Main Menu

LN rider club ( คอนหวัน )

เริ่มโดย Tree khonwan, ตุลาคม 19, 2011, 06:45:11 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Hunterzero

พี่โอ้ ถ้าใส่กรองเปลือยจูนอากาศใหม่ด้วยนะพี่ เพราะน้ำมัน จะบางเลยละ  อากาศเข้าเยอะ  ลองแล้ว เสียง ยามาฮ่าเวลาเปลือยกรองมันยิ่งสุดยอดอยู่
ดังลั่นกว่าท่ออีก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

แดงสมคิด

ตรุษจีนปีนี้ ขอให้ทุกๆท่านโชคดี มีเงินใช้ สุขภาพแข็งแรง ท่องเที่ยวปลอดภัยครับ อย่าลืมมาเที่ยวชมแห่มังกรนครสวรรค์นะครับ...จริงใจครับ
รู้..ก็บอกว่ารู้...ไม่รู้..ก็บอกว่าไม่รู้...จึงจะเป็นคนรู้จริง

Hunterzero

น้าแดงก็เช่นกันนะครับ   คิดถึงเสมอนะ  อิอิ    ปีนี้ขอให้เฮงๆๆๆ  มีแต่เรื่องดีๆเข้ามาครับผม

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มกราคม 23, 2012, 09:57:16 ก่อนเที่ยง
พี่โอ้ ถ้าใส่กรองเปลือยจูนอากาศใหม่ด้วยนะพี่ เพราะน้ำมัน จะบางเลยละ  อากาศเข้าเยอะ  ลองแล้ว เสียง ยามาฮ่าเวลาเปลือยกรองมันยิ่งสุดยอดอยู่
ดังลั่นกว่าท่ออีก

วันนี้เพิ่งได้คาร์บูเดี๋ยวว่างๆจะลองใส่...ถ้ามันบางมากใส่กรองเดิมดีกว่าแฮะ

อ้างจาก: แดงสมคิด เมื่อ มกราคม 23, 2012, 09:58:29 ก่อนเที่ยง
ตรุษจีนปีนี้ ขอให้ทุกๆท่านโชคดี มีเงินใช้ สุขภาพแข็งแรง ท่องเที่ยวปลอดภัยครับ อย่าลืมมาเที่ยวชมแห่มังกรนครสวรรค์นะครับ...จริงใจครับ

เช่นกันครับน้าแดง...แล้วมีโปรแกรมกลับมาเมื่อไรครับเนี่ย
089-7062425 โอ้

Hunterzero

จูนวันไหนบอกพี่เดี๋ยวแจมด้วย นมหนูผมก็มีเยอะ55555555555+    ไม่ได้บางขนาดนั้นหรอกพี่ ขันสกรูอากาศนิดเดียวแล้ว ลองดู ถ้ากลางปลายได้ก็ใช่เลย

Hunterzero

วันนี้ก็แห่กลางวันซินะ เข้าตลาดนครสวรรค์ไม่ได้แน่ช่วงเช้า

25 แห่กลางคืน
26 แห่กลางวัน

วันอาทิตย์นี้ไปงาน100วันพี่เล็กไม่ได้แล้วเจ้านายให้อยู่ยามแทนพวกที่ไปเที่ยวมาเลย์รอบแรกเราไปรอบ2พวกเลยให้อยู่ยามแทน
ไม่ต้องสงสัยว่าทำไมผมต้องอยู่ยามแทนเค้าเพราะทั้งที่ทำงานผมทำมาแทบทุกตำแหน่งแล้วตั้งแต่ยามยันผู้บริหาร.....เวรแท้ๆ

Hunterzero

เหอๆ งี้แหละพี่เดี๋ยวมีอนาคต น้องก็ไปไม่ได้เหมือนเคยเซ็งกว่าพี่อีกอ่านะ  ขึ้นเดือนหน้าแต่ละอาทิตแทบไม่ว่างเลยมีแต่นัด ดีที่ อาทิตที่นัดมิตติ้งกัน จัดให้ลงล็อคพอดีไปได้อ่านะ

Tree khonwan

อ้างจาก: bigfat เมื่อ มกราคม 25, 2012, 11:43:20 ก่อนเที่ยง

วันอาทิตย์นี้ไปงาน100วันพี่เล็กไม่ได้แล้วเจ้านายให้อยู่ยามแทนพวกที่ไปเที่ยวมาเลย์รอบแรกเราไปรอบ2พวกเลยให้อยู่ยามแทน
ไม่ต้องสงสัยว่าทำไมผมต้องอยู่ยามแทนเค้าเพราะทั้งที่ทำงานผมทำมาแทบทุกตำแหน่งแล้วตั้งแต่ยามยันผู้บริหาร.....เวรแท้ๆ

แบบนี้เค้าเรียกว่า  เป็นผู้จัดการทั่วไป    >:( ???

