Main Menu

LN rider club ( คอนหวัน )

เริ่มโดย Tree khonwan, ตุลาคม 19, 2011, 06:45:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 03, 2013, 02:34:47 หลังเที่ยง

ต้องลองๆ..... ;D

สามัคคีมันดีจริงๆ.....สังคมจะดีต้องสามัคคีเท่านั้นนะ.......คุณโยม :(

เหตุจากภัยธรรมชาติ..... ;D

พึ่งรู้นะเนี่ยว่ามันใช้แบบนี้... 8)
089-7062425 โอ้

Hunterzero

กลัวท่อเราลั่นไม่พออ่าดิ 555+

Vision365

วันอาทิตย์ใครว่างไปขี่รถเล่นกัน

แคร้เห็นมันวิ่งใด้...ก็ดีใจแล้ว. 

พลครับ 0872053020  ปัญจะ พูลเกิด  ธ. กรุงไทย เลขที่ 605-0-50336-2

hs6seg

สภาพเครื่องพอได้ล่ะครับ ภายนอก ยังคงความถลอกปอกเปิกเช่นเ้ดิม ยางหลัง เห็นทีต้องปรับปรุง

"มีความสุขที่ได้เที่ยวบน มอไซค์คู่ใจ ถึงไม่สวยเหมือนของใคร แต่พาไปถึงปลายทาง"

GOOD MOON COMPUTER AND COMMUNICATION
ซ่อม อัพเกรด วางระบบ คอมฯ กล้อง CCTV

Qsa555

ตาคลีมีงานแข่งมอโต้ครอสนะวันอาทิตข์อะสนามเดิมครับ
[/ไปทั้วยังเมืองไทยอะ ตูจะปลุกผีๆๆๆๆๆๆๆให้เกิดมา แรงๆๆๆๆอิอิ
นายจักรมงคล อาภาตั้งตระกูล
เลขบัญชี 633-0-1343-16  ประเภทออมทรัพย์
ธนาคารกรุงไทย สาขาสวรรค์วิถี

โอนจำนวนบวกเศษ เช่น 300 โอน 301 บา

Hunterzero

Qsa555

ประกาศผมสายชัยนาทมือใหม่ออกก่อน ความไวเดินทาง90-100 กม/ชม. ครับ
6.00 ออกจากชัยนาท
7.00 ถึง นว.
8.30 ถึง พิดโลก แวะไหว้พระทานข้าวเช้า ประมาณ1ชั่วโมง
9.30 ออกเดินทาง
11โมงถึง อต.
12.00 เขื่อนสิริกิต แวะเขื่อนทานข้าวประมาณ1.30 นาที
13.30 เดินทางไปแยกน้ำปาด
14.00 รอพบกลุ่มพี่พงษ์ที่แยกน้ำปาด

ปั้มน้ำมันแวะระหวางทาง
ปตท.เก้าเลี้ยว
ปตทเลื่อยงเมืองพิดโลก
ปตท.แยก อต.
ปตท.น้ำปาด

ส่วนสายพี่พงษ์รอรายละเอียดครับผู้ร่วมทางมีทั้งจากพิดโลกวัดโบสถ์

ส่วนต้นก้านกล้วยผมไปรับที่ อต. ครับ
[/ไปทั้วยังเมืองไทยอะ ตูจะปลุกผีๆๆๆๆๆๆๆให้เกิดมา แรงๆๆๆๆอิอิ
เลขบัญชี 633-0-1343-16  ประเภทออมทรัพย์

โอนจำนวนบวกเศษ เช่น 300 โอน 301 บา

Qsa555

X1R พร้อมรบแล้วนะครับหลังจากจัดชุเใหญ่ไป มัดข้าวต้มใหม่ ลูกแหวนใหม่ โช้คหลังใหม่ หน้าเซ็ตน้ำมันใหม่ วาวใหม่ ล้างคาบู คว้านทางเดินไอดี ไอเสีย ผลที่ไก้เท่าเดิมครับความไวสูงสุดแต่สิ่งที่ได้กลับมาคือเครื่องเงียบลงและอัตราการตอบสนองคันเร่งดีขึ้น เร่งติดมือขึ้น ยางชุดเดิมครับ ไพรอต สตรีด ผมไม่ใช้ความไวนะครับทริปนี้เอาแบบว่าเสพวิว ครับเพราะเพื่อนผมมือใหม่จะขอเทรนก่อน ถ้าผ่านค่อยว่ากัน เตรียมตัวหรือยัง ตื่นเต้นกับทริปหน้าหนาวของกลุ่มเรามากอจากให้ไปกันเยอะๆเพราะปีนึงนัดกันจิงๆก็แค่2ึ ทริปครับคือสิ้นปีกะทริปวันเกิดกลุ่ม ครับ ปีหน้าวันเกิดกลุ่มไว้เรา ค่อยว่าจะไปไหนกันและจะมีสติ๊กเกอร์ครบรอบการรีเทินแจกครับ

Tree khonwan

อ้างจาก: Qsa555 เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2013, 09:35:14 หลังเที่ยง
X1R พร้อมรบแล้วนะครับหลังจากจัดชุเใหญ่ไป มัดข้าวต้มใหม่ ลูกแหวนใหม่ โช้คหลังใหม่ หน้าเซ็ตน้ำมันใหม่ วาวใหม่ ล้างคาบู คว้านทางเดินไอดี ไอเสีย ผลที่ไก้เท่าเดิมครับความไวสูงสุดแต่สิ่งที่ได้กลับมาคือเครื่องเงียบลงและอัตราการตอบสนองคันเร่งดีขึ้น เร่งติดมือขึ้น ยางชุดเดิมครับ ไพรอต สตรีด ผมไม่ใช้ความไวนะครับทริปนี้เอาแบบว่าเสพวิว ครับเพราะเพื่อนผมมือใหม่จะขอเทรนก่อน ถ้าผ่านค่อยว่ากัน เตรียมตัวหรือยัง ตื่นเต้นกับทริปหน้าหนาวของกลุ่มเรามากอจากให้ไปกันเยอะๆเพราะปีนึงนัดกันจิงๆก็แค่2ึ ทริปครับคือสิ้นปีกะทริปวันเกิดกลุ่ม ครับ ปีหน้าวันเกิดกลุ่มไว้เรา ค่อยว่าจะไปไหนกันและจะมีสติ๊กเกอร์ครบรอบการรีเทินแจกครับ

