Main Menu

2T ชัยภูมิ ลูกหลานเจ้าพ่อพระยาแล เชิญมาทางนี้เด้อครับเด้อออ ....

เริ่มโดย SER_NEVERDIE, มีนาคม 03, 2010, 07:56:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

virun

เอ้านึกว่านอนกันหมดแล้วยังอยู่อีกเหรอท่านหรีอว่าพึ่งตื่น

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

อ้างจาก: greendevil เมื่อ กันยายน 20, 2010, 09:39:52 หลังเที่ยง
อ้าว มีรุ่นพี่เทคนิคชัยภูมิด้วยหรอเนี่ย รถคันนี้ของพี่ปุ้ย ชอบมากมาย ตอนนี้ในคอมผมยังมีรูปรถพี่ปุ้ยเป็น ไอดอล อยู่ครับ
ตอนนี้มีตากลมกับโปรอาร์มอยู่สองคัน จะแต่งงามๆเหมือนพี่เลยอ่ะ ตอนนี้ต้องหาเงินก่อน อิอิ
ขอบคุณครับ โดยส่วนตัวนะพี่ชอบแฟริ่งของตัวRRมากกว่านะ มันหน้าตาเหมือนพ่อกับพี่ชายมันอย่างNSR500และNSR250มากกว่าตัวโปรอาร์มซะอีก พี่ยังอยากเอาตัวRRมาทำให้เหมือนตัวแข่งของดูฮานเลยอ่ะ(แต่คันที่มีดันแปลงเป็นไฟคลิ๊กไปแล้ว)

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กันยายน 21, 2010, 06:48:36 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: greendevil เมื่อ กันยายน 20, 2010, 09:39:52 หลังเที่ยง
อ้าว มีรุ่นพี่เทคนิคชัยภูมิด้วยหรอเนี่ย รถคันนี้ของพี่ปุ้ย ชอบมากมาย ตอนนี้ในคอมผมยังมีรูปรถพี่ปุ้ยเป็น ไอดอล อยู่ครับ
ตอนนี้มีตากลมกับโปรอาร์มอยู่สองคัน จะแต่งงามๆเหมือนพี่เลยอ่ะ ตอนนี้ต้องหาเงินก่อน อิอิ

น่าอิจฉาจังนะครับ  ได้เป็นไอดอล ของน้องๆนี่
แหมพูดงี๊ผมก็เขินเป็นนะครับ^_^v

อ้างจาก: virun เมื่อ กันยายน 21, 2010, 06:51:35 ก่อนเที่ยง
เอ้านึกว่านอนกันหมดแล้วยังอยู่อีกเหรอท่านหรีอว่าพึ่งตื่น
ผมเพิ่งตื่นครับ(ตื่นสายอีกตะหาก) v^_^v

270กม./12.77ลิตร

virun

เอ่ะ..คุณปุ้ยไม่ทราบตอนนี้คุณปุ้ยทำงานใน กทม. หรือว่าอยู่บ้านเฮาคับ

อ้างจาก: virun เมื่อ กันยายน 21, 2010, 08:23:00 ก่อนเที่ยง
เอ่ะ..คุณปุ้ยไม่ทราบตอนนี้คุณปุ้ยทำงานใน กทม. หรือว่าอยู่บ้านเฮาคับ
ตอนนี้ขายของอยู่้บ้านครับ กลับมาได้5-6ปีแล้วครับ เคยไปเป็นโฟร์แมนคุมงานก่อสร้างระยะนึงแต่เซ็งผู้รับเหมาเลยกลับมาขายของอยู่บ้านครับ

virun

ท้าได้นั้งรถทัวกลับบ้านไปลงระเหวจะแวะไปเล่นด้วยนะท่าน..เตรียม 037 ไว้ด้วยแล้วกัน......ตามนั้น ??? ???

อ้างจาก: virun เมื่อ กันยายน 21, 2010, 08:46:45 หลังเที่ยง
ท้าได้นั้งรถทัวกลับบ้านไปลงระเหวจะแวะไปเล่นด้วยนะท่าน..เตรียม 037 ไว้ด้วยแล้วกัน......ตามนั้น ??? ???
ครับผม ว่าแต่ไอ้037มันคืออะไรอ่ะไม่รู้จริงๆT_T

virun

[color=limegreen]ออ..037 ก็ LEO ไงท่านก็ลองกลับหัว 037 ดู ได้มาจากท่านจิ๋วเขาบอกมาอีกทีตอนแรกผมก็ไม่รู้หรอก......ตามนั้น[/color] ??? ???

