Main Menu

กิจกรรมดีๆเพื่อน้องๆและเพื่อสังคม2T

เริ่มโดย Tong_2T_150, กรกฎาคม 25, 2012, 05:44:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

music

can-nim

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 11:57:26 ก่อนเที่ยง

สิ่งที่พวกเราพอจะทำได้คือ
1.ทาสีอาคารไม้2ชั้น ด้านหลังของอาคาร (ทำต่อจากการไฟฟ้าบ้านฉางที่ทาใว้ด้านหน้ากับด้านข้าง)
2.ลงเชลเล็คพื้นไม้หน้าห้องป.4, ป.6และห้องพยาบาล
3.เรื่องสารตะกั่วในเลือดของเด็ก ผมมองว่านี่คือสิ่งที่น่าจะแก้ไขด่วนที่สุด เพราะสารตะกั่วในเลือด คือตัวที่ทำให้การพัฒนาการเรียนรู้ของเด็กช้าลง
  เดาว่าน่าจะมาจาก ถังโลหะ4เหลี่ยมหรือตู้ดื่มน้ำของโรงเรียน(เรียกไม่ถืก...!) เคยดูในรายการข่าวช่อง9 เขาใช้ตะกั่วยาแนวบัดกรีรอยต่อถังน้ำนี้และหม้อต้มก๋วยเตี๋ยวและอื่นๆ
  และคิดว่าสารตะกั่วในเลือดของเด็กๆน่าจะมาจากถังนี้

สองzx korat

เอาด้วยยยยยยยย แจ้งวันและเวลามาเด้อ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

can-nim

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 04:46:11 หลังเที่ยง
เอาด้วยยยยยยยย แจ้งวันและเวลามาเด้อ อิอิอิ

ไม่ลืมพี่สองแน่นอนครับงานนี้

BJC

ได้กินในสิ่งที่ไม่อยากกิน
ได้นอนในที่..ที่ไม่อยากนอน
จะสำมะเหียกอันใด...กับชีวิตในต่างแดน

kpongh

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 04:46:11 หลังเที่ยง
พี่สองต้องได้ลงมาเที่ยวระยองแน่นอนครับ

chaiyabutr

ขอให้ผมได้ทำโครงการดีดีเช่นนี้ด้วยน่ะครับ คืบหน้ายังไงแจ้งผมด้วยครับ ผมจะรีบบึงไปทันทีเลยครับ

can-nim

bad badtz

มีกิจกรรมอีกครั้งเมื่อไหร่ครับ ถ้ามีรบกวนพี่โต้งแจ้งผมด้วยครับพี่ 2ล้อบนทางบุญร่วมบริจาค 1500 ครับผม

"ดิน"น่าน0801004718

can-nim

can-nim

aod_pongpitak

นับจังหวะเลยครับพี่แคนเดี๋ยวผมดันช่วยครับ

can-nim

Tong_2T_150

หนังสือรับบริจาคจากพี่ป้าน้าลุงในวันงานมีตติ้ง2ล้อพลัดถิ่น เยอะเกินคาดหมาย หนังสือดีๆมีคุณค่าก็หลายเล่ม ไม่นึกว่าจะได้รับบริจาคมาในครั้งนี้...ขอบคุณในน้ำใจทุกท่านครั้งนี้ครับ
ขออนุญาตเอ่ยนามผู้บริจาคเพื่อเป็นเกียรตินิดนึงครับ คุณอ้น ศรีมงคลปทุม , พี่ตั๊ก 4x4 , พี่สิทธิ์ ฉะเชิงเทรา, พี่ผู้หญิง ขออภัยที่จำชื่อไม่ได้ครับ กับหนังสือ1ลังบักเอ้..!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

aod_pongpitak

can-nim

nop007

หายเร็วๆ ครับ พี่โต้งลุยกันต่อโครงเพื่อน้องๆ ครับ

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

kpongh