Main Menu

เทน่าไส่ท่อลอดแล้ววิ่งไม่ออกครับ

เริ่มโดย khun, มกราคม 20, 2016, 10:24:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

khun

เทน่าไส่ท่อลอดแล้ววิ่งไม่ออกครับ  ช่วยที่ต้องทำเครื่องไม่ครับ ;)

keeauto

khun

ตอนนี้กลับมาไส่ท่อเดิมแล้วเด๋ียวจะบาน

KenJi

ถ้ารถเดิมๆ ไม่คิดมากหรืออยากแรงอะไรมากมาย ท่อเดิมก็ดีสุดครับ

แต่ถ้าอยากใส่ท่อลอดหรือท่อข้าง ก็ใส่ได้นะครับแต่ต้องดูด้วยว่าเครื่องยนต์เดิม หรือปรับแต่งอะไรมาบ้าง (เช่น ปรับองศาไฟ ยกพอตร์ไอดี ไอเสีย ปาดฝา คว้านเสื้อใส่ลูกสูบโต ประมาณนี้จริงๆแล้วมันเยอะถ้าจะทำ 555) เพราะเวลาตีท่อช่างเขาจะได้ตีท่อให้เข้ากับรถและเครื่องยนต์ พูดง่ายๆก็ให้มันพอดีกับความต้องการของเครื่องยนต์ ก็จะสามารถเรียกแรงม้า แรงบิดของเครื่องยนต์ออกมาได้เต็มประสิทธิภาพ หากใส่ท่อไม่รู้สูตรไหนใส่แล้วรับรองยังไงก็วิ่งไม่ออก เผลอๆโดนรถใส่ท่อเดิมสวนไปอย่างสบายๆเลยทีเดียว

khun

ขอบคุณครับได้ความรู้เยอะเลย ผมเองก็พึ่งหันมาเล่น2จังวะเห็นช่วงนี้กำลังมาแรงเลยไม่มีความรู้สักเท่าไร
แต่ถ้ามีตังคงจะไปเล่น150ccดีกว่าครับเครื่องเดิมไส่ท่อลอดวิ่งสบายๆๆก็น่าจะ160กว่าส่วนเทน่าคงไว้เดิมๆๆดีกว่า
แต่งเป็นรถสะสมก็แล้วกันครับ555 ;)javascript:void(0);