อ้างจาก: virun เมื่อ กันยายน 21, 2010, 11:16:00 หลังเที่ยง
[color=limegreen]ออ..037 ก็ LEO ไงท่านก็ลองกลับหัว 037 ดู ได้มาจากท่านจิ๋วเขาบอกมาอีกทีตอนแรกผมก็ไม่รู้หรอก......ตามนั้น[/color] ??? ???
อ้อ..เข้าใจแล้ว...แต่ถ้า0ตัวแรกเป็น0ตัวเล็กๆได้ใหมครับก็  ".37" ไง >:( >:( >:( ล้อเล่นครับ ยินดีต้อนรับเสมอครับ ???

virun

ท่านปุ้ยผมไปทำงานก่อนนะแอบอู้งานมานานแล้วเดี๋ยวจะแว๊บๆมาใหม่ OK......ตามนั้น ??? ???

อ้างจาก: virun เมื่อ กันยายน 21, 2010, 11:42:08 หลังเที่ยง
ท่านปุ้ยผมไปทำงานก่อนนะแอบอู้งานมานานแล้วเดี๋ยวจะแว๊บๆมาใหม่ OK......ตามนั้น ??? ???
ครับผมก็จะนอนแล้วครับ
ปล.แต่เครื่องเปิด24ชม.ครับเลยออนไลน์ตลอด

SER_NEVERDIE

เร็วนี้ก็ว่าจะกลับไปอยู่ ยุโรปบ้านเราอย่างเป็นทางการอยู่ครับ

แต่ก็ยังไม่รู้เลยจะไปทำมาหากินอะไรดี ประมาณว่ามันเบื่อๆกรุงเทพฯ ยังงัยบอกไม่ถูก สงสัยจะอยู่มาโดน ..... อิอิ

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

virun

คุณปุ้ยครับตื่นยังขอถามอะไรหน่อยคุณปุ้ยใช้ n pro อยู่ใช่ไหมอยากถามว่าเป็นไงบ้างมีปัญหาจุกจิกอะไรหรือเปล่าคือพอดีผมหา kr/ser แจ่มๆไม่ได้ซะทีเลยคิดว่าจะหันมาเล่น n pro คุณปุ้ยช่วยแนะนำหน่อยครับ...ขอบคุณครับ
อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ กันยายน 21, 2010, 11:53:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: virun เมื่อ กันยายน 21, 2010, 11:42:08 หลังเที่ยง
ปล.แต่เครื่องเปิด24ชม.ครับเลยออนไลน์ตลอด

greendevil

อ้างจาก: virun เมื่อ กันยายน 23, 2010, 07:31:37 ก่อนเที่ยง
คุณปุ้ยครับตื่นยังขอถามอะไรหน่อยคุณปุ้ยใช้ n pro อยู่ใช่ไหมอยากถามว่าเป็นไงบ้างมีปัญหาจุกจิกอะไรหรือเปล่าคือพอดีผมหา kr/ser แจ่มๆไม่ได้ซะทีเลยคิดว่าจะหันมาเล่น n pro คุณปุ้ยช่วยแนะนำหน่อยครับ...ขอบคุณครับ
อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ กันยายน 21, 2010, 11:53:25 หลังเที่ยง

พี่ปุ้ย ตอบหน่อยครับ ผมก็รอฟังอยู่ ยังไงจะได้เตรียมตัวทัน อิอิ

อ้างจาก: greendevil เมื่อ กันยายน 23, 2010, 07:24:29 หลังเที่ยง
อ้างจาก: virun เมื่อ กันยายน 23, 2010, 07:31:37 ก่อนเที่ยง

