Main Menu

ช่วยหน่อยครับ tzm รอบสดุดครับ

เริ่มโดย tonywut, กันยายน 27, 2014, 09:08:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonywut

เจ้าของเก่าล็อกวาวล์ไว้  เพราะเซอร์โวเสีย รถเดิม ๆ จับเปลี่ยนเซอร์โววาวล์ ล้างคาร์บู ตั้งวาวล์ เปิดสวิท รูตรงพูเลย์วาวล์ตรงจุดมากร์ก (วาวล์ไม่ขาด) จอดเบิ้ล รอบได้ประมาณ 7000-9000 แต่ไม่โล่งสดุดๆ บ้าง
ใส่เกียร์ ออกตัวไปปกติ พอรถลอยตัวความเร็วได้ประมาณ 40 จะสดุดๆ ตลอด ต้องเปิดคันเร่งให้ช่วยหายสดุดในช่วงนี้ พอเลยช่วงสดุดก็แว้ดได้ ถามพี่ๆว่าอาการนี้ควรเช็คจุดไหนครับ :)
รถน่าจะจอดนาน กล่องไฟลองเปลี่ยนแล้วไม่เสีย ซิลจานไฟลองเปลี่ยนแล้ว ตอนนี้เหมือรอบลงช้าหน่วงๆ แต่ไม่มาก หัวเทียน ของ tzm ใช้เบอร์อะไรครับตอนนี้ใช้ bp8es  :-*

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Zeppelin

หัวเทียนติดรถเดิมๆ เบอร์ BR9ES ระยะห่าง 0.7 - 0.8 ถ้าเขี้ยวหัวเทียน ติดมากไป คือระยะห่าง จะสดุดครับ ของผมซัก 80 ก็สดุด พอเร่งเลยไป ก็ปรกติ แต่พอแต่ระยะห่างใหม่ จะไม่สดุดครับ

Arm TZ

B9ES ก็ใช้ดีครับผมใช้มานานไม่มีปัญหา หาง่ายกว่า BR9ES มากครับ เข็มเร่งลองปรับไปที่ล็อค 2 จากข้างบนแล้ววิ่งดูครับ

aoaaued