Main Menu

เฮฟวี่เวทพิกัด 1 ลิตร ขอเป็นลาย CASTROL

เริ่มโดย ตี๋ใหญ่ คาเฟ่&นาซี, สิงหาคม 16, 2011, 08:34:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ฆาตกรโรคจิต!@#$

cloud

เลข บช 283-202-7505 ไทยพาณิชย์ นาย ณัฐวุฒิ อรรถประสิทธิ์
ติดต่อ  083-1977-234 
email : [email protected]
facebook : alias nolimits

Mtz

งานศิลปะครับพี่ ต้องใจเย็นๆ น้าแกต้องใช้จินตนาการอย่างแรงกล้า (เข้ามาแซวน้า จะโดนน้าเตะป่าววะนี้ อิอิ ไม่กล้าไปมิตติ้งแระ   เดี่ยวน้าเอาคืน หุหุ)

cloud

ผมไม่ได้เร่งแต่อย่างใดนะครับนิ กลัวเพื่อนจะคิดเป็นอื่นเพราะ ตกลงไว้ สิ้นเดือนโน่นแน่ะ เพราะฉะนั้นเข้ามา Updateเฉยๆครับ ไม่ได้มาเร่ง
เลข บช 283-202-7505 ไทยพาณิชย์ นาย ณัฐวุฒิ อรรถประสิทธิ์

ตี๋ใหญ่ คาเฟ่&นาซี

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 25, 2011, 11:01:34 หลังเที่ยง
งานศิลปะครับพี่ ต้องใจเย็นๆ น้าแกต้องใช้จินตนาการอย่างแรงกล้า (เข้ามาแซวน้า จะโดนน้าเตะป่าววะนี้ อิอิ ไม่กล้าไปมิตติ้งแระ   เดี่ยวน้าเอาคืน หุหุ)
เด็กศิลป์ก็งี้แหละตาเอ็ม อารมย์ขึ้นๆ ลงๆ ตามประสาศิลปินผู้สร้างสรรค์ผลงาน เข้าใจก็ดีไป....ไม่มีหรอกเอาคืนไม่รู้จะเอาอะไรคืนไม่ยืมอะไรสักหน่ือย...55555
ตี๋ใหญ่ นาซีชอป 085-2363060

Mtz

อ้างจาก: ตี๋ใหญ่ เมื่อ สิงหาคม 25, 2011, 11:09:05 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 25, 2011, 11:01:34 หลังเที่ยง
งานศิลปะครับพี่ ต้องใจเย็นๆ น้าแกต้องใช้จินตนาการอย่างแรงกล้า (เข้ามาแซวน้า จะโดนน้าเตะป่าววะนี้ อิอิ ไม่กล้าไปมิตติ้งแระ   เดี่ยวน้าเอาคืน หุหุ)
เด็กศิลป์ก็งี้แหละตาเอ็ม อารมย์ขึ้นๆ ลงๆ ตามประสาศิลปินผู้สร้างสรรค์ผลงาน เข้าใจก็ดีไป....ไม่มีหรอกเอาคืนไม่รู้จะเอาอะไรคืนไม่ยืมอะไรสักหน่ือย...55555
อุ๊ย รอดฝ่าเท้าน้าตี๋หวุดหวิด อิอิ เข้าใจน้าเข้าใจ งานทำสีนี้มันขึ้นอยู่กับสภาวะอากาศ ความชื้น แระแรงบันดาลใจ ของผมทำเองยังล่อซะเป็นเดือนเลย แถมหลายรอบด้วย เพราะอากาศไม่เป็นใจ วันนี้แดดดีพ่นรองพื้นกะจะพ่นสีจริงในวันรุ่งขี้น ฝนตกนี้ก็จบเห่เลย ต้องรออากาศแห้งๆความชื้นไม่มีอีก
    ป.ล เมื่อไรน้าจะทำห้องอบสีละน้า ผมจะได้ไปขออบด้วย หุหุ ทำสีบ้านตากิ๊ก ผมเล่นซะลังเขาดำไปหลายใบแล้ว เล่นลังเป็นห้องอบสี ส่องด้วยไฟสปอร์ตไลท์ไว้ส่องชิ้นงานตาลุงกิ๊ก อิอิ

