Main Menu

ผมน้องใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :)

เริ่มโดย ChenRxs_Classicprachin, พฤศจิกายน 15, 2012, 05:58:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ChenRxs_Classicprachin

รบกวนช่วยติชม และแนะนำแนวทางการแต่งทีครับ  :o

ไม่ว่าถนนจะพังสักแค่ไหน หัวใจคลาสสิค ก้อยังไม่หยุดวิ่ง

Mtz

ทำสภาพเดิมๆเอาให้เหมือนใหม่ ก็จะสวยเอง แต่อย่าเอาไปทำแนวแวนส์นะ รถจะหมดสภาพไม่ต่างจากเศษเหล็กทันที รถเก่า ยิ่งเอาไปแวนส์ ยิ่งเหมือนเศษเหล็ก แต่ถ้าทำเดิมๆเก็บงานดีๆ สวยๆ รับรองดูมีคุณค่าขึ้นคนละชั้นเลยทีเดียว

Vilator

สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

THANACHOT

เดิมๆดีครับ รุ่นนี้เคยนั่งถังน้ำมันสมัยเด็กๆ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2012, 12:03:11 ก่อนเที่ยง
ทำสภาพเดิมๆเอาให้เหมือนใหม่ ก็จะสวยเอง แต่อย่าเอาไปทำแนวแวนส์นะ รถจะหมดสภาพไม่ต่างจากเศษเหล็กทันที รถเก่า ยิ่งเอาไปแวนส์ ยิ่งเหมือนเศษเหล็ก แต่ถ้าทำเดิมๆเก็บงานดีๆ สวยๆ รับรองดูมีคุณค่าขึ้นคนละชั้นเลยทีเดียว

ขอบคุนครับพี่ ตะก่อนผมเคยแวนซ์มาเยอะ ผมเคยมีรถแวนซ์แต่งแรงยุวคันหนึ่ง
มีวันนึงผมขี่ไปตลาดโดนผู้หญิงคนหนึ่งขี่รถปาดหน้า ผมก้อชนเค้าเข้าเต็ม ๆ
สุดท้ายรถผมโดนจับ เหตุเพราะว่า ดันไปชนเมียตำรวจ ทั้งที่ผมไ่มได้เป็นฝ่ายผิด
เค้าให้ผมจ่ายค่าเสียหายให้เค้า แต่ผมไม่จ่ายเพราะไม่ได้ผิด เค้าก้อยึดรถผมไป ผมก้อเลยปล่อยรถไปเลย :'(

ไม่ว่าถนนจะพังสักแค่ไหน หัวใจคลาสสิค ก้อยังไม่หยุดวิ่ง

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2012, 09:16:14 ก่อนเที่ยง
แนวคาเฟ่   ผมชอบบบบบบ

แนวนี้มันเป็นยังงัยครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถสักเท่ารัยอ่ะครับ พอมีรูปประกอบมั้ยครับ
ขอบคุนคร๊าฟ ^^

ひざつねのづぐあ

อ้างจาก: Mtz เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2012, 12:03:11 ก่อนเที่ยง

แต่อย่าเอาไปทำแนวแวนส์นะ รถจะหมดสภาพไม่ต่างจากเศษเหล็กทันที  แบบที่ว่ามีตัวอย่างให้ดูไหมครับ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

tactic

พอดีผมกำลังจะแต่งรถรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน เลยอยากจะขอคำแนะนำหน่อยจะได้ไหมครับ แนวที่พี่แนะนำ
ให้ทำสภาพเดิมๆเอาให้เหมือนใหม่ กับ ทำแนวแวนส์ มันต่างกันอย่างไงครับ ไม่ทราบพอจะมีรูปตัวอย่างให้ผมเปรียบเทียบ
ดูได้ไหมครับ ผมกลัวจะหลงทาง เดี๋ยวรถจะกลายเป็นเศษเหล็กแบบที่พี่ว่าอะครับ
114Raze.
เลขที่บัญชี
261-233-5995 กสิกรไทย ออมทรัพย์ จิรภาส ก๋งเทียม
236-073-3907 กรุงเทพ ออมทรัพย์ จิรภาส ก๋งเทียม

"Attitude is Everything" pick a Good One...

