Main Menu

ใครรู้จักร้านทำสีเฟรมบ้างครับแถวสุทธิสาร

เริ่มโดย eak169, กันยายน 15, 2015, 11:54:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

eak169

สอบถามเพื่อนครับ ใครพอรู้จักร้านทำสีเฟรมบ้างครับ ผมอยู่แถวสุทธิสารครับ  ใครพอแนะนำได้บ้างครับ :)

SIRI

:(ด้วยความเคารพ..เฟรมที่ว่าหมายถึง...โครงตัวถังเหล็กใช่หรือไม่ครับ
ถ้าใช่...ก็เข้าใจตรงกันนะ
แต่ส่วนมากชอบเรียกชุดสี(ชุดพลาสติกแฟริ่ง)ว่าเฟรม กลัวจะเข้าใจผิดกัน
....ไม่ได้ช่วยเล้ย...ผม :-*

125cc.Only

ใช่เลย ผมสับสนมาก เวลาคนเรียกเฟรม ต้องย้อนถามแบบพี่ตลอดกลัวเข้าใจไม่ตรงกัน

lordomo

คนเข้าใจผิดเยอะมากครับ เฟรมคือโครง แฟริ่งคือกาบ
แต่มักจะเรียก กาบว่าเฟรม
รถอะไรหว่า?

บูรพาพยัคฆ์

ใช่ครับไม่รู้ทำไมเรียกชุดสีว่าเฟรมกัน   เฟรมคือโครงโลหะ

ภาพความหลัง