Main Menu

TZM วางเครื่อง Lifan 250 เสร็จแล้วคร๊าบบบ (clip หน้า 4 ครับ)

เริ่มโดย doddy, พฤษภาคม 25, 2012, 09:11:15 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tzr133

ผมกำลังเลง เครื่องcbr 150 ให้ น้องแกรมม่าอยู่ น่าจะดีนะ โมหน่อยก็โอแล้วนะผมว่าเน้นอึด

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

Vilator

อัพเดทกันหน่อยเด้อ พี่น้อง   รถเป็นไงมั่งตอนนี้
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

doddy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มิถุนายน 07, 2012, 06:50:12 หลังเที่ยง
อัพเดทกันหน่อยเด้อ พี่น้อง   รถเป็นไงมั่งตอนนี้

รอคาบู N-pro อยู่ครับ ถอดกรองวิ่งไม่มีปัญหา

แต่ถ้าใส่กรอง รถหายใจไม่ทันที่ความเร็วประมาณ 80 ครับ

ส่วนช่วงนี้ก็ขับเล่นเรื่อย ๆ เพื่อให้พ้นรันอิน

ตั้งใจว่าถ้าแก้ปัญหาที่คาบูเสร็จ ก็จะลองออกทริป พิดโลก-เชียงใหม่ซักทริป

คงได้ข้อสรุปมาให้พี่ ๆ น้อง ๆ ฟังกันครับผม

ขอบคุณที่ติดตามครับ

yooth mtx

เจ้าของกระทู้เงียบไปเลย  มารายงานต่อหน่อยครับ  แฟนคลับ รอชมอยู่นะครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

doddy

อ้างจาก: march_mt เมื่อ มิถุนายน 01, 2012, 03:43:43 หลังเที่ยง

จะวางเครื่องไลฟานรุ่นไหนครับ
วางแล้วครับ 250 ตัวเดียวกะพี่ daddy ครับ
[/quote]

พี่แก้ปัญหาได้ยังครับ....ช่างผมเอา n pro (แท้มาลอง) มันจบครับ

แต่พอเอาของเทียบ  หรือ แท้นอกศูนย์ ไปไม่รอด

ตอนนี้รอ เบิกศูนย์อยู่ครับ (บาน) T__T"

Vilator

อ้างจาก: doddy เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 03:21:36 หลังเที่ยง
อ้างจาก: march_mt เมื่อ มิถุนายน 01, 2012, 03:43:43 หลังเที่ยง

วางแล้วครับ 250 ตัวเดียวกะพี่ daddy ครับ

พี่แก้ปัญหาได้ยังครับ....ช่างผมเอา n pro (แท้มาลอง) มันจบครับ

แต่พอเอาของเทียบ  หรือ แท้นอกศูนย์ ไปไม่รอด

ตอนนี้รอ เบิกศูนย์อยู่ครับ (บาน) T__T"
[/quote]

คาร์บูแท้เหรอครับ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

doddy

อ้างจาก: Vilator เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 06:56:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: doddy เมื่อ มิถุนายน 12, 2012, 03:21:36 หลังเที่ยง

คาร์บูแท้เหรอครับ
[/quote]

ครับ ถ้าใส่กรองเปลือยมันจะเริ่มสำลักที่ความเร็ว 80

แต่ถ้าถอดกรอง ก็ไม่มีปัญหา

ตอนนี้รอเบิกศูนย์อยู่ครับ

ตอนนี้ที่สั่งให้ช่างทำไแด้วยก้คือ

1.ใส่ตุ้มปลายแฮนด์ เอาของเดิม ๆ มากับรถนั่นแหละครับ

2. ทดเสตอจาก 47 มา 44

3.ไล่คาร์บู นมหนูใหม่

4. แก้ปัญหาเกียร์เข้ายาก

5. จำไม่ได้แล้ว 55

ไว้ผลออกมาอย่างไร จะมาอัพเดทนะครับผม

march_mt

ตอนนี้ของผม ติดตัวดูดน้ำมัน อาการน้ำมันไม่ลงหายแล้วครับ ผมว่าพี่ลองติดดูสิ ตัวหนึ่งไม่เกิน 500 เอง (คาบูติดมากะเครื่อง) เพราะที่ต้องถอดกรองอากาศแล้วเครื่องไม่เบาดับนั้นเพราะน้ำมันไม่ลงคาบู แต่พอติดแวคกลัมน้ำมันแแล้วหายครับ ใส่หม้อกรองได้เลย ลองดูครับ...................

Hunterzero

ต่อเป็นก้อกแว็คกั้มอ่าหรอใช้ของพวกJRก็ได้มั่งเพราะมันไม่ต้องเอาไปเสียบใส่ถัง ใช้แค่สายน้ำมันเสียบอ่า
ถ้าของโนวาต้องเอาไปขันใส่ถังน้ำมันอีก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

doddy

อ้างจาก: march_mt เมื่อ มิถุนายน 13, 2012, 01:34:30 หลังเที่ยง
ตอนนี้ของผม ติดตัวดูดน้ำมัน อาการน้ำมันไม่ลงหายแล้วครับ ผมว่าพี่ลองติดดูสิ ตัวหนึ่งไม่เกิน 500 เอง (คาบูติดมากะเครื่อง) เพราะที่ต้องถอดกรองอากาศแล้วเครื่องไม่เบาดับนั้นเพราะน้ำมันไม่ลงคาบู แต่พอติดแวคกลัมน้ำมันแแล้วหายครับ ใส่หม้อกรองได้เลย ลองดูครับ...................

สั่งคาร์บุมาแล้วอ่าาาาา.....T_T"

ขอบคุณมาก ๆ นะครับผม

bunnyrace

ขายล้อ ซิ่ง และ ViP ครับ และ หมวกกันน๊อคแท้จาก JAPAN นะครับ

ล้อ http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=8266895#post8266895

หมวก http://rcw.ms/forums/showthread.php?p=9684037#post9684037

และนี่ TZM FUCK - FACTORY

Vilator

อ้างจาก: march_mt เมื่อ มิถุนายน 13, 2012, 01:34:30 หลังเที่ยง

หน้าตามันเป็นยังไงเหรอครับ อยากเห็นรูปจังครับ

Mtz

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

Vilator

doddy

ท่ออยุ่ไหนอ่ะครับ....สีได้ใจมากครับ

แต่ผมยังแก้ปัยหาน้ำมันไม่ลง ไม่จบเลย T_T"

อ้อ รถพี่วิ่งได้เท่าไหร่ครับ 

อัตราสิ้นเปลืองด้วย

ขอบคุณครับ

march_mt

ลองตัวดูดน้ำมัมซิครับ ราคาตอนนี้ ผมหาได้ที่ 500 สภาพสวย สนใจไหมครับ ส่วนเรื่องกินน้ำมันรถผมไม่มีเกย์น้ำมันครับ ตัวนี้มันตัวสนามแขงไม่มีเกย์น้ำมัน :P :-X :-* ไม่รู้จะจับอย่างไร จะลองเติมเต็มถังจับโลแล้วเติมเต็มถังใหม่ อันนี้จะวัดได้ไหมครับ เรื่องท่อก็ตอนนี้ลงท่อ cbr250fi อยู่ทุ้มๆ  เน้นๆ  นุ่มๆ เงียบกว่าตอนลงท่อ cbr 400 มากมาย อันนั้น ตับๆๆๆๆๆๆ เสียง SR ชัดๆ

namp00