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 16, 2012, 07:32:14 หลังเที่ยง

นี้ล่ะผมอยากทำคล้ายแบบนี้ล่ะครับพี่ ขอบคุณครับที่นำรูปมาหั้ยดูเป็นบุญตาครับ
แต่ผมคงเก็บอะไหล่เดิมไว้เป็นอนุสรณ์ เพราะผมเคยสัญญากับลุงที่ขายรถให้ผมว่าจะไม่ทำให้รถเสียหายครับ :D

Hunterzero

รถคันนี้ บอกตรงๆนะครับก่อนทำให้มันเป็นสภาพเนี้ยขี่ปกติ พอทำไม่อยากพูด  โหลดหน้าลงไม่รู็สูตรไหนของช่างมันน่าจะเอาปืนไปยิงจริงๆ ลาก80 ก็สั่นสะท้านมือแล้ว
สรุปสวยแต่รูป วิ่งจริงห่วยแตก  มันติดตรงที่คันนี้ผมไม่ได้ทำ เป็นรถของคุณตาที่เสียแล้วน้าเค้ามาเอาไปทำ  โดยรวมภาพนอกดูสวยดี

รุ่นนี้ทำประมาณที่ทำเนี้ยแหละแต่ไม่ต้องชุบหมด ทำเดิมๆ ให้ดูแห้งๆออกห้างมันจะดูสวยคลาสสิกกว่า แบบเนี้ยครับ มันดูสวยจริงแต่อาจจะเกินไปหน่อยด้วยซ้ำ

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 03:46:49 หลังเที่ยง
รถคันนี้ บอกตรงๆนะครับก่อนทำให้มันเป็นสภาพเนี้ยขี่ปกติ พอทำไม่อยากพูด  โหลดหน้าลงไม่รู็สูตรไหนของช่างมันน่าจะเอาปืนไปยิงจริงๆ ลาก80 ก็สั่นสะท้านมือแล้ว
สรุปสวยแต่รูป วิ่งจริงห่วยแตก  มันติดตรงที่คันนี้ผมไม่ได้ทำ เป็นรถของคุณตาที่เสียแล้วน้าเค้ามาเอาไปทำ  โดยรวมภาพนอกดูสวยดี

รุ่นนี้ทำประมาณที่ทำเนี้ยแหละแต่ไม่ต้องชุบหมด ทำเดิมๆ ให้ดูแห้งๆออกห้างมันจะดูสวยคลาสสิกกว่า แบบเนี้ยครับ มันดูสวยจริงแต่อาจจะเกินไปหน่อยด้วยซ้ำ

ผมว่าผมกะทำแค่เอาสนิมกับขี้ดินออกก้อพอ คงจะเน้นปัดเงาน่าจะไม่ชุบ
พอดีความรู้เรื่องรถของผมไม่ได้เลย ขนาดเพิ่ลผมยังรำคาญ 555.

พี่ว่าผมควรพ่นโครงรถสีอ่ะรัยดีครับ แนะนำที่ระหว่างดำกับแดง ?

ปล.ผมดูรถที่เว็บนี้จะร้อยคันล่ะ ยังไม่เห็นรถคันไหนมีบังโคลนหน้าเหมือรถผมเลย (- - )a

Hunterzero

ดำดีกว่าครับแดงมันแรงนะ แต่แล้วแต่ชอบเลยของแบบเนี้ย

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ พฤศจิกายน 17, 2012, 07:44:05 หลังเที่ยง
ดำดีกว่าครับแดงมันแรงนะ แต่แล้วแต่ชอบเลยของแบบเนี้ย

ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนร๊คร๊าฟ

พี่ครับคือผมอยากทำรถแบบนี้เลยอ่ะครับ โครงดำสีรถสีนี้เลยอ่ะครับ
พี่ว่าดีมั้ยช่วยแนะนำผมที

Hunterzero

yooth mtx

ถ้ารถแบบนี้ผมว่าไม่ต้องแต่งดีกว่านะ  ทำให้ เดิมๆ  แตนด์ๆ  แน่นๆ  แห้งๆ  สะอาดๆ  แค่นี้พอแล้วครับ
    ผมว่าเสน่ห์มันอยู่ตรงนี้แหละ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