Main Menu

YAMAHA RXS 115 เอาน้องมาแต่งหล่อ เพื่อนสมาชิก////RXS////

เริ่มโดย NUNG_RXS, มิถุนายน 06, 2011, 10:23:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tachoo

หมายถึงมี RX-S อยู่แล้วอยากจะใส่อะไหล่ของ RX-K ใช่ไหมครับ ถ้าใช่   ท่านสามารถยกชุดข้อเหวี่ยง+เสื้อ+ลูก-แหวน-สลักลูกสูบลูกปืนสลัก+ฝาสูบ ของRX-Kมาลงได้เลยครับ แต่ก้าน RX-K ที่ท่านจะยกมาใส่มันยังดีอยู่หรือเปล่าถ้าไม่ค่อยดีก็น่าจะเปลี่ยนซะใหม่นะครับไหนๆก็ผ่าเครื่องแล้ว ส่วนชุดคลัทซ์-จานไฟ ก็ใส่กันได้ แต่แนะนำให้ท่านใส่ของ RX-S เหลือชุดเกียร์และอะไหล่ในเครื่องใส่กันได้หมดให้พิจารณาดูว่าอันไหนดีกว่า ฝาครอบจานไฟ-ฝาครอบคลัทซ์ใส่กันได้ แล้วแต่จะชอบแบบไหนครับ รถท่านก็จะได้ชื่อใหม่ว่า เอสเสื้อคอดร์ ละครับ   ไหนๆก็ผ่าเครื่องแล้วลูกปืนขอ้เหวี่ยง-ก้าน-ลูกแหวนซีลข้างข้อ ลองพิจารณาดูนะครับว่ายังพอใช้ได้อยู่หรือเปล่า ขอให้มีความสุขกับการทำนะครับ

naer69

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มกราคม 30, 2013, 09:05:05 หลังเที่ยง
หมายถึงมี RX-S อยู่แล้วอยากจะใส่อะไหล่ของ RX-K ใช่ไหมครับ ถ้าใช่   ท่านสามารถยกชุดข้อเหวี่ยง+เสื้อ+ลูก-แหวน-สลักลูกสูบลูกปืนสลัก+ฝาสูบ ของRX-Kมาลงได้เลยครับ แต่ก้าน RX-K ที่ท่านจะยกมาใส่มันยังดีอยู่หรือเปล่าถ้าไม่ค่อยดีก็น่าจะเปลี่ยนซะใหม่นะครับไหนๆก็ผ่าเครื่องแล้ว ส่วนชุดคลัทซ์-จานไฟ ก็ใส่กันได้ แต่แนะนำให้ท่านใส่ของ RX-S เหลือชุดเกียร์และอะไหล่ในเครื่องใส่กันได้หมดให้พิจารณาดูว่าอันไหนดีกว่า ฝาครอบจานไฟ-ฝาครอบคลัทซ์ใส่กันได้ แล้วแต่จะชอบแบบไหนครับ รถท่านก็จะได้ชื่อใหม่ว่า เอสเสื้อคอดร์ ละครับ   ไหนๆก็ผ่าเครื่องแล้วลูกปืนขอ้เหวี่ยง-ก้าน-ลูกแหวนซีลข้างข้อ ลองพิจารณาดูนะครับว่ายังพอใช้ได้อยู่หรือเปล่า ขอให้มีความสุขกับการทำนะครับ
ใช่คับพี่ตาชู...ไม่อย่างงั้นผมยกมาใส่ได้เลยนะคับ...แต่คือว่าผมจะประกอบคอร์ทอีกคันขึ้นมาใช้ด้วย แต่จะใส่เสื้อฝาของเอสแทนเสื้อคอร์ทอันเดิมคับ ถ้าขนาดข้อเหวี่ยงเท่ากันผมจะได้เอาแต่เสื้อกับฝาคอร์ทมาใส่เอสคับ...ขอบคุณมากคับที่แนะนำ ไว้มีโอกาสเจอกันจะขอบคุณอีกครั้งนะคับพี่ตาชู^^

NUNG_RXS

soap.e.euds

พีครับ แอดไลร์ผมมาได้ไหม ผมสนใจเรืองแตงรถแนวนีมากเด็กใหม่โดนหลอกมาเยอะ ID Line : Soap666
ผมขับ rx-s115 อยากทำมาก ขอคำแนะนำบ้าง เรืองว่าพีมาอะไรไปบ้าง ต้องดัดแแปลงไรบ้าง
เฟซก็ได้คับ Sorpon McGlyn
ผมอยากได้หลานอย่างแต่อยากมีคนแนะนำครับผม

visitsak

ิbah rxs

ผมพึ่งซื่อ concord rxs มาแต่ไม่รู้จะต้องแต่อะไรบ้างให้มันแรง
ไม่ค่อยรู้เรื่องรถเท่าไหร่
เป็นเด็กใหม่เลยก็ว่าได้ แฮะๆ

NUNG_RXS

ไม่ได้เข้าWEB มานาน เข้ามากระตุ้นต่อมหน่อย อิอิ :(