Main Menu

SERPICO SE 98 BY KODOMO.PAKCHONG/Renovate Page11/Full Page22 NEW MUFFLER Page26/

เริ่มโดย kodomo.pc, ตุลาคม 12, 2012, 03:10:17 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

khomkhon

โหหหหหห ท่อใหม่ โคตะระสวย เลยครับเฮียเก๋ เนี๊ยบๆ วิ๊งๆ เลยครับ

อาคม นาคสง่า 
0897377074,0874697157 dtac

9100330051 ออมทรัพย์กรุงไทย สตูล

jackpot

แอบมาชมรถสวยครับเก็บทุกเม็ดเลย อิดฉาจัง.......

kodomo.pc

อ้างจาก: khomkhon เมื่อ เมษายน 24, 2014, 09:37:32 หลังเที่ยง
โหหหหหห ท่อใหม่ โคตะระสวย เลยครับเฮียเก๋ เนี๊ยบๆ วิ๊งๆ เลยครับ

อุ้ย.....เขิลจังครับ....งั้นถอดเก็บไว้ในลัง แบบเดิมดีมั๊ยครับพี่อาคม...กลัวมันเก่า 5555++

อ้างจาก: jackpot เมื่อ เมษายน 25, 2014, 02:43:48 หลังเที่ยง
แอบมาชมรถสวยครับเก็บทุกเม็ดเลย อิดฉาจัง.......

รถผมยังไม่เม็ดเท่าไรครับ......ต้องSer Se 97 ลำที่กำลังจะขึ้นใหม่ซิครับ  ลำนี้น่าจะทุกเม็ดจริงๆ...เค้าว่ากันว่า มันทุกเม็ดยิ่งกว่า โก๋แก่ซะอีก  ใช่ป่าวครับพี่มานะ.....555555+++

---------------------------------------------------------------------------------------------

เมื่อช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา ขับไปขับมาได้ยินเสียงท่อ เหมือนไม่เต็มเสียง เหมือนได้ยินเสียงลม ฟืดๆๆๆแถวคอท่อ ก้มไปดูโธ่.....ว่าแล้วเชียว... ::)
---ก่อนจะเปลี่ยนท่อหาประเกนคอท่อไม่เจอ..ด้วยความสะเพร่า ใส่ประเกนอันเก่า ก็เลยน้ำแตกซะ....สงน้ำหน้า รู้ทั้งรู้อยู่แล้ว ว่ามันไม่ชัวร์.....5555+++  >:(

เยิ้มเชียว.... ;)

เห็นแล้วก็ทนดูไม่ได้จริงๆผม รื้อกล่องอะไหล่อย่างด่วนเลย... ::)
...สรุปเจอแบ้ว....จัดไป

8)....เปลี่ยนแบ้ว ก็กลับมาใสเหมียนเดิม....มันต้องยังงี้ซิ..ถึงจะโดนใจชาย....อิอิอิ  :(

ตอนนี้Ser เก่าๆของป๋ม ก็เริ่มลงตัวมากขึ้น ทั้งฟิลการขับขี่ กำลังเครื่อง ถือว่าตอบโจทย์ใจตัวเองได้มากพอสมควร.....ไม่เสียแรง ที่ตั้งใจทำมาไว้ขี่....อิอิ   :(
++รถพร้อม คนพร้อม  วันที่ 10 เดือนหน้า ได้เวลาพาลูกชายไปออกกำลังกายอีกครั้ง.....อิอิอิ ..... :(

;D...........จัดไป........แว๊นๆๆๆๆๆ...555+++  >:(

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 
ท่องจำให้ขึ้นใจ.. " มิตรภาพ "

bonus23

jackpot

สุดยอดเลยคันนี้ แอบมาดูรถสวยครับ

TZ38

อุปกรณ์เครื่องแต่ตัวให้ผ่าน แก้ไขรองเท้าด้วยนะ....

ภิญโญ นิยมศิลป์ T.0892391954 ธ.กรุงเทพ สาขา วิเศษชัยชาญ ออมทรัพย์ 368-053968-5

jackpot

ของผมเทียบท่านไม่ได้หรอกครับ ปั้นตามมีตามเกิด ตามกำลังทรัพย์และอะไหล่ที่พอจะหาได้ครับท่านเก๋.....

