Main Menu

พี่ๆท่านใดเคยเอารถที่แปลงสภาพไปโอนที่ขนส่งแล้วมีปัญหาอะไรไม่ครับ

เริ่มโดย motorcycman, พฤศจิกายน 17, 2012, 11:34:53 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

motorcycman

เรื่องขอเรื่องคือ จะทำ vr 150 แปลงสภาพให้เป็นรถแต่งสไตร์ค คาเฟ่เรเซอร์ เข้าไปโอนที่ขนส่งจตุจักร จะมีปัญหาไหมครับเกี่ยวกับแปลงสภาพรถอะไรไหมครับ
หรือต้องเอาเข้าไปในสภาพเดิมๆเท่านั้นถึงจะผ่าน :-* พี่ๆคนไหนเคยมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะที่ครับ :)

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

motorcycman

Vilator

ต้องลองครับ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ผ่าน  ถ้าไม่ผ่านก็กลับ 5555555
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

poy

Mtz

ก๊วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋น หลังขนส่ง ตรงทางเข้าหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ อร่อยครับ แนะนำเลย ตรวจรถไม่ผ่าน ขับรถออกประตูหลัง เลี้ยวซ้าย ผ่านไป2แยก หน้าทางเข้าประตูหลังของไทยรัฐเลย อร่อยโฮก เมนูแนะนำ
   เกาเหลา ชิ้น เอ็น เปื่อย พิเศษ  แจ่มแมว ต้มมาแบบว่าเนื้อเปื่อยได้ที่ดีมากๆ
   หรือชอบแบบเนื้อสดก็อร่อยมากครับ

ironkong

แล้วแต่พื้นที่ครับ ทางผมอุปกรณ์ครบ ก็ขูดเลขกันแกรกๆ ผมยังสงสัยเลย พี่จะไม่ตรวจไฟเลี้ยว ไฟหน้า ไฟท้าย หรือฟังเสียงแตรอันแสนไพเราะของผมหน่อยหรือไร อุตสาห์ทำมา ฮ่าๆๆ
"BN002"

gomol

Mtz

อ้างจาก: ironkong เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2012, 08:16:54 ก่อนเที่ยง
แล้วแต่พื้นที่ครับ ทางผมอุปกรณ์ครบ ก็ขูดเลขกันแกรกๆ ผมยังสงสัยเลย พี่จะไม่ตรวจไฟเลี้ยว ไฟหน้า ไฟท้าย หรือฟังเสียงแตรอันแสนไพเราะของผมหน่อยหรือไร อุตสาห์ทำมา ฮ่าๆๆ
ตามนั้นเลย ขนส่งแต่ละที่ไม่เหมือนกัน นายช่างที่ตรวจรถ ก็ไม่เหมือนกัน แล้วแต่อารมณ์เขา ล่าสุดผมเอารถไปโอนที่หมอชิต ปกติเขาไม่ดูเลขเครื่องกัน ขูดแค่เลขคอก็จบแล้ว รอบนี้มาก้มห่าเลขเครื่องด้วย ........นายช่างคนอื่นยังงง ไหงวันนี้นายช่างคนนี้ฟิตแท้เหลา
ต้องลองไปขนส่งปทุมดูครับ รับรอง เขาเช๊คทุกออฟชั่นของรถเราเลย ถ้าเป็นรถใหญ่ มีเช๊คระดับไฟหน้า เช๊คแคร ไฟเลี้ยว ไฟเบรค  แถมมีเทสควันด้วย หุหุ ครบอะ  เขาเคร่งยิ่งกว่าขนส่งหมอชิตอีก  งงเลย (พาลูกค้าไปโอนรถครั้งแรก มีงงเลย ที่อื่นนเขาไม่ทำกัน ที่นี้ ออฟชั่นเพี๊ยบ)

อ้างจาก: motorcycman เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 11:34:53 ก่อนเที่ยง
เรื่องขอเรื่องคือ จะทำ vr 150 แปลงสภาพให้เป็นรถแต่งสไตร์ค คาเฟ่เรเซอร์ เข้าไปโอนที่ขนส่งจตุจักร จะมีปัญหาไหมครับเกี่ยวกับแปลงสภาพรถอะไรไหมครับ
หรือต้องเอาเข้าไปในสภาพเดิมๆเท่านั้นถึงจะผ่าน :-* พี่ๆคนไหนเคยมีประสบการณ์ช่วยชี้แนะที่ครับ :)
รับรอง 100 % ไม่ผ่าน 
เพราะเค้าจะดูความเป็นพื้นฐานจากโรงงานของแต่ละยี่ห้อ และรุ่น  ทำนไปดัดแปลงมาทางขนส่งมันไม่ให้ผ่านอยู่แล้ว
เพราะมันจะมีผลกับตำรวจที่จับท่าน  ธรรมดาพอเราแปลงนี้นิดนั้นหน่อย  พี่ตำรวจก็ยัดข้อหาดัดแปลงสภาพแล้ว..
ถ้าขนส่งให้ผ่าน ตำรวจไม่งงกันไปใหญ่หรือครับ...ผ่านมาได้อย่างไร...
ท่านจะไปตรวจต้องทำให้เดิมก่อน  แล้วจะมาแปลงยังไง ว่ากันที่หลัง  ว่ากันอีกที่ครับ...
แต่ถ้าไม่เชื่อ  ลองของได้ครับ  ของอย่างนี้ไม่ลองไม่รู้..5555555+
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

