Main Menu

ไฟดับ

เริ่มโดย T PRO, พฤศจิกายน 29, 2012, 04:55:52 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

T PRO

ช่วยทีครับไฟหน้าปัทกับยไฟหน้าไม่ติดแล้ว แถมสตารทไม่ติดอีกด้วย ใครรู้ช่วยทีครับผม

*นักการภารโรง*..TZ..

เปลียน คอยร์ชาตด์ไฟครับ  มันจะหาย....
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

T PRO

ออ ครับ แล้วมันเกิดจากสาเหตใดพอทราบมั้ยครับ ตอนแรกก็ดีๆอยู่แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง พอจะออกตัวดับซะงั้นครับ ดับตอนแรกเครื่องติดดีอยู่แต่ซักพักสตารทไม่ติดซะแล้ว ขอบคุณครับ

@@TaJung@@

เปลี่ยนแผ่นชาร์จ  เปลี่ยนมัดไฟ เปลี่ยนกล่องไฟ เปลี่ยนหลอดไฟ เปลี่ยนหัวเทียน เปลี่ยนคอล์ย แล้วลองดู
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

T PRO

โอ้ งานเข้าและสงสัย ขอบคุณครับ