SodaZaa

อ้างจาก: kodomo.pc เมื่อ เมษายน 26, 2014, 05:38:48 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: khomkhon เมื่อ เมษายน 24, 2014, 09:37:32 หลังเที่ยง

อุ้ย.....เขิลจังครับ....งั้นถอดเก็บไว้ในลัง แบบเดิมดีมั๊ยครับพี่อาคม...กลัวมันเก่า 5555++

อ้างจาก: jackpot เมื่อ เมษายน 25, 2014, 02:43:48 หลังเที่ยง

รถผมยังไม่เม็ดเท่าไรครับ......ต้องSer Se 97 ลำที่กำลังจะขึ้นใหม่ซิครับ  ลำนี้น่าจะทุกเม็ดจริงๆ...เค้าว่ากันว่า มันทุกเม็ดยิ่งกว่า โก๋แก่ซะอีก  ใช่ป่าวครับพี่มานะ.....555555+++

---------------------------------------------------------------------------------------------

เมื่อช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา ขับไปขับมาได้ยินเสียงท่อ เหมือนไม่เต็มเสียง เหมือนได้ยินเสียงลม ฟืดๆๆๆแถวคอท่อ ก้มไปดูโธ่.....ว่าแล้วเชียว... ::)
---ก่อนจะเปลี่ยนท่อหาประเกนคอท่อไม่เจอ..ด้วยความสะเพร่า ใส่ประเกนอันเก่า ก็เลยน้ำแตกซะ....สงน้ำหน้า รู้ทั้งรู้อยู่แล้ว ว่ามันไม่ชัวร์.....5555+++  >:(

เห็นแล้วก็ทนดูไม่ได้จริงๆผม รื้อกล่องอะไหล่อย่างด่วนเลย... ::)

8)....เปลี่ยนแบ้ว ก็กลับมาใสเหมียนเดิม....มันต้องยังงี้ซิ..ถึงจะโดนใจชาย....อิอิอิ  :(

ตอนนี้Ser เก่าๆของป๋ม ก็เริ่มลงตัวมากขึ้น ทั้งฟิลการขับขี่ กำลังเครื่อง ถือว่าตอบโจทย์ใจตัวเองได้มากพอสมควร.....ไม่เสียแรง ที่ตั้งใจทำมาไว้ขี่....อิอิ   :(
++รถพร้อม คนพร้อม  วันที่ 10 เดือนหน้า ได้เวลาพาลูกชายไปออกกำลังกายอีกครั้ง.....อิอิอิ ..... :(

;D...........จัดไป........แว๊นๆๆๆๆๆ...555+++  >:(

สวยจริงไรจริง 98 คันนี้ เราได้แต่มองตาปริบๆ  ใหม่จริง ใช้งานจริง ต้องคันนี้ ไม่เสียแรงทำ ทำแล้วต้องขี่ ใช่ป่ะพี่เก๋ 555

SodaZaa

อ้างจาก: kodomo.pc เมื่อ เมษายน 26, 2014, 05:38:48 ก่อนเที่ยง

รถผมยังไม่เม็ดเท่าไรครับ......ต้องSer Se 97 ลำที่กำลังจะขึ้นใหม่ซิครับ  ลำนี้น่าจะทุกเม็ดจริงๆ...เค้าว่ากันว่า มันทุกเม็ดยิ่งกว่า โก๋แก่ซะอีก  ใช่ป่าวครับพี่มานะ.....555555+++

---ก่อนจะเปลี่ยนท่อหาประเกนคอท่อไม่เจอ..ด้วยความสะเพร่า ใส่ประเกนอันเก่า ก็เลยน้ำแตกซะ....สงน้ำหน้า รู้ทั้งรู้อยู่แล้ว ว่ามันไม่ชัวร์.....5555+++  >:(

8)....เปลี่ยนแบ้ว ก็กลับมาใสเหมียนเดิม....มันต้องยังงี้ซิ..ถึงจะโดนใจชาย....อิอิอิ  :(

ตอนนี้Ser เก่าๆของป๋ม ก็เริ่มลงตัวมากขึ้น ทั้งฟิลการขับขี่ กำลังเครื่อง ถือว่าตอบโจทย์ใจตัวเองได้มากพอสมควร.....ไม่เสียแรง ที่ตั้งใจทำมาไว้ขี่....อิอิ   :(
++รถพร้อม คนพร้อม  วันที่ 10 เดือนหน้า ได้เวลาพาลูกชายไปออกกำลังกายอีกครั้ง.....อิอิอิ ..... :(

;D...........จัดไป........แว๊นๆๆๆๆๆ...555+++  >:(

สวยจริงไรจริง 98 คันนี้ เราได้แต่มองตาปริบๆ  ใหม่จริง ใช้งานจริง ต้องคันนี้ ไม่เสียแรงทำ ทำแล้วต้องขี่ ใช่ป่ะพี่เก๋ 555

kodomo.pc

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ เมษายน 26, 2014, 08:39:12 ก่อนเที่ยง
แจ๋ม หัวจรดเท้าเลยคันเนี้ย

ผมว่างั้นๆ...นะครับพี่พี....ไม่เท่าไร... 555++  >:(

R1..ความคืบหน้าไปถึงไหน ผมรอฟังข่าวอยู่นะครับพี่พี....ไปให้สุดๆทาง...KAWASAKI...
มีอะไรขาดเหลือ แจ้งมาครับพี่พี .... ผมยินดีเสมอครับ  ... ???

