายน 02, 2012, 10:52:22 ก่อนเที่ยง
ท่านยุด มีแขกมาทักทายหายเลย หวัดดีครับท่าน อยู่ลำทับหรอครับ
ลำทับครับ 

mapong

อ้างจาก: id2524 เมื่อ เมษายน 01, 2012, 04:52:41 หลังเที่ยง
สมาชิกใหม่ NSR RR Proarm

ต่อด้วย เครื่องเหาะ 2 จังหวะ  แต่ก่อนจะมาไปร่อนลงฉุกเฉิมมา เลยมีสภาพตามที่เห็นครับ แหะๆๆๆๆ

ท่านยุทธ ผมสงลัย ส้อหน้าเขาเปลี่ยน เป็นของโปรอาร์ม หรือเปล่าครับ ผมจะถามเขาหน่อยว่าทำอย่างไร
ผมเอาไปยังไม่ได้เปลียนเลยครับ (มันไม่เข้ากันครับ) ผมดูแล้วต้องทำหลายอย่างนะครับ

id2524

ของเค้า ล้อหน้าเดิมครับ

ของท่านลองวัดความกว้างดูรึยังครับ เท่ากันรึเปล่า ถ้าเท่ากัน ก็เจาะขยายรูร้อยแกนล้อที่กระบอกโช้คได้เลยครับ

แต่ถ้าจะทำแบบเผื่อใส่กลับของเดิม ก็ทำบุชที่ล้อลดขนาดแกนเลยครับ อันนี้ต้องพึ่งโรงกลึงครับ

pnk.krabi

ท่านยุด โปรมะรุ่ยไปไหนแล้วอะ น่าสงสารจังเสื้อมาแล้วก้อยังไม่ได้ใส่ ช่วยหาหน่อยนะ

id2524

อ้างจาก: pnk.krabi เมื่อ เมษายน 02, 2012, 02:19:03 หลังเที่ยง
ท่านยุด โปรมะรุ่ยไปไหนแล้วอะ น่าสงสารจังเสื้อมาแล้วก้อยังไม่ได้ใส่ ช่วยหาหน่อยนะ

สงสัยไปหาตัง สอยเสื้อชุดใหม่ แน่ๆเลยครับ เอิ้กๆๆๆๆๆๆ

pnk.krabi

เอ็นโปรมะรุ่ย เสร็จ ท่านยุดจัดทริปให้เค้าสักทริปเถิด ได้โปรด ขอร้อง 5555

id2524

อ้างจาก: pnk.krabi เมื่อ เมษายน 02, 2012, 02:25:40 หลังเที่ยง
เอ็นโปรมะรุ่ย เสร็จ ท่านยุดจัดทริปให้เค้าสักทริปเถิด ได้โปรด ขอร้อง 5555

ไม่ได้ๆๆๆ เลย ต้องรันอิน ซักหมื่นโลก่อน อิอิ ขับ70 สงสัยจะขาดใจตาย 555+

mapong

ครับ ท่านผมลองทดสอบดูแล้วครับ มัน กว้าง 1.5 ซ.ม. (ใช้ของเดิมทั้งหมด)แต่ถ้าผสมกัน จะกว้าง 0.5 ซ.ม.
ผมว่าต้อง กลึงและตัดหลายอย่าง ยังไม่ได้ทำเลยแต่ว่า ผมคิดว่าทำได้ รอให้เสร็จก่อนแล้วเข้าไป แจ๋ม นะครับ

id2524

อ้างจาก: mapong เมื่อ เมษายน 02, 2012, 02:59:09 หลังเที่ยง
ครับ ท่านผมลองทดสอบดูแล้วครับ มัน กว้าง 1.5 ซ.ม. (ใช้ของเดิมทั้งหมด)แต่ถ้าผสมกัน จะกว้าง 0.5 ซ.ม.
ผมว่าต้อง กลึงและตัดหลายอย่าง ยังไม่ได้ทำเลยแต่ว่า ผมคิดว่าทำได้ รอให้เสร็จก่อนแล้วเข้าไป แจ๋ม นะครับ

ถ้างั้นคงต้องแปลงกันเยอะเลยครับ คงต้องปาด ทั้งซ้าย และขวา ออกเท่าๆกันครับ

หรือไม่ก็ จัดชุดหน้า เอ็นโปรมาใส่เลยครับ เห็นมีขายอยู่ 1300 ทั้งแผงคอเลยครับ แต่ต้องเอามาเปลี่ยนซีลเอาครับ

id2524

อ้างจาก: id2524 เมื่อ เมษายน 02, 2012, 03:07:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: mapong เมื่อ เมษายน 02, 2012, 02:59:09 หลังเที่ยง

ถ้างั้นคงต้องแปลงกันเยอะเลยครับ คงต้องปาด ทั้งซ้าย และขวา ออกเท่าๆกันครับ

หรือไม่ก็ จัดชุดหน้า เอ็นโปรมาใส่เลยครับ เห็นมีขายอยู่ 1300 ทั้งแผงคอเลยครับ แต่ต้องเอามาเปลี่ยนซีลเอาครับ

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=59300.0#top

pnk.krabi

ท่านmapongอยู่ตรงไหนของลำทับครับ ผ่านไปจะแวะชมรถท่านหน่อย สวยครับ

pnk.krabi

mapong

อ้างจาก: pnk.krabi เมื่อ เมษายน 02, 2012, 03:42:50 หลังเที่ยง
ท่านmapongอยู่ตรงไหนของลำทับครับ ผ่านไปจะแวะชมรถท่านหน่อย สวยครับ
อยู่หลังตลาด ตรง ธนาคาร ธกส. ครับ แต่ผมไม่ค่อยอยู่บ้านครับ

mapong

อ้างจาก: id2524 เมื่อ เมษายน 02, 2012, 03:07:46 หลังเที่ยง

ท่านผมถามอีก ลูกปืน ตรงคอของผมม่เหมือน รุ่นใหม่ ลูกปืน เป็นแบบเดียวกับลูกปืนล้อโปรอาร์ม
ลูกปืนคอ เอ็นโปรอาร์ม แบบใหนไม่รู้ หรือว่าเปลียนรถ แต่เลียดาย อีก อยู่กับมานาน เหอสู้ๆครับ

id2524

ลูกปืนคอ ใส่แบบกลึงมารึเปล่าครับ แบบที่ไม่ต้องเรียงเม็ด ชิมิ มาเป็นตับเลย เท่าที่รู้มันเป็นเเบบกลึงนะครับ

อย่าเปลี่ยนรถเลยครับ เสียดายครับ แต่ใส่ชุดหร้าเอ็นโปร ก็ดีนะครับ แกนโช้คหน้าใหญ่กว่าตั้ง 4 มิลครับ

mapong

อ้างจาก: id2524 เมื่อ เมษายน 02, 2012, 05:37:52 หลังเที่ยง
ลูกปืนคอ ใส่แบบกลึงมารึเปล่าครับ แบบที่ไม่ต้องเรียงเม็ด ชิมิ มาเป็นตับเลย เท่าที่รู้มันเป็นเเบบกลึงนะครับ

อย่าเปลี่ยนรถเลยครับ เสียดายครับ แต่ใส่ชุดหร้าเอ็นโปร ก็ดีนะครับ แกนโช้คหน้าใหญ่กว่าตั้ง 4 มิลครับ
ใช้แล้วครับ ถ้าใช่ชุดหน้าของ N โปร ต้องกลีงใหม่นะครับ ผมว่าหน้าเป็นอย่างนั้น แต่ก็อยากได้อยู่ครับ