เอาไป 100 แรงม้า   :D :D :D

sodaban

อย่าลืม ฝากแจ้งข่าว พี่แดง กับ ท่านปธ.เกรียง ด้วยนะครับ เรื่องทริป ...
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

ผมก็มือใหม่ล้มกลิ้งแม่มทุกทริป....ทริปนี้ขี่เสพวิวชิลๆละเด้อล้มมาตัวเจ็บไม่เท่าไร....แต่เจ็บใจค่าชุดสีนี่แหละ :-* ;D

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2013, 11:19:16 ก่อนเที่ยง
ผมก็มือใหม่ล้มกลิ้งแม่มทุกทริป....ทริปนี้ขี่เสพวิวชิลๆละเด้อล้มมาตัวเจ็บไม่เท่าไร....แต่เจ็บใจค่าชุดสีนี่แหละ :-* ;D

ก็อย่าไปกลิ้งดิ 555   :(

Hunterzero

อ้างจาก: Tree  khonwan เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2013, 11:32:56 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ พฤศจิกายน 07, 2013, 11:19:16 ก่อนเที่ยง

ก็อย่าไปกลิ้งดิ 555   :(
นั้นดิ คิดแต่จะกลิ้ง ก็กลิ้งทุกทริปอ่าแหละ

น่าน อะ เพราะเดี๋ยวเยอะจะจองเต้น กับ อช. วันเดินทาง 16-17 พ.ย. สรุปไปน่านเด้อ

จำนวน ณ ขณะนี้
1. จารย์พงษ์เซนเซ      DTK250
2. พี่พล100เมตร         KR 150
3. สามชิวๆ.                 CBR150R(เพื่อนคิว)             
4. คิวหมดปลอก          X1R 135
5. ต้นก้านกล้วย          CBR 250 (เจออุตรดิตถ์)
6. โอ้คลานต่ำ             ZX 50(อีก100รอคำตอบ)
7. มาร์คตาเดียว.        Nsr150
8. หรั่งรอบไม่นิ่ง.        Serpico150
9. นัทบ้าพลัง.             Er6f 650
10.พี่เคน.                    NSR150SP(รอวัดโบสถ์)
11.เล็ก  อาร์วัน           PDK R1   150  se super   

ใครไปลงชื่อนะครับจะส่งชื่อไปอุธยานเพื่อจองเต้ใครไปลงชื่อนะครับจะส่งชื่อไปอุธยานเพื่อจองเต้นครับสิ้นสุดวันสุดท้ายวันที่10 พย.นี้

ปล.ใครเอาเต้นไปกางเองแจ้งด้วยนะครับ
[/quote]

หมายกำหนดการเดินทางครับ

7.30        ล้อหมุนออกจาก นครสวรรค์    เติมน้ำมัน  ปตท  เลยแยกบ้านมะเกลือ

11.00       ถึงพิดโลก  แวะปั๊ม  ปตท  ก่อนออกเลี่ยงเมืองไป สุโขทัย  เติมน้ำมัน  พักรถ 

12.30       ถึง  อ  ทองแสงขัน แวะทานข้าว

14.00       ถึง  อ น้ำปาด   รวมกลุ่ม กับสาย  คิวซ่า 

15.00       ถึงแพขนานยนต์ 

พอข้ามแพขนานยนต์เสร็จ  เดินทางต่อไปยัง  อ นาหมื่น  ระยะทาง  22  กม  จากนาหมื่นไป  อ นาน้อย  21  กม  แวะ เติมน้ำมันปั๊ม  ปตท  นาน้อย  ซื้อเสบียง  ตอนเย็น  ตอนเช้าให้พร้อม 

จากปั๊ม  ปตท  ขึ้นไป  ดอยเสมอดาว  17  กม   ถึงดอย ก็ ......แยกย้ายเข้าเต้นท์ ให้เสร็จ แล้วก็ออกมาดูดาวด้วยกันครับ  ???

hs6seg

มีแต่รถใหม่ๆทั้งนั้นเบย รถพี่ไม่ได้ติดเครื่องมาจะเป็นปีล่ะเนี่ย ทะเบียนก็ยังไม่ได้ต่อ ขาดตั้งแต่ มิ.ย ที่ผ่านมา หุหุ ลืมบอก พี่พกเต้นท์ไปเองน๊ะครับ

"มีความสุขที่ได้เที่ยวบน มอไซค์คู่ใจ ถึงไม่สวยเหมือนของใคร แต่พาไปถึงปลายทาง"

GOOD MOON COMPUTER AND COMMUNICATION
ซ่อม อัพเกรด วางระบบ คอมฯ กล้อง CCTV

Hunterzero

Qsa555

พี่พงษ์กับพี่เคนเอาเต้นไปเองที่เหลืออีก 9 คนผมจองแค่4หลีงน่าจะพอนะครับ

Qsa555

วันที่9-10 พย.นี้มีงานแข่งซุปเปอร์ครอส ที่ตาคลีนะครับใครว่างเชิญครับ