อ้างจาก: jackpot เมื่อ เมษายน 26, 2014, 12:00:41 หลังเที่ยง
สุดยอดเลยคันนี้ แอบมาดูรถสวยครับ

ยังไม่สุดครับป๋ม....ยังต้องเปลี่ยนอีกเยอะครับ  ตามประสาคนบ้าๆบอแบบป๋ม....555+++   >:(

อ้างจาก: TZ38 เมื่อ เมษายน 26, 2014, 12:11:02 หลังเที่ยง
อุปกรณ์เครื่องแต่ตัวให้ผ่าน แก้ไขรองเท้าด้วยนะ....

>:(...5555+++ กระผมจะรีบแก้ไขโดยด่วนเลยครับพี่โย..... :-[

อ้างจาก: SodaZaa เมื่อ เมษายน 27, 2014, 12:48:08 หลังเที่ยง

สวยจริงไรจริง 98 คันนี้ เราได้แต่มองตาปริบๆ  ใหม่จริง ใช้งานจริง ต้องคันนี้ ไม่เสียแรงทำ ทำแล้วต้องขี่ ใช่ป่ะพี่เก๋ 555

ใช้งานจริง -- อันนี้พี่ยอมรับนะนุ๊ก... ???

แต่-สวยจริงไรจริงเนี๊ยะ-- พี่ว่า งั้นๆนะนุ๊ก ...อิอิอิ  :(

อ้างจาก: jackpot เมื่อ เมษายน 26, 2014, 12:14:31 หลังเที่ยง
ของผมเทียบท่านไม่ได้หรอกครับ ปั้นตามมีตามเกิด ตามกำลังทรัพย์และอะไหล่ที่พอจะหาได้ครับท่านเก๋.....

การทำรถ ขึ้นอยู่ที่ความพอใจของแต่ละบุคลนั้นๆนะครับ  ... อย่าเอาไปเปรียบเทียบกันเลยครับว่า รถท่านเทียบรถผมไม่ได้...มันไม่ใช่แบบนั้นหรอกครับ  ปลายทางของคนทำรถ ก็คงไม่ต่างกันมากครับ คือ ทำรถให้ออกมาเท่าที่ตัวเราเอง"ถูกใจ และ พอใจมากที่สุด"  ผมอยากให้มองมุมนี้มากกว่าครับ  
... ผมรอติดตาม 97 ของท่านอยู่เช่นกันนะครับ  ขอให้สนุกกับการทำรถครับท่านมานะ..... ???

...ว่างๆก็ถ่ายรูปเอาไว้ดูเล่นครับ  ก่อนไปทำงาน ตามประสาคนบ้าๆบอๆแบบป๋ม ...555  >:(
...พอดีที่ตึกเค้าทาสีกำแพงใหม่ เลยยืมสีกำแพงซะเบย...อิอิอิ   :(

;D...แล้วก็ขี่มาจอดหน้าร้าน ลองผ้าคลุมผืนใหม่ซะหน่อย ... :-[
.... คนเดินผ่านไปผ่านมาคงนึกในใจว่าผม"บ้าไปแบ้ว" อยู่ดีๆเอาผ้ามาคลุมทำไมของมันหว่า 5555++  >:(

จง..รักษา ..มิตรภาพดีๆไว้ อย่าให้อะไรก็แล้วแต่ มาลบล้างมันไปได้ 

kodomo.pc

. 8)......วันนี้ได้ฤกษ์ว่างแป็ปนึง เลยถือโอกาส...เปลี่ยนของที่ยังไม่ได้เปลี่ยน....ของครบแล้วก็จัดไป..
......แกนโช็ค + กระบอกโช็ค แท้ใหม่.......อิอิอิ   :(

;D.....ถอดๆๆๆ

ส่วนแผงคอบน ครั้งที่แล้วไปถอดแกนโช็ค ผมลืมขันน๊อตแฮนด์ล็อกไว้ ทำมีรอยครูดๆๆซะได้.. ::) 

จัดใหม่เลยละกัน เห็นแล้วมันคัดๆลูกกะตา...555++  >:(

อืม....มันต้องยังงี้ซี่...ถึงจะดู OK...เนียนเหมียนเดิม....โดนใจชายยิ่งนัก....อิอิอิ

8)...ใส่ แกนโช็ค + กระบอกโช็คใหม่ +แผงคอใหม่เข้าไปแล้ว ก็ค่อยสบายใจหน่อย  ...
แต่ติดตรงที่ว่า แกนโช็คที่ใส่เข้าไปใหม่ ดันสั้นกว่าของเดิมประมาณ 1 นิ้ว....

