Main Menu

Yamaha concord เพิ่งได้มาวันนี้ (พุธ 10 ก.ค.56)

เริ่มโดย 2t_fever, กรกฎาคม 10, 2013, 06:08:47 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

2t_fever

อ้างจาก: Gok เมื่อ กรกฎาคม 18, 2013, 07:55:57 หลังเที่ยง
.

โหววแต่งเสร็จออกมาสวยงามมากเทห์ขึ้นมาอีกเป็นกอง

แฮนด์ไม่ใช่เรื่องใหญ่ สวนมะลิมีเพียบ

แต่หากชอบแฮนด์แท้ผมขอนำเสนอของpcx ถ้าสนใจสอบถามได้(อิอิแอบขายของ)

ใส่แล้วจะออกมาสไตล์ดึงเข้าหาตัวแบบนี้ครับ.

.
-ขอบคุณครับ คงต้องมอง ๆ รถที่วิ่งๆ อยู่ว่าใส่ตัวไหนแล้วโดนใจครับ
แอบเห็นฝาโมโน สวยดี น่าสนอีกแล้ว

rutt

ฝากไว้ในใจชาว RX-K
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97665.0

นายนิรุจน์ หอมชะเอม โทร.081-393-7035

nga

2t_fever

อ้างจาก: rutt เมื่อ กรกฎาคม 20, 2013, 03:59:36 หลังเที่ยง
:D สวยเลยครับ
ขอบคุณครับ ยังเหลืออีกหลายรายการที่่ต้องจัดการครับ
อ้างจาก: nga เมื่อ กรกฎาคม 20, 2013, 06:54:46 หลังเที่ยง
ถ้าได้โลโก้ yamaha ข้างถังงามแน่
จริง ๆ ครับ มันดูโล่ง ๆ

จุ้ย ปช.

อ้างจาก: 2t_fever เมื่อ กรกฎาคม 18, 2013, 08:38:17 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Gok เมื่อ กรกฎาคม 18, 2013, 07:55:57 หลังเที่ยง
.

โหววแต่งเสร็จออกมาสวยงามมากเทห์ขึ้นมาอีกเป็นกอง

แฮนด์ไม่ใช่เรื่องใหญ่ สวนมะลิมีเพียบ

แต่หากชอบแฮนด์แท้ผมขอนำเสนอของpcx ถ้าสนใจสอบถามได้(อิอิแอบขายของ)

ใส่แล้วจะออกมาสไตล์ดึงเข้าหาตัวแบบนี้ครับ.

.
-ขอบคุณครับ คงต้องมอง ๆ รถที่วิ่งๆ อยู่ว่าใส่ตัวไหนแล้วโดนใจครับ
แอบเห็นฝาโมโน สวยดี น่าสนอีกแล้ว

ต้องลองไปมิตติ้ง กับกลุ่มที่เล่นรุ่นนี้ครับพี่ อิอิ
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

2t_fever

อยากไปครับจุ้ย แต่มันยังไม่ลงตัว ถ้าเสร็จก็อาจจะ

2t_fever

แฮนด์ทรงนี้ น่าจะเหมาะสมกว่า วางมือสบาย แล้วก็ดูลงตัวดี แต่อยากได้เป็นอลูมิเนียมสี ไม่ทราบว่ามีหรือป่าว

aoaaued

สภาพเดิมดีครับ  สวยมาก                                                                     

2t_fever

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กรกฎาคม 23, 2013, 01:56:17 หลังเที่ยง
สภาพเดิมดีครับ  สวยมาก                                                                     
-ขอบคุณครับ เมื่อคืนวันศุกร์ได้ลองนำไปวิ่งดูแล้ว ติดไฟแดงแยกไหน มีแต่สิงห์มอไซค์ทั้งหลายหันมามอง
ภูมิใจลึก ๆ อยู่คนเดียว ^_^

2t_fever

วันนี้ไปเดินหาซื้อหลอดไฟหน้า/หลอดไฟเลี้ยว หายากแล้วซิ
ได้แต่หลอดไฟหน้า หลอดไฟเลี้ยวไม่มี ไปไล่สายไฟใหม่ที่ร้าน ช่างแนะนำให้แปลงเป็น 12v
เพื่อน ๆ สมาชิก 2t มีใครแปลงมาบ้างครับ หรือมีข้อเสนอแนะยังไงดี

Gok

.

หลอดไฟเลี้ยว6v ร้านเจ๊ธนันต์เซ็นหลุย-ร้านไทยอุดมจันทร์ซ.10และก็เจ้าเจ๊หลังป้อม3แยกถ.ทรัพย์มีครับ.

.

2t_fever

อ้างจาก: Gok เมื่อ กรกฎาคม 24, 2013, 09:34:37 หลังเที่ยง
.

หลอดไฟเลี้ยว6v ร้านเจ๊ธนันต์เซ็นหลุย-ร้านไทยอุดมจันทร์ซ.10และก็เจ้าเจ๊หลังป้อม3แยกถ.ทรัพย์มีครับ.

.
ขอบคุณครับ

blue_jrs

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

2t_fever

ถอดไส้ท่อออกมา สั้นกระติ๊ดเดียว ถึงว่า เสียงมันแสบแก้วหูดีจัง ท่อเดิม ๆ ใส่ใส้ท่อแบบไหนดีครับ

2t_fever

ไปเดินสะพานควาย หาตัวจับโช๊ค ได้มาไม่ตรงขนาด ก็เลยเป็นแบบนี้ ต้องเข้าโรงกลึงซักหน่อย ถึงจะสวย

หูกระจก honda sonic นำมาเป็นตัวยึดกับเฟรม พอได้อยู่ ตามคำแนะนำของสมาชิก 2t ขอบคุณที่ให้ไอเดียครับ
ประกอบเสร็จ ได้มาตามรูปแบบนี้ ค่อนข้างพอใจ

Gok

ton3179

ธเนษฐ ผองศีร 54/2 ม.5 ต.บางยอ อ.พระประเเดง จ.สมุทรปราการ 10130 โทร0805587614 ต้นครับ  ธนาคารกสิกรไทย ท่าเรือสาธุประเดิษฐ์ เลขบัญชี 048-2-24877-4 ออมทรัพย์