Main Menu

ถามเกี่ยวกับ TZM ครับ

เริ่มโดย aoaaued, ตุลาคม 15, 2012, 03:08:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

คือ ผมได้ TZM มาคันนึง พิจารณาดูช่วงท้ายแล้วมันไม่ค่อยถูกตาถูกใจเอาเลยทีเดียว อยากแปลงเอาท้าย NSR มาใส่มันจะเหมาะมั๊ย และมันจะออกมารูปไหนกันนะ
ดี.... หรือ ... ทุเรศ (เพราะถ้าแปลงไปแล้วคงกลับสภาพเดิมยากครับ)
มีท่านใดเคยทำบ้างมั๊ย  หรือใครมีรูปเอามาให้ดูบ้างจะขอบคุณมากครับ

THANACHOT

อย่าแปลงเลยเสียของคับ เดิมๆผมว่าลงตัวแล้วนะ

@@TaJung@@

พูดตามตรงนะลุง  ยังไม่เคยเห็นคันไหนที่แปลงตูดแล้วมันลงตัวโดนใจเลยอ่ะ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

aoaaued

อย่าแปลงเลยเสียของคับ เดิมๆผมว่าลงตัวแล้วนะ

พูดตามตรงนะลุง  ยังไม่เคยเห็นคันไหนที่แปลงตูดแล้วมันลงตัวโดนใจเลยอ่ะ

ขอบคุณทั้ง2ท่านที่แสดงความคิดเห็นครับ +1ม้าให้ทั้ง2ท่านครับ

poy

ส่วนตัวผมชอบเดิมๆนะคับ ลงตัวดี

Hunterzero

ตรูดดดดดด ตามพี่จุงละครับถ้าให้หล่อต้องตัดต่อไม่งั้นก็ลง ของ250 อย่างTZR อะไรแบบเนี้ย ถ้าลงตัวก็ของลุงอ๊อดไงครับลักกี้13อ่าแต่ตอนนี้เต้าขายไปแล้ว
ลองหารูปในเว็บเอาละครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

auntonio_lpn

คันนี้แปลงท้าย ไม่ตัดโครง ทำที่พี่ปู เชียงใหม่ครับ

GENIUS

ตอนได้มาแรกๆ ผมก็อยากแปลงท้ายนะ

แต่พอดูไปดูมาผมว่าเดิมๆ สวยสุดสำหรับผมนะ

Mtz

อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 10:51:47 หลังเที่ยง
ตอนได้มาแรกๆ ผมก็อยากแปลงท้ายนะ

แต่พอดูไปดูมาผมว่าเดิมๆ สวยสุดสำหรับผมนะ
ตามนั้น อิอิ

GENIUS

อ้างจาก: Mtz เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 10:54:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GENIUS เมื่อ ตุลาคม 16, 2012, 10:51:47 หลังเที่ยง

ตามนั้น อิอิ

ลองมองมันนานๆ แล้วจะรู้สึกว่าท้ายเดิมๆ มันลงตัวที่สุดแล้วครับ

อิ อิ

นักบิดชนบท

ไม่อยากยุ่งกับเรื่องตูดๆครับ

"ดีหรือชั่ว" ไม่ได้อยู่ที่การศึกษา  ถ้าคนสันดาน"หมา" การศึกษาก็ไม่ช่วยอะไร

aoaaued

มาแอบดูคร้บ...

ขอบคุณที่มาแอบดูนะ  แต่ไม่ต้องแอบก็ได้ครับ

aoaaued

poy
500 CC.

Re: ถามเกี่ยวกับ TZM ครับ
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 09:02:30 PM » อ้างถึง แก้ไข ลบทิ้ง   

--------------------------------------------------------------------------------
ส่วนตัวผมชอบเดิมๆนะคับ ลงตัวดี

ขอบคุณ ที่แสดงความคิดเห็นครับ

gomol

ตูด...มันไม่..เรียวหรือครับ...????

aoaaued

ตรูดดดดดด ตามพี่จุงละครับถ้าให้หล่อต้องตัดต่อไม่งั้นก็ลง ของ250 อย่างTZR อะไรแบบเนี้ย ถ้าลงตัวก็ของลุงอ๊อดไงครับลักกี้13อ่าแต่ตอนนี้เต้าขายไปแล้ว
ลองหารูปในเว็บเอาละครับ

ขอบคุณน้องมัดที่แนะนำครับ

@@TaJung@@

เออใช่ ๆ รถลุงอ๊อด แปลงตูดได้ลงตัวดูแล้วสวยล่ะ 1 คัน
และอีกคันสีดำแปลงตูด ZX ใส่ก็สวยเหมือนกัน...

แต่ปัญหาคือต้องย้ายกระปุก 2T นี่สิ..
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aoaaued

[i]คันนี้แปลงท้าย ไม่ตัดโครง ทำที่พี่ปู เชียงใหม่ครับ [/i]

ขอบคุณมากครับ

aoaaued

Re: ถามเกี่ยวกับ TZM ครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:51:47 PM » อ้างถึง แก้ไข ลบทิ้ง   

--------------------------------------------------------------------------------

[/size
]

ขอบคุณที่แนะนำครับ

aoaaued

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ +1 ม้าให้คนละตัว อิอิอิ