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มกราคม 25, 2012, 02:39:03 หลังเที่ยง
เหอๆ งี้แหละพี่เดี๋ยวมีอนาคต น้องก็ไปไม่ได้เหมือนเคยเซ็งกว่าพี่อีกอ่านะ  ขึ้นเดือนหน้าแต่ละอาทิตแทบไม่ว่างเลยมีแต่นัด ดีที่ อาทิตที่นัดมิตติ้งกัน จัดให้ลงล็อคพอดีไปได้อ่านะ

กลัวว่าจะมีแต่อนางออ่ะดิมัดเป็นแม่มตั้งแต่ช่างไม้-ช่างไฟ-ช่างปะปา-ช่างสี-ช่างปูน-พ่อบ้าน-ยาม-กรรมกรแบกหาม-พัสดุ-ธุรการฯลฯเยอะ...นี่ยังไม่ได้ลองคาร์บูเลยว่าจะไปใส่ที่บ้านพี่เล็กอยู่ถ้าดีเดี๋ยว 26 กพ.ใส่ไปขี่เล่นเลย

อ้างจาก: Tree  khonwan เมื่อ มกราคม 25, 2012, 02:56:39 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bigfat เมื่อ มกราคม 25, 2012, 11:43:20 ก่อนเที่ยง

แบบนี้เค้าเรียกว่า  เป็นผู้จัดการทั่วไป    >:( ???

ช่วงนี้ว่างมั่งรึยังครับว่าจะสมัครเข้ากลุ่ม A TEAM ด้วยได้มั้ยเนี่ย(แล้วจะขี่ตามเค้าทันมั้ยหว่าเรา).... :(

Tree khonwan

เข้าได้ซิ ท่านโอ้  ขี่ทันอยู่แล้ว ไงก็ไปกับผม  เปิดตัวทริปนี้เลยมะ อิอิ  ??? ???

อุ้มผาง-ทีลอซูคร๊าบบบ 10-11-12 ก.พ. นี้ เตรียมจัดเป๋าได้แล้วคร๊าบบบ

วันแรกไปนอนบ้านพักที่บ้าน(มีเต็นท์บริการสำหรับคนนอนดังข้างริมน้ำ)...วันที่สองล่องเรือเข้าน้ำตกแต่เช้า บ่ายออกกลับที่พัก เดินทางด้วยมอไซท์ไปบ้านแม่จันทร์(บ้านกระเหรี่ยง น่าจะหนาวมาก)ออกไปอีก60โลถนนลาดยางเสพโค้ง ชมวิว นอนที่นั่น.เหล้ายาปลาปิ้ง ร้องเกะ..วันที่สาม ออกจากแม่จันทร์มากินข้าวที่บ้านพักแล้วกลับ...

**เอาตัวกะหัวใจไป นอกนั้นบริการทุกอย่าง(เหล้าเอาไปเองด้วยนะ หรือจะเสพสุราเถื่อน แจ้งล่วงหน้า

**จิงๆแล้วค่าที่พักพี่เขยเสือหนุ่ยไม่คิด แต่เค้าต้องจ้างคนงานล้างเต็นท์ แล้วค่ารถก็เ ก็บแต่ค่าน้ำมัน(พ่อตาเสือหนุ่ย-พ่อยัยอ้อย)ขับ)555

**ปกติทัวร์อื่นเค้านอนบ้าน แต่เรานอนเต็นท์ ต้องเอารถไปไถปรับที่ริมแม่น้ำครับ สรุป...พวกนี้เรื่องมาก แต่อย่าให้คนแถวนั้นเจอผู้เป็นตำนานของเราเลย เดี๋ยวจะเป็นเรื่องเล่าของที่นั่นไป 555

**

10/02/12

08.00 น. เจอกันที่บ้านเสือหนุ่ย (เติมน้ำมันเต็ม)  15.689474,100.121402

09.30 น. เจอเดวิทที่ ป.ต.ท.กำแพงเพชร (เติมน้ำมันเต็ม)   16.47072,99.495677

10.30 น. เจอหมอเมย์ ทิ้ง ฯลฯ ที่ ป.ต.ท. ตาก (เติมน้ำมันเต็ม)    16.861301,99.13477

11.00 น. มุ่งหน้าสู่แม่สอด

12.00 น. กินข้าวเที่ยงที่แม่สอด เปิปอาหารทะเล(อีกแว๊ว) สดสดจากอันดามัน (เติมน้ำมันเต็ม)

13.30 น. มุ่งหน้าสู่ถนนลอยฟ้าเพื่อเดินทางไปอุ้มผาง

17.00 น. เข้าสู่ที่พัก รับประทานอาหารอาบน้ำพักผ่อนตามอัทยาศัย

11/02/12

06.30 น. อาหารเช้า กาแฟ หนมปัง

07.30 น. เตรียมตัวล่องแพยางไปน้ำตกทีลอซู

12.00 น. รับประทานอาหารกลางวันที่น้ำตก

13.00 น. เดินทางกลับที่พัก

15.30 น. เดินทางไปบ้านแม่จันทร์ (เติมน้ำมันเต็ม)

