Main Menu

ขอถามเรื่อง สายไฟ เมนของ ser กับ kr

เริ่มโดย kwunzaakub, ธันวาคม 06, 2012, 11:17:46 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kwunzaakub

อยากทราบว่า สายไฟ เมนของ ser รุ่นกล่องเล็ก กับ สายไฟเมน ของ kr รุ่นมีกล่อง มันเหมือนกันไหมครับ แล้วมันจะใส่แทนกันได้ไหมครับ

BEN

เท่าที่ผมเจอมาถ้ากล่องเล็กเหมือนกันมันใส่กันได้ครับ แต่ถ้ากล่องต่างกันมันไม่ได้้ แต่ว่าเอาข้ามรุ่นเรื่องจุดยึดและตำแหน่งไฟเลียวมันจะไม่ลงตัวครับ แต่ก็สามารถเอาใส่ได้  ถูกผิดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ  ก็รอฟังท่านอื่นๆตอบเพื่อเป็นแนวทางเพิ่มเติมครับ
โอนเงิน ธ.กสิกรไทย /สุวินทวงค์
               725-2422-638
นายชัยยศ  เวโรจน์บุษกร
             tel.089-9945492

@@TaJung@@

ใส่ได้  แต่ตำแหน่งอุปกรณ์มันจะไม่ตรง...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

THANACHOT

ตามท่านข้างบนเลยคับ
ที่สำคัญจุดที่วางกล่องไฟมันอยู่่่่คนละกันคับที่ป

RCS_MAN.PEA

ที่พอรู้คือ ปลั๊กไฟท้ายไม่เหมือนกันครับ และปลั๊กไฟหน้าด้วยอะครับ(รึป่าวเพราะเซอร์มีไฟหน้า 2  ดวง) ผิดก็ขออภัย

ASENAL

@@TaJung@@

ไม่มีคำว่าใส่ไม่ได้สำหรับคำว่าแปลงใส่...(ทำมาแล้ว)
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...