Main Menu

Serpico SS ลำที่ 3

เริ่มโดย IJ, พฤษภาคม 25, 2012, 10:36:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mushashi

อ้างจาก: IJ เมื่อ ธันวาคม 08, 2012, 04:12:55 ก่อนเที่ยง
7/12/55 จอดนานเกินเบรคหลังตาย รื้อออกมาล้างดังรูป ตอนนี้ปกติแล้ว ดีกว่าเดิมด้วยซ้ำ

อ้ายชุดซ่อมเบรคคาวายังมีขายอยู่ก่ครับในลำปาง(ร้านอะหยังครับ)
หรือว่าถอดออกมาล้างอย่างเีดียวแล้วใช้อะไหร่เดิม

IJ

ผมถอดออกมาล้างอย่างเดียว อาการมันตอนแรกเบรคแล้วติดหนึบไม่คืนเลย ก็เลยถอดมาล้าง แกะทุกชิ้นเลยนะครับแล้วจะเห็นว่าข้างในมีตะกอนสนิมสีแดงเป็นลิ่มๆเพียบ ผมใช้ดีเซลล้าง ส่วนตรงลูกสูบปั้มใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ที่ผ่านการใช้งานมาแล้วลูบๆหน่อยพอให้ตะกอนมันออก (กลัวเป็นรอย) แล้วก็พวกซิลและโอริงต่างๆ ผมใช้ผงซักฟอกล้าง รับรองแจ่มครับพี่ เบรคกำนี่  นวนนุ้ง..ๆ  เลยครับ  ???

nutt57

เข้ามาดูความคืบหน้าครับ

IJ

คืนนี้อยู่เชียงใหม่ครับคุณ natt57 มิตติ้ง ประตูท่าแพ

nutt57

อากาศคงดีน่าดูนะครับ น่าอิจฉาจังเลย

IJ

อ้างจาก: nutt57 เมื่อ มกราคม 12, 2013, 10:58:30 หลังเที่ยง
อากาศคงดีน่าดูนะครับ น่าอิจฉาจังเลย
ตอนนี้เย็นมากเลยครับแยกย้ายกันตั้งแต่ สามทุ่ม ยังไม่ได้กลับลำปางเลย  :-X

nuttakit

เข้ามาชมกี่รอบก็เพลินครับ :D :D :D

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

IJ

เหตุการณ์ไม่คาดคิดเกิดขึ้นได้ตลอดเวลาถ้าเราประมาท รับกลับมาแล้ว

เริ่มคืนร่าง

ความเสียหายบางส่วน

IJ

ใช้ไปก่อนครับทรัพย์เหลือน้อยเต็มที่แล้ว เปลี่ยนแค่โซ่อย่างเดียว

IJ

แม็ก ZX มาประจำการแทน สวิงอาร์มเซอร์แคบไปหน่อย ถ่างซะ

ยาง 80/110 ห่างจากสวิงอาร์ม 5 มม.

IJ

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

IJ

RED2NSR_ex

เห๊อ !!! หันจะอี้ละ ใคร่ไปแอ่วอยู่บ้าน อ้าย สักปี๋ ฮ่าๆๆๆ

Arm TZ

123456

vios3455

คุณมีความพยายามทากเลยครับ ขอชื่นชม

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

kagwangpong

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

aunok17