พี่ปุ้ย ตอบหน่อยครับ ผมก็รอฟังอยู่ ยังไงจะได้เตรียมตัวทัน อิอิ
55โทษทีครับตอบช้าไปนิดแค่13ชม.เอง พอดีวันนี้ทำเจ้าRRทั้งวันเลยไม่ได้มาดูคอม ผมว่าจริงแล้วมันก็ไม่มีอะไรจุกจิกเลยนะครับ ซึ่งหากให้เทียบกับKRกับเซอร์ผมก็ตอบไม่ได้ ซึ่งบอกตรงๆKRกับเซอร์จับไสผมยังไม่เคยเลย เพราะมันไม่ใช่สไตล์ที่ผมชอบผมเลยไม่เคยเข้าไปไกล้มันเลยครับ
เอาเป็นว่าพูดถึงNโปรอย่างเดียวเลยนะ(รถผมนะครับรถคนอื่นอาจจะไม่เหมือนกันเพราะรถมัน10กว่าปีแล้วสภาพคงไม่เหมือนกัน) ผมว่าก้ด๊ทุกอย่างนะเสียแต่มันอันช่วง5-6พันรอบแค่นั้นเอง แต่ถ้าก่อนออกตัวเบิ้ลรอบซักนิดออกตัวให้ถูกจังหวะหรือนิสัยส่วนตัวของรถแต่ละคัน ดูเหมือนจะผ่านรอบที่ว่าโดยไม่อั้นเลย ส่วนการรักษาก็ระวังแค่เพืองตั้งโซ่อย่าไปตอกนะครับซื้อประแจตั้งโซ่ตัวนึงไม่แน่ใจนะราคาคงประมาณร้อยนึงมั๊ง ถ้าให้นึกข้อเสียมันผมก็นึกถึงแต่เรื่องอะไหล่ที่เขาร่ำลือกันว่าแพงแค่นั้นเองครับ แต่ผมซื้อมือ2มา2-3ปีก็ยังไม่ได้ซ่อมอะไรนะ นอกจากลื้อถอดนั่นถอดนี่เล่นไปตามประสาคนมือบอนแค่นั้นเองครับ^_^v

อ้างจาก: SER_NEVERDIE เมื่อ กันยายน 22, 2010, 04:15:36 หลังเที่ยง
เร็วนี้ก็ว่าจะกลับไปอยู่ ยุโรปบ้านเราอย่างเป็นทางการอยู่ครับ

แต่ก็ยังไม่รู้เลยจะไปทำมาหากินอะไรดี ประมาณว่ามันเบื่อๆกรุงเทพฯ ยังงัยบอกไม่ถูก สงสัยจะอยู่มาโดน ..... อิอิ
กลับมาก็ดีครับบ้านเราเงียบสงบดีไม่ปวดหัว เพียงแต่บางทีผมคิดว่าชัยภูมิมันเงียบจนเกินไปอ่ะนะ

Aun_Korat

แวะมาเยี่ยมครับไปชัยภูมิอยู่บ่อยๆสักวันคงได้พบกันครับ อั๋นโคราช

greendevil

Qsa555

เชิญร่วมประมูลอาร์ม CBR ชุบโครเมียมครับ เพื่อการกุศลครับไม่หักค่าใช้จ่ายทำบุญทั้งหมดครับ
ตาม ลิ้งนี้เลยครับผม http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=24745.msg382676#msg382676
โดยจะไปมอบให้กับโรงเรียนฝั่งหมิ่นวิทยา ตามลิ่งนัดหมายออกทริปนี้ครับ http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=24704.0
[/ไปทั้วยังเมืองไทยอะ ตูจะปลุกผีๆๆๆๆๆๆๆให้เกิดมา แรงๆๆๆๆอิอิ
นายจักรมงคล อาภาตั้งตระกูล
เลขบัญชี 633-0-1343-16  ประเภทออมทรัพย์
ธนาคารกรุงไทย สาขาสวรรค์วิถี

โอนจำนวนบวกเศษ เช่น 300 โอน 301 บา

SER_NEVERDIE

ณ ตอนนี้เป็นงัยกันบ้างครับ  พี่น้องชาวชัยภูมิเรา ....  :P

My Serpico SS 1996
             http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1424.0
<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขายอะไหล่เซอร์นิดหน่อย เก่า-ใหม่

http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=9007.0

greendevil

อ้างจาก: SER_NEVERDIE เมื่อ ตุลาคม 26, 2010, 02:41:45 หลังเที่ยง
ณ ตอนนี้เป็นงัยกันบ้างครับ  พี่น้องชาวชัยภูมิเรา ....  :P

กำลังหาเงินกลับบ้านอยู่ครับ