Main Menu

คืบหน้าเกี่ยวกับจับ น๊อตPOSH อยากรู้มั้ยว

เริ่มโดย manu16, มกราคม 07, 2011, 08:29:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

overclock

ผมล่ะโคตรเกลียดเลยพวกทำนาบนหลังคน

จริงๆแล้วต้องตักเตือนก่อน ไม่ใช่มาจับแล้วหาช่องทางเอาเงินเข้ากระเป๋า

ผมเคยด่าพวกสรรพากรด้วย  ร้านผมก็ไม่ใช่ใหญ่โตอะไร  มายังกับผมทำผิดอะไร มาเฝ้าผมทั้งวันเลย 4 คน

ยอมรับว่าไม่ส่งภาษีจริง เพราะตอนนั้นลำบาก เปิดบริษัทใหม่ๆ ไม่ค่อยมีงาน แต่เงินเดือนลูกน้องต้องให้ทุกเดือนเลยช๊อต

ค้างภาษี 70000 บาท  มันปรับผม 1 แสน 5 หมื่นบาท

รวมแล้ว 220,000 บาท คิดแล้วยังแค้นใจไม่หาย อายัดบัญชีผมทุกบัญชีเลย หมดทางสู้จริงๆ มันอยู่เหนือกฎหมายจริงๆ พวกรีดภาษี 

พวกนักการเมืองหนีภาษี ทำไมมันไม่จับ มารีดไถคนจน

ไม่ลดด้วยซักบาท มันบอกว่าผมไปด่ามัน มันไม่ลดถ้าลดต้องจ่ายให้มัน 60000 บาท ผมก็ขึ้นเลย ด่ามันอีกรอบแบบไปหูสั่นเลย ด่าทิ้งท้ายมันไว้ด้วย ว่าเงินบาทเดียวมันก็จะไม่ได้จากผม ผมยอมจ่ายเข้าหลวง 220000 บาท

ออกไปจากร้านผม แล้วอย่ามาเหยียบร้านผมอีกต่อไป

ขออภัยที่บ่นมาก 555 ฝังใจจริงๆ โดนอายัดบัญชีเลยหลังด่ามันไป

pepsi-leo.139

ผม ..ก็ โดน แต่เป็น ลิขสิทธิ์ เพลง  ดัน ไป เพลง มีเมียเด็ก  เสร็จ มัน เลย โดน ไป หมืนห้า

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

manu16

อ้างจาก: dg26 เมื่อ มกราคม 07, 2011, 08:42:51 ก่อนเที่ยง
น๊อตพอสมันมีลิขสิทครับ ผมเจอในหนังสือเซียนมอไซ ลิขสิทของ คอนเน็ตชั่นคอมแอนด์เชอร์วิส จำกัด

หึหึหึ..... ผลการตรวจค้นที่เวปของกระทรวงพาณิชย์นะครับ

แต่ที่ไอ้มิจฉาชีพมันจะฟ้องผมไม่ใช่ชื่อบริษัทนี้นะครับ

เป็นอีกชื่อนึงเป็น "ห้างหุ้นส่วน เอฟเอสแอลซีคอนซัลติ้ง" ค้นหาเจอแล้ว แต่ก็แค่นั้นแหละ หึหึ...
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

Nickkung

ผมไม่ซท้อหรอกครับ น็อต posh ของแท้ของปลอม อ่อนพอๆกัน ห่วยแตกที่สุด หมุนแล้วขาดคา ร่องสกรู เซงเป็ดซื้อ เหล็กของดีดีกว่าครับ อย่าไปซื้อมัน posh ขอให้มันเจ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สาธุ

9MR

อ่านแล้วของขึ้น ถ้าบ.posh แน่จริงต้องแจ้งเตือนให้รับรู้ทั่วกันก่อน แล้วต้องทำตลาดผลิตภัณฑ์ของตัวเองด้วย ไม่ใช่ให้ของที่ตัวเองบอกว่า ปลอม ขายจนชื่อติดตลาด แล้วมาจับ แถม product ตัวเองยังไม่เห็นวางขายเป็นที่แน่ชัดเลย เปิดช่องทางทำมาหากินให้ปิงปอง

ท้าย R1 สั่งทำได้ครับ

2 สโป๊ก

pound_thekop

อ้างจาก: npr เมื่อ มกราคม 19, 2011, 06:44:40 หลังเที่ยง
วันนี้มันมาจับที่สิงห์บุรี  ตอนบ่ายโมงยี่สิบ

เข้ามา ตอน เที่ยง เหมือนกันครับ     ชาย - หญิง  ......ทำ ที มา ซื้อ ..มือ เบรค...แต่ มืง เล่น หา  อะไหล่ พลิกซ้าย - ขวา เลย

หมั่นไส้  หัน ปลายปืน  เบิ้ล ใส่หู ซะ!