อ้างจาก: Mtzm เมื่อ สิงหาคม 26, 2011, 12:08:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ตี๋ใหญ่ เมื่อ สิงหาคม 25, 2011, 11:09:05 หลังเที่ยง
อุ๊ย รอดฝ่าเท้าน้าตี๋หวุดหวิด อิอิ เข้าใจน้าเข้าใจ งานทำสีนี้มันขึ้นอยู่กับสภาวะอากาศ ความชื้น แระแรงบันดาลใจ ของผมทำเองยังล่อซะเป็นเดือนเลย แถมหลายรอบด้วย เพราะอากาศไม่เป็นใจ วันนี้แดดดีพ่นรองพื้นกะจะพ่นสีจริงในวันรุ่งขี้น ฝนตกนี้ก็จบเห่เลย ต้องรออากาศแห้งๆความชื้นไม่มีอีก
    ป.ล เมื่อไรน้าจะทำห้องอบสีละน้า ผมจะได้ไปขออบด้วย หุหุ ทำสีบ้านตากิ๊ก ผมเล่นซะลังเขาดำไปหลายใบแล้ว เล่นลังเป็นห้องอบสี ส่องด้วยไฟสปอร์ตไลท์ไว้ส่องชิ้นงานตาลุงกิ๊ก อิอิ

555+ ของน้าตี๋ว่าฮาแล้วนะ ของลุงกิ๊กฮากว่า

ห้องอบนะเคยมีแต่ตอนนี้ให้แม่ใช้เป็นห้องนอนไปแล้วแกไม่ไหวจะขึ้นไปบนบ้าน ผมเลยต้องไปทำบนบ้านแทน ห้องอบเลยใช้ตู้เสื้อผ้าเก่าๆ..อบแทนไปก่อนยังไม่รู้เลยว่าจะไปสร้างตรงไหนดี ทุกวันนี้ก็ขึ้นๆ ลงๆ บนบ้านเหนื่อยจะตายอยู่แล้ว

cloud

อ้างจาก: ตี๋ใหญ่ เมื่อ สิงหาคม 26, 2011, 12:19:00 ก่อนเที่ยง
ห้องอบนะเคยมีแต่ตอนนี้ให้แม่ใช้เป็นห้องนอนไปแล้วแกไม่ไหวจะขึ้นไปบนบ้าน ผมเลยต้องไปทำบนบ้านแทน ห้องอบเลยใช้ตู้เสื้อผ้าเก่าๆ..อบแทนไปก่อนยังไม่รู้เลยว่าจะไปสร้างตรงไหนดี ทุกวันนี้ก็ขึ้นๆ ลงๆ บนบ้านเหนื่อยจะตายอยู่แล้ว

แต่ฝืมือน้าดีอยู่แล้วครับ ถ้ามีห้องอบด้วย ยิ่งสุดยอดเลย  ขนาดไม่มีห้องอบยังขนาดเลย  KR Castrol คันนั้นสวยมากครับ

shat1478

ภาพแบบนี้หาที่ไหนเหรอครับ หาในอากู๋ ไม่เจอสวยๆแบบนี้เลย จะเอาเป็นแบบครับ ^^

cloud

googleไปเรื่อยๆครับเดี๋ยวก็เจอ

หาดูตามเว็บมอไซค์ก็มีครับ -*-

cloud

ถ้ารู้ชื่อ รุ่น รถ แล้วก็ ยี่ห้อ สปอนเซอร์พิมพ์ลงไปเลยครบผมเช่น HONDA CBR repsol เป็นต้นครับ

bas7026

084-102-6501.  บาสครับ

ยากกว่าที่คิดไว้ เครื่องถ่ายขยายได้แค่นี้แหละครับท่าน เหนื่อยเหมือนเดิม จะขึ้นลายให้นะครับแฮนด์เมคของจริงตัดเองกับมือ..ใกล้แล้วครับรอสักครู่ตอนนี้ทำหลายคันภายในวันเดียว....เดี๋ยวต้องจัดระเบียบสังคมเสียใหม่แล้วไม่ไหวๆ...

tae_cbr_dragster

อุอุ รถวู๊ดดี๊ นี้มาทำใกล้ๆนี้เอง แจ่ม

จำหน่าย กล่องไฟแต่ง
KR SER VICTOR ZX LS DASH CBR SONIC WAVE125
Tel.080-604-3793

คันนี้ แค่ขัดสีทั้งคัน น้าตี๋ ก็คงเหนื่อยมากๆแล้ว 55+

cloud