iicezkub19

เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

motorcycman

ironkong

อ้างจาก: motorcycman เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 02:08:23 หลังเที่ยง
โอนนอกราคาประมาณเท่าไรครับช่วยบอกที่

เรื่องราคาก็ขึ้นอยู่กับพื้นที่อีกเช่นกัน ที่ผมเคยถามมาสำหรับรถ 150CC. ทะเบียนขาด+โอน ก็สามพันครับ แพงอิ๋บอ๋าย :-X
ไปทำเองพันห้า แถมมีทอนเหลือกินหนมด้วยล่ะ :-[
"BN002"

poy

ผมโอนรถ ทบ. ขาด4ปี โอน แจ้งย้าย พันสามกว่า
อีกคัน โอน แจ้งย้าย ทบ. ไม่ขาด 850
ทำข้างนอก ลอกเลขไปเอง รถจอดไว้ที่บ้าน

Mtz

อ้างจาก: poy เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 09:09:11 หลังเที่ยง
ผมโอนรถ ทบ. ขาด4ปี โอน แจ้งย้าย พันสามกว่า
อีกคัน โอน แจ้งย้าย ทบ. ไม่ขาด 850
ทำข้างนอก ลอกเลขไปเอง รถจอดไว้ที่บ้าน
ที่ไหนน้อนิ ตรวจนอก ราคาเท่าเดินเรื่องเองที่ขนส่งลุง แบบนี้ตัวแทนมันจะเอาอะไรกินกันละน้อ ตัวแทนใจดีแท้ละ เพระาไหนจะยัดใต้โต๊ะให้ขนส่งอีก มีไม่ต่ำกว่า500

ถ้าทะเบียนไม่ขาด โอนกับแจ้งย้ายจะราคานี้ครับลุงเอ็ม
ค่าโอน 600
แจ้งย้าย105 (จำไม่แม่น)
ขอแผ่นป้ายใหม่
พรบ ไม่ต้อง เพราะไม่ขาด
ค่าแรงเดินเรื่องประมาณ 2-300 ครับลุงเอ็ม...
รถผมเองละลุง..5555+

poy

อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 09:48:22 หลังเที่ยง
อ้างจาก: poy เมื่อ พฤศจิกายน 19, 2012, 09:09:11 หลังเที่ยง
ที่ไหนน้อนิ ตรวจนอก ราคาเท่าเดินเรื่องเองที่ขนส่งลุง แบบนี้ตัวแทนมันจะเอาอะไรกินกันละน้อ ตัวแทนใจดีแท้ละ เพระาไหนจะยัดใต้โต๊ะให้ขนส่งอีก มีไม่ต่ำกว่า500
พวกกันทำให้คับ  อย่างคันที่ลุงแดงแบ่งมาให้ใช้เพิ่งไปโอนมาปลายเดือนที่แล้ว ใช้สำเนา บัตรประชาชนกลับทบ.บ้าน อย่างละ1ชุด ปกติต้อง2ชุด เลขเครื่องกลับตัวถังผมลอกไปให้จากบ้านพัก แต่ต้องใช้กระดาษของเค้านะคับ ระงับแล้วโอนจาก กทม. มาแล้วจดใหม่เปลี่ยนป้าย เลข 800 850บ. ถ้าเอาเลขตองเพิ่ม500ต้องรอตามคิว ถ้าตอง9 รอประมาณเดือนพันนึง

shadow

ผมเอาไปขนส่งจตุกจักร ระงับป้าย จดใหม่ เลข678 ไม่เสียตังตัวเลข เดินขึ้นไปชั้น3พนักงานจะบอกว่ารันไปถึงหมวดไหนแล้ว แล้วเราก็เลือกเลข ฟรีครับๆ เสียราคาป้ายปกติ ตรวจสภาพต้องครบเดิมๆ

ยกสูงแล้วเด้อออ