ปล.ขอบคุณ ท่านดี้ สำหรับข้อมูล!  :D
ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

bastard14

ทุเรศมากครับแบบนี้

แถมพวก ตร. ก็ดันมั่วอีก ดีว่าคุณ  Manu ยังมีสตินะครับ เพราะบางราย โดนแบบนี้ ก็ลนจนเสียท่าพวกนี้ได้ง่ายๆเลย

แทนที่จะไปไล่จับพวกโรงงานที่ผลิต ดันมาจับพ่อค้าแม่ขายที่แค่รับมาขายปลีก  ผมว่าแบบนี้มันไม่ใช่พฤติกรรมที่น่าสนับสนุนในฐานะ ยี่ห้อที่มีชื่อเสียง เลย

okovski

ไอ้พวกสารเลวนี่ทำกันเป็นขบวนการครับ มันรู้กันกะพวกตาหนวดด้วย หากินกับความไม่รู้กฎหมาย
ต้องดูเอกสารแสดงสิทธิ์ของมันว่ามันมี "สิทธิ์ในเครื่องหมายการค้า posh แต่เพียงผู้เดียว" หรือเปล่า
เพราะพวกมั่วมาจับก็เยอะ ตัวไม่ได้มีสิทธิ์ใช้เครื่องหมายนั้นคนเดียว แต่ก็เนียนมาไล่จับไถตัง เหมือนที่เคยจับพวกการ์ตูนให้เห็นบ่อยๆ
แต่อย่างเคสของพ่อน้องพีมนี่ก็เกินไป มันหน้าด้านๆ เกิน

ส่วนพวกส่งคนมาโหลดเพลงร้านเน็ต หรือให้ร้านคอมลงโปรแกรมเถื่อนให้แล้วพาตำรวจมาจับนั้นสบายในได้ไม่ผิดแน่นอนครับ
เพราะมันเป็นคนก่อให้เกิดการละเมิดลิขสิทธิ์เอง เรียกว่ามันไม่ใช่ "ผู้เสียหายโดยนิตินัย" ภาษากฎหมายเขาว่างั้น

OKOBCKИ โอครับ

...So I have to do...

gordon

เล่นเว็ปด้วยมิตรภาพ

คิดดี
พูดดี
ทำดี
ปฎิบัติดี
อยู่แต่ในสถานที่ดีๆ

2 สโป๊ก

มันจับลิขสิทธิ์ผมไม่ได้  ดูมันไปแจ้งความยัดคดีไห้ผม  ผมโดนมา2ครั้งแล้ว  ดูมันทำ..ีเวร

SRD_007

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้และทุกๆท่านที่เคยเจอเหตุการณ์เหมือนอย่างนี้ครับ....

ไอ้พวกเหี้...นี่ผมเคยได้ยินกับเรื่องลิขสิทธิ์ของสินค้าอื่นๆ ไม่คิดว่ากับอะไหล่มอร์ไซด์มันจะหาช่องทางหากินได้นะเนี่ย

ถ้าเป็นผมผมจะยอมโดนปรับแล้วจ่ายเงินเข้าหลวงดีกว่าเอาเงินมาให้ไอ้พวกเวรนี่

อย่างน้อยๆเงินของเราก็จะถูกใช้ในการบำรุงประเทศดีกว่าให้พวกแมร่งเอาไปใช้หาความสุขใส่ตัว

manu16

อ้างจาก: npr เมื่อ มกราคม 20, 2011, 08:01:27 หลังเที่ยง
มันจับลิขสิทธิ์ผมไม่ได้  ดูมันไปแจ้งความยัดคดีไห้ผม  ผมโดนมา2ครั้งแล้ว  ดูมันทำ..ีเวร

188 มันอะไรหว่า ที่จริงขู่ตำรวจว่า ถ้ามาละเมิดสิทธิ์เรา เราก็ขอปกป้องสิทธิ์ตัวเองด้วยการฟ้อง 157 เป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัตหน้าที่โดยมิชอบใด้นะครับ

