Main Menu

อยากรู้เรื่องคาดลายรถครับ

เริ่มโดย naimodify, ธันวาคม 18, 2012, 10:49:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

naimodify

อยากรู้ว่าคาดลายใช้สติกเกอร์หรือสีเลยอ่าครับ คือทำสีรถใหม่แต่ไม่มีสติกเกอร์อ่าครับไม่รู้จะหาที่ไหนแล้วถ้าอยากได้ลายอื่นเช่นลาย tzr250 จะหาที่ไหนครับ

ช่วยแนะนำทีครับ น้องใหม่ครับ ^^

Mtz

ถ้าไม่จ้างร้านตัดสติกเกอร์ตัด ก็จ้างร้านทำสีนั้นแหละ ตัดทำลายให้ครับ แต่ต้องร้านที่ฝีมือเทพๆนะครับ ฝีมือกากๆอาจจะได้ลายยึกยือแทน
  เพราะลำพังสติกเกอร์เดิมๆรถ150 ก็ยังหากันลำบากขนาดผลิตในประเทศ แล้วTZ250มันรถนำเข้า ท่านว่ามันจะหาสติกเกอร์ได้ไหมเล่า งานนี้ ฝีมือเท่านั้น ที่จะเป็นทางออก

*นักการภารโรง*..TZ..

อ้างจาก: naimodify เมื่อ ธันวาคม 18, 2012, 10:49:49 หลังเที่ยง
อยากรู้ว่าคาดลายใช้สติกเกอร์หรือสีเลยอ่าครับ คือทำสีรถใหม่แต่ไม่มีสติกเกอร์อ่าครับไม่รู้จะหาที่ไหนแล้วถ้าอยากได้ลายอื่นเช่นลาย tzr250 จะหาที่ไหนครับ

ช่วยแนะนำทีครับ น้องใหม่ครับ ^^
สีและลายคาด อยู่ที่ใจ  ทำยังไงก็ได้ครับ ที่เราคิดว่า มันสวยและถูกใจเรา.....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

@@TaJung@@

รถผมสีล้วนบายตามที่เห็นนั่นล่ะ อิอิอิ  ยังคาดไม่หมด  ลายตามใจเรา
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

naimodify

ขอบคุณทุกท่านมากๆคับ ผมคงต้องคิดลายของตัวเองแล้วสิ ฮ่าๆๆ