Main Menu

สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ ขอคำแนะนำ rx-s 115cc

เริ่มโดย sstimeout, พฤศจิกายน 10, 2012, 08:46:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sstimeout

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
เพิ่งได้ rx-s 115 cc มา แต่ยังไม่ค่อยรู้รายละเอียดเกี่ยวกับรถเท่าไหร่ มีคำถาม รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

1. เดิมๆ รถรุ่นนี้มีกี่เกียร์ครับ ไม่นับเกียร์ว่าง เสริชหาในเนต ไม่เจอครับ
2. รุ่นนี้ กับรุ่น RX 115 คือรุ่นเดียวกันหรือเปล่าครับ
3. อันนี้น่าจะหนัก เวลาจะเข้าเกียร์ว่าง ปรกติมันต้องกดลงจนหมด แล้วงัดขึ้นทีเดียวใช่ไหมครับ
    แต่ ทำไมคันนี้ ต้องงัด 2 ที ถึงจะเป็นเกียร์ว่าง โดนยำมาแล้วใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

yooth mtx

อ้างจาก: sstimeout เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 08:46:41 ก่อนเที่ยง
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
เพิ่งได้ rx-s 115 cc มา แต่ยังไม่ค่อยรู้รายละเอียดเกี่ยวกับรถเท่าไหร่ มีคำถาม รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

1. เดิมๆ รถรุ่นนี้มีกี่เกียร์ครับ ไม่นับเกียร์ว่าง เสริชหาในเนต ไม่เจอครับ
2. รุ่นนี้ กับรุ่น RX 115 คือรุ่นเดียวกันหรือเปล่าครับ
3. อันนี้น่าจะหนัก เวลาจะเข้าเกียร์ว่าง ปรกติมันต้องกดลงจนหมด แล้วงัดขึ้นทีเดียวใช่ไหมครับ
    แต่ ทำไมคันนี้ ต้องงัด 2 ที ถึงจะเป็นเกียร์ว่าง โดนยำมาแล้วใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีด้วยครับ   ภ่ายรูปมาชมกันบ้างซิครับ  เก่า-ใหม่ ไม่เป็นไร ชอบ 2T เหมือนกัน

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

sstimeout

เรื่องรูป เดี๋ยวรอก่อนครับ กำลังจะลงมือปั้นนิดหน่อย
ตอนนี้อยากให้มันขี่ลื่นๆ ก่อนอะครับ

@@TaJung@@

หาเกียร์ว่างยาก ลองปรับตั้งคลัทช์ใหม่ดูก่อน...ไม่หาก็ต้องรื้อมาดู เพราะปัญหามันเกิดได้หลายจุด ทั้งก้ามปู ทั้งตัวกระปุกเกียร์เอง ไหนจะชุดคลัทช์อีก...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

pond smile-s

poy

ตอนออกใหม่ๆยากได้แทบตายแต่ไม่มีตัง ซื้อได้แต่แบล 80 ส่วน rx115 ออกมาก่อนแล้วถึงออกมาเป็น rxs115 โดยเพิ่ม หน้ากากกับแฟลิ่ง ท้าย อย่างอื่นจำไม่ได้แล้วละคับผ่านมาตั้ง30ปี อิอิ

sstimeout

โอ้ รถผมไหงมี สี่เกียร์ มันหายไปไหนเกียร์นึง งานงอกแน่เรา

adinnalins

อ้างจาก: sstimeout เมื่อ พฤศจิกายน 10, 2012, 08:46:41 ก่อนเที่ยง

ขอบคุณครับ

1 ของผมเป็น RX-S 88  115 ccตัวตูดเป็ดอะครับ มันมี6เกียร์ครับ กดหมดเป็น 1 ขึ้นนิดนึง เป็นเกียร์ว่าง งัดขี้นเลื่อยๆ 2/3/4/5/6 เลข88 ไม่ทราบว่าเป็นปี คศ หรือเปล่า
2 rx 115 ไม่แน่ใจว่ารุ้นเดียวกันหรือเปล่าแต่เครื่องเหมือนกันบางคันมันเขียนว่า rx115sก็มี  rx 115 น่าจะทำมาก่อน rx-s115    rx-s      น่าจะเพิ่มอะไรหรือแก้ไขอะไรสักอย่างผมเคยเห็นแค่ 88 กับ 83
3 เครื่องเคยผ่ามาไหมครับตอนประกอบอาจจะพลาดอะไรไปสักอย่างหรือช่างแปลงมา เดาเอาอะ

ใครรู้จริงๆช่วยตอบหน่อยครับผมความรู้แค่หางอึ่ง อยากรู้ให้มากกว่านี้เพราะ หาตามเน้ทแล้วไม่มีข้อมูลเลยครับ
ขอบคุณครับ
ธนพัฒน์ สุขเลี้ยง
31 หมู่ 9 ต.พักทัน อ.บางระจัน
จ.สิงห์บุรี     16130

086-914 5162

peerxk

ตามข้างล่างนี้ หน้า 20 กว่าๆ แต่ว่า RXS หรือ RX115 มันคือตัวเดียวกัน มี 5 เกียร์

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=50131.0

ĒҗŽā

อ้างจาก: adinnalins เมื่อ ธันวาคม 16, 2012, 10:10:30 หลังเที่ยง

ขอบคุณครับ

1 ของผมเป็น RX-S 88  115 ccตัวตูดเป็ดอะครับ มันมี6เกียร์ครับ กดหมดเป็น 1 ขึ้นนิดนึง เป็นเกียร์ว่าง งัดขี้นเลื่อยๆ 2/3/4/5/6 เลข88 ไม่ทราบว่าเป็นปี คศ หรือเปล่า
2 rx 115 ไม่แน่ใจว่ารุ้นเดียวกันหรือเปล่าแต่เครื่องเหมือนกันบางคันมันเขียนว่า rx115sก็มี  rx 115 น่าจะทำมาก่อน rx-s115    rx-s      น่าจะเพิ่มอะไรหรือแก้ไขอะไรสักอย่างผมเคยเห็นแค่ 88 กับ 83
3 เครื่องเคยผ่ามาไหมครับตอนประกอบอาจจะพลาดอะไรไปสักอย่างหรือช่างแปลงมา เดาเอาอะ

ใครรู้จริงๆช่วยตอบหน่อยครับผมความรู้แค่หางอึ่ง อยากรู้ให้มากกว่านี้เพราะ หาตามเน้ทแล้วไม่มีข้อมูลเลยครับ
ขอบคุณครับ

ทำไมของท่านมีตั้ง 6เกียร์ครับ

adinnalins

ผมก็ไม่ทราบครับ เป็นรถของพ่อผม เมื่อก่อนเขาเป็นช่างซ่อมมอเตอร์ไซค์ ไม่รู้ว่าพ่อผมเขาแปลงหรือเปล่า
ธนพัฒน์ สุขเลี้ยง
31 หมู่ 9 ต.พักทัน อ.บางระจัน
จ.สิงห์บุรี     16130

086-914 5162