Main Menu

ถามช่วยตอบหน่อย พอดี ls มันเข้าเกียร์ยากผมก็เลยเข้าร้านซ่อม

เริ่มโดย danetimegon, พฤศจิกายน 23, 2012, 01:07:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

danetimegon

ถามช่วยตอบหน่อย พอดี ls มันเข้าเกียร์ยากผมก็เลยเข้าร้านซ่อม ช่างบอกว่าถ้าจะให้โดดต้องล้างชามคลัช เฟือง และใส่แผ่นคลัช AR 125  5แผ่น  ผลออกมาเข้าเกียร์ยากเหมือนเดิมและเหมือนว่าเหม็นไหม้ด้วยตรงฝั่งคลัช ถามผู้รู้ช่วยหน่อยครับว่าควรทำอย่างไรต่อไป

armyrock

รถคู่กาย LS 125

ratree

ก่ะเอาไปให้..ไอ้ร้านเดิมที่มันเฮ็ดให้นั่นแหละเฮ็ดให้ใหม่แก้ไขให้ใช้ได้อย่างที่มันแนะนำซิ ... เสร็จแล่วก่ะบ่ต้องให้ค่าแรงมันร๊อก

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ZAAKA

รู้แล้วๆๆๆๆๆๆ
สองสามวันมานิผมตั้งคลัตให้แน่นตรึงขึ้น
เพื่อเวลาขี่ไปจอดกำคลัตแระเข้าเกียไว้เครื่องมะดับ
อาจตรึงมือบ้างออกช้าบ้างเวลาขี่
ขับไปขับมารู้สึกว่าจาเข้าเกียง่ายมากกกกกกกกกกก
กดขึ้นกดลงก้อง่ายมากจนน่าแปลกใจ
มะต้องไปแต่งเคื่องเพิ่มแต่ปาการได
ที่มีคนว่าเปลี่ยนแผ่นครัตใหม่ก้อพึ่งเปลี่ยนไปตอนยกเครื่องไหม่อ่ะ :-[
จนมาวันนิเข้าเกียซำบายบ่ต้องออกแรงกดทีสองสามครั้งเด้อ
ลองเบิ่งเด้อง่ายๆเองพิน้องเอย ;) ;D >:(