Main Menu

ปั๊มเบรคหลังของรถไรใส่แทนกันได้ครับจะมาเปลี่ยนเอนโปร

เริ่มโดย KING OF R1, กุมภาพันธ์ 01, 2014, 11:18:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KING OF R1

คือมันเก่ามากอยากเปลี่ยนเคยอ่านเจอว่าสามารถเอาของรถพวกออโตหรือไรนี่ล่ะใส่แทนได้ ท่านใดทราบบอกหน่อยครับอันเดิมมันแย่มากสีถลอกยับ

DEDOR

รู้สึกจะมีคนเคยมาตอบให้แล้วนะครับ  ในกระทู้เก่า  ลองหาดูครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

KING OF R1

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2014, 12:24:52 หลังเที่ยง
รู้สึกจะมีคนเคยมาตอบให้แล้วนะครับ  ในกระทู้เก่า  ลองหาดูครับ
หาไม่เจอครับ ขอถามในนี้ใหม่นะครับ ตอนนี้รอประกอบอาม และจานหลังใครเคยเอารุ่นอื่นแปลงได้บ้างของใหม่แพงจัง

tongzasingburi

โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

somchai_p

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

phu4123

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2014, 06:41:15 หลังเที่ยง
ปั้มหน้าคลิ้ก คาร์บูร์ครับ  แต่ขายึดเดิม
และอีกทางเลือก K,ser ปั้มซ้าย ตัวจาน5รู  หน้าตาเหมือนของเดิมเลยครับ ลองแล้วหนึบกว่าเดิม

KING OF R1

ตอนนี้ลองล้างอันเดิมดู สภาพลูกสูบสนิมกินเยอะ ลองขัดด้วยกระดาษทรายได้แค่ในระดับหนึ่ง จะดีหรือป่าวต้องลองดูครับจนกว่าจะได้อันใหม่มา ผมว่าทีจานเก่าสึกจนบางก็เพราะคาลิปเปอร์ส่วนใหญ่มันค้างทำให้กินจานแถมหนักแรงรถอีก และอีกอย่างดูจากขนาดลูกสูบปั๊มจะเล็กกว่าของคาวา ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ  :D

aoaaued

อ้างจาก: KING OF R1 เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2014, 11:44:08 หลังเที่ยง
ตอนนี้ลองล้างอันเดิมดู สภาพลูกสูบสนิมกินเยอะ ลองขัดด้วยกระดาษทรายได้แค่ในระดับหนึ่ง จะดีหรือป่าวต้องลองดูครับจนกว่าจะได้อันใหม่มา ผมว่าทีจานเก่าสึกจนบางก็เพราะคาลิปเปอร์ส่วนใหญ่มันค้างทำให้กินจานแถมหนักแรงรถอีก และอีกอย่างดูจากขนาดลูกสูบปั๊มจะเล็กกว่าของคาวา ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ  :D

การซ่อม  ต้องทำความสะอาดให้มดจดทุกซอกทุกมุม ตัวคาลิปเปอร์ล้างน้ำแฟ๊บและน้ำเปล่า
ส่วนลูกสูบต้องปราศจากร่องรอย ไม่งั้นมีมีซึมครับ

nattawat

Witt-RRw

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000