กฏหมายเค้าเปิดช่องให้คนที่ไม่ได้รับความยุติธรรมฟ้องร้องได้ที่ ปปป. /DSI. / ปปช. /สำนักนายก/ จเรตำรวจหรือแม้กระทั่งสื่อมวลชนได้ครับ

เบื้องต้นมันจะโดนสั่งพักราชการเอาไว้ก่อนจนกว่าสอบสวนเสร็จ ถ้าผิดจริงอาจจะโดนออกจากราชการยึดบำนาญ

เก็บหลักฐานไว้เยอะๆครับ รูปหรือคลิ้ปยิ่งมีเสียงด้วยยิ่งดี

***อ่ะ ไปหาข้อมูลมาตรานี้มาละ ลองโทรปรึกษาสภาทนายความได้ครับ เบอร์ 1167ค่าโทรปรกติคือโทรศัพย์บ้านครั้งละ3บาท

ตาม ป.อาญา มาตรา 188 ผู้ใดทำให้เสียหาย ทำลาย ซ่อนเร้น เอาไปเสีย หรือ ทำให้สูญหายหรือไร้ประโยชน์ ซึ่งพินัยกรรมหรือเอกสารใดของผู้อื่น ในประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่นหรือประชาชนต้องระวาง โทษจำคุกไม่เกินห้าปีและปรับไม่เกินหนึ่งหมื่นบาท
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM

manu16

อ่อขอแจ้งข่าวบอกผ่านหน้านี้อีกครั้ง

ร้านอะไหล่มอไซค์ร้านไหน โดนพวกจับน็อตPOSH ปลอมเข้ามา

อย่าไปยอมจ่ายนะครับ มันของเก๊ แต่อย่าไปสวนมันกลับณ.เวลานั้น รอเาทำเสร็จเรื่องก่อน ให้ถ่ายรูปถ่ายคลิ้ป
ตอนมันมาที่ร้านได้ยิ่งดีเราถ่ายจากในบ้านเราทำได้ไม่ผิดครับ

ถ้าจะเอาเงินให้มันกินเปล่า ส฿้เอาเงินมาประกันตัวดีกว่า เพราะยังไงก็ได้คืน

ถ้ามันเข้ามาในบ้านให้แจ้งข้อหาบุกรุก บอกตำรวจมีมากับมัน จับได้เลยความผิดซึ่งหน้า และตำรวจที่มาต้องชั้นสัญาบัตรเท่านั้นถึงเข้ามาในร้านเราได้ คนอื่นห้ามเข้า

ถ้ามันไม่มีหมายค้นจากศาล ที่ระบุชื่อคนที่มันจะมาจับและไม่ระบุวันเวลาตั้งแต่กี่โมงถึงกี่โมง และต่อให้เป็นตำรวจชั้นสัญญาบัตร ก็เข้าบ้านเราไม่ได้ถ้าเราไม่อณุญาต
มันจะทำอะไรเราไม่ได้ ไม่ต้องไปให้รายละเอียดมัน หน้าที่ของมันที่ต้องหาข้อมูลมาเองไม่ใช่ถามเอาจากเรา มันจะเอาของเราก็ถ่ายรูปไว้ มันจะมาหยิบของในตู้เราเองไม่ได้ ถ้าทำแจ้ง"ลักทรัพย์"ได้เลย แต่ปรกติมันจะบอกให้ตำรวจสั่งให้เราหยิบ ก็ถ่ายคลิ้ปไว้ให้ได้ยินเสียงให้ชัดเจน เก้บเอาไว้เล่นงานมันในภายหลัง

ถ้ามันยืนยันจะจับ ให้ใครก็ได้ที่ไม่ใช่เจ้าของร้านไปโรงพัก และ"ห้ามเซ็นต์รับ"อะไรทั้งสิ้น บอกแต่ว่าขอให้การในชั้นศาลเท่านั้นจะฟ้องก็ให้ฟ้องไป

ปรกติพวกนี้มันต้องการแค่ข่มขู่รีดเอาเงินเท่านั้น เพื่อไปแบ่งกันและแบ่งให้ตำรวจที่พาไปจับด้วย ถ้าเราบอกไม่มีเงินให้ฟ้องศาลเอา มันจะประมาณให้ตำรวจทำเรื่องส่วนมันก็จะหลบหายไป

