Main Menu

จะซื้อ cbr 150 ตัวคาบูมือสอง

เริ่มโดย Boonlert, มิถุนายน 17, 2015, 04:20:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Boonlert

จะซื้อ cbrr 150 ตัวคาบูมือสอง มาใช้ครับ ขอความคิดเห็นเพื่อนๆครับว่าน่าใช้ป่าว การสิ้นเปลือง การขับขี่ ขี่ไปทำงานวันละ45กม.
ราคาสองหมื่นกว่า ขอความเห็นครับ
บุญเลิศ สุขยิ่งยง
63/714 หมู่7 หมู่บ้านเคหะธานี4 ถนนรามคำแหง
แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง กรุงเทพฯ 10240
Tel.  0803086006
ธนาคารกรุงเทพ ออมทรัพย์ 869-003-324-9
จงกล ปิติภูมิบารมี

Bell Cat

ผมว่าก้อดีนะ

เป็นรถที่น่าใช้(ใช้งาน ใช้ทุกวัน)

หมั่นดูแล หม้อน้ำอย่าให้พร่อง กะ ถ่ายน้ำมันเครื่องบ่อยๆ

ตอนเลือกซื้อโฟกัสไปที่เครื่องครับ ถ้าเอารถเครื่องเน่ามานี่ซ่อมหลายตังค์ฮะ

เรื่องสภาพสี อุปกรณ์รายละเอียดปลีกย่อยมันค่อยๆเช็ดขัดถูให้ดูใหม่ได้

aoaaued

ความคิดเห็นส่วนตัว (เพิ่งขายไปเมื่อต้นๆปี ) ถ้าวิ่งเรื่อยๆ80-100 กม/ชม. ก็ดีครับประหยัดดี แต่ขี่เกินร้อยแล้วมันไม่นิ่มเหมือน2จังหวะ ลากยาวหลายๆ กม.นี่มือชา อีกอย่าง ความเร็วเกินร้อยแล้วไม่ปรู๊ดปร๊าดเหมือน 150 ซีซี.สองจังหวะมันอื้อๆ  เวลาออกเลนขวาแซงรถมีเสียว เพราะกลัวรถเสยท้ายครับ