แต่ภาพรวม รถได้ทรงกำลังพอดีเลย....อิอิอิ   :(

ขากลับมีที่ปรึกษากิตติมศักดิ์....มารวมแจมด้วย...ท่าน DRAK เล่...... :(

:-[..ป๋มขอตัวไปล้างรถก่อนนะครับ....โดนฝนมานิดหน่อยวันนี้...... เดี๋ยวมาอัปเดทอีกที.....อิอิ   :(

mootum

bonus23

TZ38

ภิญโญ นิยมศิลป์ T.0892391954 ธ.กรุงเทพ สาขา วิเศษชัยชาญ ออมทรัพย์ 368-053968-5

SodaZaa

;) อะไหล่เค้าเหลือเฟือจริงๆคันนี้  เปลี่ยนของเป็นว่าเล่น :( คงยังไม่ได้เปลี่ยนแต่กรอบป้ายทะเบียนมั้งพี่เก๋   :-[

kodomo.pc

อ้างจาก: mootum เมื่อ พฤษภาคม 06, 2014, 12:18:45 ก่อนเที่ยง
แอบอิจฉาความใหม่จัง อิอิ :(

อุ้ยส์......เขิลจังครับ...อิอิอิ  

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ พฤษภาคม 06, 2014, 07:21:07 หลังเที่ยง
ใหม่ ทุกเม็ดจริงๆ  ++

นิดๆหน่อยๆครับพี่พี......R 1 เป็นไงบ้างครับถึงไหนแบ้ว...อยากเห็นครับพี่พี....

อ้างจาก: TZ38 เมื่อ พฤษภาคม 06, 2014, 08:10:50 หลังเที่ยง
ตามไม่ทันเลย

ผมต่างหากครับ.....ที่จะตามพี่โยไม่ทันครับ....อิอิอิ  

อ้างจาก: SodaZaa เมื่อ พฤษภาคม 06, 2014, 08:19:36 หลังเที่ยง
;) อะไหล่เค้าเหลือเฟือจริงๆคันนี้  เปลี่ยนของเป็นว่าเล่น :( คงยังไม่ได้เปลี่ยนแต่กรอบป้ายทะเบียนมั้งพี่เก๋   :-[

>:(....มีแต่ของหยุมๆหยิมๆอ่ะนุ๊ก......เปลี่ยนไปตามประสาคนบ้าๆบอๆแบบพี่แหละ...555++++  

???.....ว่าแล้วก็ จัดไปอีกหน่อยละกันนะนุ๊ก.....จะได้หายคาใจ....อิอิอิ ... :(

8)...น๊อตตัวเมียขาตั้งกันคลาย...กัดฟันเบิกเยย....  ::)

:(.....น๊อตยึดบังไมล์ นี่ก็กัดฟันเบิกอีกเหมือนกัน.......จัดไป   ???

:-[.....เสร็จแบ้วก็พอดูได้หน่อย.....อิอิอิ  :(

;).....แล้วก็เอาเบาะปาดมาสลับกันใส่กับเบาะเดิมดีกั่ว......บางเบา....อิอิอิ  ...   :(

;D.....วันเสาร์นี้  เจอกันครับพี่น้อง....แว้นๆๆๆๆ......   ???

kodomo.pc

และก็เป็นอีก 1 ทริป เขื่อนขุนด่านนครนายก... สนุกสนานดี ไมตรีเยี่ยมเช่นเคย สำหรับพี่ๆน้องๆ และคนรู้ใจ.....  

ก่อนไปก็ ขัดสีฉวีวรรณซะหน่อย....อิอิอิ  

เช้าวันจริงก่อนออกจากห้องไปรวมตัวกันที่บ้านพี่จุ้ย  ....ขี่มาได้ครึ่งซอย.....ตามที่เห็นครับ.....ฝนตกหนักใช้ได้...5555+++  

ตกเกือบชั้วโมงได้....ระหว่างนั้นก็ปรึกษาทีมงาน  อบต เจ๋ง  พี่จุ้ย  พี่ใหม่ เช็คข่าวกันเป็นระยะๆ ว่าช่วงไหนตกบ้าง....
--  และทางพี่เบริด์ก็เลื่อนเวลารวมตัวใหม่ ( แต่ถ้าถึงเวลานัด ฝนยังตกอยู่ ก็เลิกกันทริปนี้..)  
และฝนก็เริ่มหยุดเป็น หย่อมๆ...... ผมก็ดิ่งไปบ้านพี่จุ้ยเบย....อย่างแรกที่ต้องทำเมื่อถึง.....