17.00 น. เข้าสู่ที่พัก รัปประทานอาหาร ปิ้งย่าง สุรายาเมา ร้องเกะ พักผ่อนตามสะดวก

12/02/12

08.00 น. เดินทางกลับบ้านพักที่อุ้มผาง

09.00 น. อาหารเช้า

10.00 น. ท่องเที่ยวชมวิถีชีวิตอุ้มผางในตัวเอมือง

12.00 น. เดินทางกลับ (เติมน้ำมันเต็ม)

18.00 น. ถึงตัว อ.เมืองนครสวรรค์

sodaban

เที่ยวเผื่อ ด้วยนะครับ ท่านพงษ์ ช่วงนี้ขอทำงาน เก็บตังก่อนนะ.....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

Hunterzero

อยากไปเที่ยวตรุษจีนอ่า าาาา  :'(   เซง :P  ไปก็ไม่มีที่สิง :-X มีคนที่ทำให้ไม่มีที่สิงอยู่เลย ::) โผล่หน้าเข้าไปไม่ได้  :)

Qsa555

ทันอยู่แล้วมี ดีเทคเกอร์ 250 ไปด้วย คราก่อนไปกะเชียงใหม่มี ดี 250 2 คัน แซงแบบ ชิวๆ 555+
[/ไปทั้วยังเมืองไทยอะ ตูจะปลุกผีๆๆๆๆๆๆๆให้เกิดมา แรงๆๆๆๆอิอิ
นายจักรมงคล อาภาตั้งตระกูล
เลขบัญชี 633-0-1343-16  ประเภทออมทรัพย์
ธนาคารกรุงไทย สาขาสวรรค์วิถี

โอนจำนวนบวกเศษ เช่น 300 โอน 301 บา

Lucky777

อุ้มผาง+ทีลอซู ไปมาเมื่อวันที่15-17นี้ วันแรกฝนตกปอยๆ อากาศเย็นสบาย วันที่16 อากาศแจ่มใส แต่ไม่หนาว ส่วนวันสุดท้าย อากาศหนาว แต่พอขึ้นไปดอยหัวหมดกลับไม่หนาวซะงั้น

ถนนช่วง 35กม. ก่อนถึงอุ้มผางไม่ค่อยดีนะครับ ส่วนทางขึ้นทีลอซูไม่ต้องพูดถึง ออฟโร้ดดีๆนี่เอง ขับรถปลอดภัยครับผม แต่ผมว่าถ้าขี่สองล้อไปน่าจะสบายกว่ารถยนต์เยอะครับ

ท่องเที่ยวสนุกถ้วนหน้าครับ

Hunterzero

อ้างจาก: bigfat เมื่อ มกราคม 29, 2012, 04:29:28 หลังเที่ยง
น่าอิจฉาคนได้ไปเที่ยวจัง
อิจฉาก็เอาน้องเขียวไปไปแซ่บ ซิพี่  เดี๋ยวน้องเขียวน้ำตาตกหรอก   น้องแดงผมน้ำตาตกไปแล้วนะตอนนี้ถอดเสื้อเตรียมโดนแหย่(แยง)รู  อยู่อิอิ

Lucky777

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ มกราคม 29, 2012, 06:07:47 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bigfat เมื่อ มกราคม 29, 2012, 04:29:28 หลังเที่ยง
น่าอิจฉาคนได้ไปเที่ยวจัง
อิจฉาก็เอาน้องเขียวไปไปแซ่บ ซิพี่  เดี๋ยวน้องเขียวน้ำตาตกหรอก   น้องแดงผมน้ำตาตกไปแล้วนะตอนนี้ถอดเสื้อเตรียมโดนแหย่(แยง)รู  อยู่อิอิ

อยากไปต้องรีบคร้าบท่าน แต่ว่า...หรือเราจะรอให้น้ำท่วมปีนี้ก่อน จะได้ว่างงานไปเที่ยวกัน

ทริปนั้นผมไม่ได้ขี่สองล้อ แต่ขับกระบะไปอะครับ เห็นทางแล้วอยากขี่มอไซค์มากๆ

sodaban

อ้างจาก: Lucky777 เมื่อ มกราคม 29, 2012, 11:05:34 หลังเที่ยง
อยากไปต้องรีบคร้าบท่าน แต่ว่า...หรือเราจะรอให้น้ำท่วมปีนี้ก่อน จะได้ว่างงานไปเที่ยวกัน

ทริปนั้นผมไม่ได้ขี่สองล้อ แต่ขับกระบะไปอะครับ เห็นทางแล้วอยากขี่มอไซค์มากๆ

สวัสดีครับท่านวรรณ  พี่ได้ท่อครบทั้งปลาย ทั้งท่อ แล้วครับ ท่อPDKท่านเอฟ ใจดีแบ่งให้ใช้ แบบกัดฟันให้เลย

ขอบคณุทั้งสองท่าน นะครับ +1 ให้ครับ....
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/