Main Menu

TZM ไปโอนมาวันนี้ เขาบอกว่าให้ไปแก้ไข ชุดเกียร์ ???????????

เริ่มโดย taikrub, ธันวาคม 12, 2012, 07:46:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

taikrub

วันนี้ไปโอน TZM มา ตอนตรวจสภาพเขาบอกว่า
"ไปแก้ไขชุดเกียร์ซะนะ งงเรยอ่ะ
เป็นแบบ(จำไม่ได้อ่ะ ว่าเขาเรียกว่ารัย คือแบบที่มันเป็นคันชักก้านยาวๆอ่ะ)
::) ::)
รูปตัวอย่างอ่ะงับ

ไอ้เราก็ไม่ได้เถียงนะ ก็รถมันไม่ได้แปลงตรงนั้นมานี่นา
เซ็งเรยอ่ะ แค่สีมันเงามันเตะตา ไมได้สีดำเท่าเนี้ยะป่าว
:-* :-*

จิงๆ แล้วก็หารูปในเน็ต ดูรูปรถเดิมๆ ตรงที่เปลี่ยนเกียร์ มันก็เหมือนของเรานี่หว่า
แอบงงนิดนุง ว่าคนตรวจเขาเคย "ตรวจรุ่นนี้ครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่??"
เพราะว่า ตอนจะกลับ มีคนมาทักบอกว่า
"โห!!!!!! มันยังอยู่อีกเหรอไอ้รุ่นนี้อ่ะ เพราะว่าที่บ้านก็มีแต่ไม่ได้สภาพใหม่แบบนี้"
:o :o

@@TaJung@@

5555  ให้ไปแก้เพราะมันดูเก่าไม่เข้ากะรถมั๊ง...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

maxybobby

ชื่อเล่น  แมค ขับ tzm มหาสารคาม
เลขบัญชี 476 0 15451 5 ธ.กรุงไทย สาขา5 แยกมหาสารคาม จักรพันธุ์ นวลศรี ..ออมทรัพย์
โทร 080 7506588

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

*นักการภารโรง*..TZ..

555555+ ขนาดเดิมๆ ยังไม่ผ่าน  แล้วไอ้พวกที่แปลงมา ไม่ต้องสืบ..55555+
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

poy

กำไป แปลกนะ จะเอาเท่าไหร่ก็บอกมาเลย มาทำให้เสียเวลาวิ่งเข้าวิ่งออก

aoaaued

ก็เป็นธรรมดาของพวก จนท.ที่มันจะวางตัวเป็นเทวดาชี้ถูกชี้ผิด มันก็ต้องหาข้อบกพร่องมาอวดอ้าง แต่หารู้ไม่ว่ามันกำลังแสดงความโง่ออกมา ก็สมเพสพวกมันเถอนะ นิ่งซะก็จบ หากไปเถียงมันแล้วมันก็จะหาเรื่องเตะถ่วงเราอีกแหละ ก็จะเสียเวลาไปเปล่าๆ

Vilator

พี่วิรัตน์ นี่ไปเคืองใครมาทำไมโหด แท้  ฮ่าๆๆๆๆ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

Hunterzero

จริงตามนั้นครับ ขนส่งที่นครสวรรค์เห็นมัดเข็นTZMตอนสภาพเป็นลายคาลเท็กเข้าไปตรวจสภาพ นิหัวหน้ารีบออกมาเลยนะพอเห้นเป็นTZM รีบแก้เก้อบอกนึกว่าเป็นVFR (กะว่าเดี๋ยวกูได้เงินแดกฟรี
อีกแล้ว)

taikrub

อิอิ

:( :(

วันนี้ไปมาอีกรอบ ต้องตรวจอีกครั้งด้วยเพราะว่า จะต่อทะเบียนไปเลย
เลยต้องเอาใบไปให้เขาตรวจอีกครั้ง คนตรวจวันนี้ บอกว่าเป็น TZM ก็เดิมๆ ทั้งคันนี้นา เปลี่ยนแค่ท้ายมาเท่านั้นเอง

รอดตัวไป....

;) ;)

Hunterzero

บางอย่างต้องมีศิลในการพูดครับการแปลงบ้างชิ้นสามารถอ้างได้ว่าของเดิมมันหาซื้อมาใส่ไม่ได้แล้ว

taikrub

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ธันวาคม 13, 2012, 09:06:33 หลังเที่ยง
บางอย่างต้องมีศิลในการพูดครับการแปลงบ้างชิ้นสามารถอ้างได้ว่าของเดิมมันหาซื้อมาใส่ไม่ได้แล้ว

นี่แหละครับ โดนจัยมาก เพราะว่าจะบอกว่า รถ 17 ปีมันหาของเดิมไม่ได้แร้วอ่ะ
ผมเคยเห็น รถยี่เดียวกัน วิ่งขนาบข้าง....ไม่อยากจะคิดเรย ว่านี่รุ่นเราเหรอเนี่ยะ

กรอบแตก...ไฟท้ายมัวหมอง....น้ำมันเยิ้ม ควันโขมง.... เฮ้อ!!!!

Hunterzero

ของผมโอนโดยไม่ใช่เอกสารอะไรจากเจ้าของเก่าเลยนอกใจใบโอน  พูดแค่ว่า อันนี้เป็ฯรถเก่าของพี่เค้าให้มาทำขี่ (เพราะสภาพตอนผมไปโอนยังกับซากขี่ได้ 5555+)
หนังสือซ์้อขายไม่ต้อง ใบประเมินราคาไม่ต้อง เสีย   จบข่าว

tzr133

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578