ล้างรถเองอีกรอบ.....5555+++

แล้วก็ไปรวมตัวกับพี่ๆที่ดอนเมือง  ก่อนจะถึงจุดรวมตัว  เค้าทำถนนอีกเส้นในอีก....เลอะเหมือนเดิม  แล้วเค้าจะล้างรถมาทำไวหว่า.. สงน้ำหน้า 555+++  

แล้วก็ล้อหมุน....มาพักตรงไหนน้อ  คลอง เท่าไรไม่รู้  มาหลายครั้งแต่ก็จำชื่อไม่ได้  555++  

ล้อหมุนต่อมาถึงจุดหมาย  ที่เขื่อนขุนด่าน....

หลายท่านอาจจะ งงๆ ว่า RC100 มาไง น้องผมเองครับ ....

สีลมส่งเข้าประกวด....อิอิอิ

แล้วก็จะขึ้นเขาใหญ่ต่อ  แต่มีปัญหานิดหน่อย รถพี่ที่มาด้วยกัน เบรคล็อก ผมและพี่ๆก็เลยตีรถกลับมาที่เขื่อน
นายแบบรูปหล่อของเรา.....ทายซิ ใครเอ่ย...?

แต่พี่เค้าก็แก้ไขเสร็จแล้วก็นั่งกันที่เขื่อนยาวจนถึง 4โมงเย็นก็ล้อหมุน กลับกัน .

.....ขากลับก็สนุกสนานกันดีครับ ....แว้นๆๆๆๆๆ   ....   ;D

มาถึงห้องสภาพรถก็เป็นอย่างที่เห็น......5555+++

ตื่นมา 9 โมงเช้ารีบไปล้างเบยอีกที....อิอิอิ  

เสร็จแว้ว......

ก็ขี่มาทำงานอย่างสบายใจ....อิอิอิ

8).....ขอบคุณ พี่บี พี่จุ้ย พี่ใหม่ พี่เจ๋ง พี่นุ ตาเล่ น้องปลา น้องเกริก  และพี่น้องชาว 2Tทุกๆท่านที่ร่วมทริปครั้งนี้  
สนุกสนานทุกๆครั้งที่มารวมตัวกันครับ ขอบคุณจากใจจริง  มีโอกาสเจอกันใหม่ครับป๋ม
  ???

โอ้ zx150 นครสวรรค์

รถดี สีสวย ดูทีไรมีความสุขไปกับเจ้าของรถทู๊กที....... :D
089-7062425 โอ้

kodomo.pc

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ พฤษภาคม 12, 2014, 09:47:58 ก่อนเที่ยง
รถดี สีสวย ดูทีไรมีความสุขไปกับเจ้าของรถทู๊กที....... :D

ขอบคุณครับพี่โอ้.....ก็อย่างที่พี่ว่าแหละครับ ผมก็มีความสุข ทุกๆครั้งที่ได้ทำรถ ได้ขี่ใช้งาน ...
.. ไม่เสียแรงจริงๆครับกับสิ่งที่ตั้งใจทำ.....อิอิอิ   :(

. >:(.....จริงๆลืมอับอีกหน่อย ...แก้ไขส่วนที่ดูคัดๆตา  น๊อตจานเบรคหลัง + น๊อตยึดพักเท้า

ขอบคุณเสี่ยโอเล่มากๆครับ ที่จัดมาให้ใช้....อิอิอิ  :(

ขอบคุณพี่ใหม่มากๆครับสำหรับ แกนโช็ค+กระบอกโช็คหน้า ....  ???

ขวา...

ซ้าย...

???....ขอบคุณพี่หนูด้วยครับ ที่เซทโช็คให้ใหม่ได้อย่างลงตัวเลย... :D

ALLaser

พี่เก๋ เป็นอีก 1 ตัวอย่างที่ทำรถแล้ว ใช้ได้คุ้มค่ากับที่ทำมาจริง ๆ และ อีก 1 ตัวอย่างที่ดีก็คือ ใช้แล้ว รักษารถได้ดีมากครับ นับถือ จริง ๆ  สวย ๆ
กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์