Main Menu

สงสัยเรื่องหัวเทียน N PRO ครับ ตกลงมันเบอร์ไหนกันแน่

เริ่มโดย lordomo, มีนาคม 07, 2014, 12:28:43 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

อยากทราบว่า หัวเทียน N pro มันเบอร์ไหนกันแน่ครับ
ระหว่าง B9ES กับ B9ECS
ในโบรชัวร์เขียนว่า B9ES แต่บนสติกเกอร์ถังน้ำมันเขียนว่า B9ECS

วันนี้ผมก็ไปซื้อหัวเทียนมา ร้านก็มีแต่ B9ES แต่ไม่มี B9ECS เลยครับ
เลยได้ B9ES มา

อยากทราบว่าใส่แล้วจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ
รถอะไรหว่า?

benzu474295

ไม่มีปัญหาครับ ใส่ได้ สบายใจใส่แล้วขี่โลดดด

somchai_p

B9ES  ใช้กับประเทศไทยและประเทศที่ไม่มีกฎหมายควบคุมเรื่องการรบกวนของคลื่นกระแสไฟฟ้าครับ (EMC)
B9ECS ใช้กับประเทศทางโซนยุโรปที่มีกฎหมายควบคุมครับถ้าจำไม่ผิด

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: somchai_p เมื่อ มีนาคม 07, 2014, 07:18:05 ก่อนเที่ยง
B9ES  ใช้กับประเทศไทยและประเทศที่ไม่มีกฎหมายควบคุมเรื่องการรบกวนของคลื่นกระแสไฟฟ้าครับ (EMC)
B9ECS ใช้กับประเทศทางโซนยุโรปที่มีกฎหมายควบคุมครับถ้าจำไม่ผิด
สุดยอด ครับ บวก 1   

ภาพความหลัง

ratree

อ้างจาก: somchai_p เมื่อ มีนาคม 07, 2014, 07:18:05 ก่อนเที่ยง

+1แรงม้าค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

lordomo

ขอบคุณทุกท่านครับ อบากบวกม้าให้แต่กระทู้ไม่ถึงครับ
รถอะไรหว่า?

boonchu

B9ES  ใช้กับประเทศไทยและประเทศที่ไม่มีกฎหมายควบคุมเรื่องการรบกวนของคลื่นกระแสไฟฟ้าครับ (EMC)
+1กับข้อมูลแจ่มๆครับ
       และ+1จขกท
      ที่ติดมากับรถ N pro/RRW/FSX.ป้ายแดงสมัยโน้นนคือB9ECS

DEDOR

อ้างจาก: boonchu เมื่อ มีนาคม 07, 2014, 10:01:49 หลังเที่ยง
+1กับข้อมูลแจ่มๆครับ
        และ+1จขกท
      ที่ติดมากับรถ N pro/RRW/FSX.ป้ายแดงสมัยโน้นนคือB9ECS

เสียดายที่ไม่มีป้ายแดง  เลยไม่รู้  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

triton

ส่วนตัวเท่าที่ลองใช้มาแล้วทั้ง B9ES  และ B9ECS ดูนะครับ ผมรู้สึกว่า B9ECS ดีกว่า แต่ดีกว่าอย่างไรมันบอกไม่ถูกครับ อิๆๆๆ ย้ำนะครับว่าความเห็นส่วนตั้ววววววววว ส่วนตัว ล้วนๆ