พยายามถ่วงเวลามันอย่าให้มันไปก่อน พอตำรวจทำสำนวนฟ้องเสร็จเรียบร้อย เราค่อยประกันตัว ม.275-273 ค่าปรับแค่6พัน ค่าประกันจะหมื่นเดียวเท่านั้น
พรบ.เราไม่ผิดนะครับ ตรงนี้อย่าไปยอมถ้ามันจะเอาข้อนี้เพราะค่าปรับมันแพงเป็นแสน เหตุที่ไม่ผิดเพราะ พรบ.ใช้ควบคุมเฉพาะสินค้าที่จดทะเบียน"ในราชอาณาจักร"เท่านั้น Poshที่มันกล่าวอ้างนั้นจดทะเบียนที่"ใต้หวัน"

พอของเราเรียบร้อยก็แจ้งความจับมันข้อหากรรโชกทรัพย์กลับไปเลย ตำรวจจะต้องรับแจ้งไม่งั้นโดนเราฟ้อง ม.157 ปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ

เอาให้ "พวกมัน" ก็ต้องจ่ายเงินเพื่อประกันตัวเช่นกันกับเรา

***สำคัญแค่ว่าคนที่ไปโรงพัก ต้องไม่ใช่เจ้าของร้าน ต้องไม่เซ็นยินยอมรับทราบข้อกล่าวหาใดๆทั้งสิ้น บอกไปว่าไม่ขอให้การในชั้นสืบสวน จะขอให้การในชั้นศาลเท่านั้น

ทำตามนี้รับประกันว่าท่านไม่ต้องเสียเงินฟรีให้พวกมิจฉาชีพแม้แต่สลึงเดียว เงินประกันตัวเอาคืนได้เมื่อคดีจบ

หมายถึง 1. ตำรวจสรุปสำนวนคดีแล้วส่งอัยการ ถ้าตำรวจไม่ส่งก็หมายความว่าเราไม่ผิด คดีจบ ขอเงินประกันคืนได้เลย
2.ถ้าตำรวจส่งให้อัยการเราร้องอัยการเพื่อขอตรวจสอบเอกสารฝ่ายนั้นได้ อัยการไม่ให้ไม่เป็นไรรอขอที่ศาลได้อีกรอบ ถ้าอัยการสั่งไม่ฟ้อง คดีจบ ก็ขอเงินประกันคืนได้
3.ถ้าอัยการฟ้องศาลเราขึ้นศาลขอศาลแต่งตั้งทนายอาสาให้กับเราได้ ส่วนเงินประกันได้คืนเมื่อ คดีจบ
ส่วนการสู้คดีนั้นมีรายละเอียดปลีกย่อยอีกมาก ให้โทรมาถามเอาละกัน แต่ผมจะบอกกับคนที่โดนไอ้พวกนี้เล่นงานเท่านั้นนะ เพราะกลัวพวกนั้นรู้แกวเนื่องจากการโพสท์ลงในนี้ใครๆก็เข้ามาอ่านได้ทั้งคนดีๆและมิจฉาชีพ บอกได้แค่ว่าท่านไม่ได้ทำผิดแน่นอน ยังไงก็หลุดครับ

ปล.ใครจะก๊อปไปแปะรบกวนระมัดระวังนิดนึงในเวปเปิดอย่าไปก๊อปไปแปะซะหมด ผมไม่อยากเป็นการชี้โพรงให้กระรอก เดี๋ยวมิจฉาชีพมันจะเอาไปปรับปรุงวิธีการไหม่ๆอีก บอกกันในหมู่คนเล่นรถหรือร้านอะไหล่มอไซค์เฉยๆจะได้ประโยชย์กว่าครับ

@@TaJung@@

เรื่องของท่าน manu16 มันไปขึ้นในพันทิพย์แล้วครับ....พอดีผมไปเห็นแล้ว...ได้รับคำแนะนำดีมากๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

BenLo

ไม่นิยมปั้มทู้

manu16

ดีใจจัง พรุ่งนี้ตำรวจนัดฟังคำสั๋งคดี จะรอดูว่ามันจะส่งให้อัยการมั้ยจะดูซิว่า หน้าที่ในการตรวจสอบเอกสารฝ่ายโจทย์น่ะมันหน้าที่ของใคร?

เอกสารมันของเก๊ หมดอายุ แถมมีไม่ครบอีก จะรอดูว่าอัยการจะว่ายังไง หึหึ

มีทนายไปด้วย สมาคมผู้ประกอบการร้านอะไหล่มอเตอร์ไซค์หามาให้

นาทีนี้ ต้องรวมตัวกันไว้ ต่างคนต่างอยู่มีแต่แย่กับแย่

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

G-Gamez ณ โซนรั่ว

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