Main Menu

ถามปัญหา Suzaki Rc100

เริ่มโดย 2ttnava, เมษายน 30, 2013, 08:00:03 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

2ttnava

รถผมเป็น Suzaki Rc100 ตัวสุดท้ายครับ ปัญหาก็คือ
1.เรื่องไฟหน้า มันไม่ค่อยสว่างเลย ใครมีวิธีโมให้สว่างๆบ้างครับ
2.ผมผ่าเครื่องมาทำลูกเดิมไซด์150 แต่เวลาขี่ไปนานๆแล้วให้ความสูง
มันมีเสียงเหมือนลูกมันเขกฝาเลยครับ ดังพอสมควร

ขอผู้รู้ชี้แนะหน่อยครับ

keeauto

รถรุ่นเก่าไฟหน้ามันก็ต้องทำใจล่ะครับ ยังไงไฟหน้าตาเพชรก้น่าจะยังพอหาได้ตามร้านอะไหล่ร้านเก่าๆหน่อย  แล้วก็เจ้าสวิทไฟนี่ก็ดร็อปไฟไว้พอสมควร อย่างรถรุ่นใหม่ๆเขาไม่ใช้สวิทไฟทำให้ไฟสว่างขึ้น  ส่วนเรื่องเสียงเขกไม่รู้เหมือนกันลองอัดเสียงมาดู

manote

1. หาเรคกูเรเตอร์ของ Crystal มาใส่แทนครับ ไฟ 12V แต่ต้องไล่สายไฟนิดหน่อยนะครับ ผมไม่แน่ใจว่าไฟ RC 100 ตัวสุดท้ายที่ว่ามัน 12V ยัง เพราะ RC มันเป็น 6V อีกอย่างถ้าเปลี่ยน เรคฯแล้วเปลี่ยนแบต 12Vด้วยนะครับ ไฟแจ่มแน่นอน
2. เสียงก้านป่าวครับ อันนี้ไม่ชัวร์ครับ ลองผสมถังช่วยด้วยก็ดีนะครับ
ผิดถูกยังไงต้องขออภัยด้วย

manu16

1.ทำใจครับ ยังไงก็ไม่สว่างขึ้น ต่อให้หาโคมตาเพชรมาใส่ไฟก็กระจายหายหมด

2.รุ่นนี้ลูกสูบโตแต่สลักลูกสูบ/ลูกปืนสลักมันเล็กฮะ มีผลทำให้ตรงปลายก้านสูบมันพังไว

ยิ่งไปเพิ่มไซส์oversize ภาระยิ่งไปตกที่ตรงนี้ สรุปคือต้องเปลี่ยนก้านเลย -*-
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

2ttnava

เรคกูเรเตอร์ ใช่ตัวแบบในรูปรึป่าวครับ(บังเอิญมือใหม่)

2ttnava

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำ

เรื่องลูกเขก จะเสียงมีตอนใช้ความประมาณ70+ครับ และพอเครื่องร้อนจัดๆก็มีเสียงครับ
(กลัวใช้ไปเรื่อยๆจะมีปัญหาตามมา)