Main Menu

ใส่อันไหนดีกูรู NSR แนะนำหน่อย

เริ่มโดย keerathiseeket, กันยายน 19, 2014, 08:03:48 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

keerathiseeket

คือผมมี NSR 150 RR แต่ใส่ชุดสีท่อนหน้าของ SP ผมจะใส่ Inner Panel กับ Air Gide  ของตัว  RR หรือ SP ดีครับ ถึงจะดูสวยงาม เนียนๆ  :-*

ratree

อิอิ บ่ขออกความคึด มักไผมักเพิลโลด

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

lordomo

รถอะไรหว่า?

aoaaued

หึหึ...ผมก็ไม่รู้จักเหมือนกัน  อิอิอิ

TUMNS15RR

อ้างจาก: lordomo เมื่อ กันยายน 26, 2014, 11:03:27 หลังเที่ยง
Inner Panel กับ Air Gide คืออะไรครับ
เดานะ ไอ้ Inner น่าจะฝาปิดบนที่ท่อดักดักตรงข้างถัง แผ่นดำๆ
ไอ้ Air น่าจะตัวดักลม

keerathiseeket

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ กันยายน 28, 2014, 09:27:47 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: lordomo เมื่อ กันยายน 26, 2014, 11:03:27 หลังเที่ยง
Inner Panel กับ Air Gide คืออะไรครับ
เดานะ ไอ้ Inner น่าจะฝาปิดบนที่ท่อดักดักตรงข้างถัง แผ่นดำๆ
ไอ้ Air น่าจะตัวดักลม
Inner Panel   กับ      Air Guide (ตกตัว u)   
ครับ มันเป็นชื่อเรียก ใน service manual English ตัดสินใจแล้วมั้นต้องใส่ของ ตัวเอ็น โปรนั่นและแปลงใส่เอา ตัวInner ของ ตา กลม มันเป็นช่องว่างเยอะไม่ชิดกับชุดสี ฯ

lordomo

Air Guide ผมรู้ละ มันคือท่อลมนั่นเอง ถ้าใส่หน้ากาก Npro ก็ต้องใส่ของ N pro ดัวยครับ ท่อมันจะไปต่อกับตรงรูลมด้านหน้า ของหน้ากากครับ
ถ้าใส่ Air Guide ของ ตากลม มันจะไม่มีที่ยึดครับ เพราะว่า ของตากลมมันเข้าไปล็อกกับ ช่องลมตรงหน้ากาก ซึ่งหน้ากาก 2 ตัวนี้มันไม่เหมือนกัน
รูก็ไม่เหมือนฉะนั้นถ้าเปลี่ยนก็ควรจะเปลี่ยนด้วยกันเลยครับ อาจจะต้องแปลงจุดยึดตรงเฟรมเล็กน้อย

Inner panel มันไม่ได้ยึดกับหน้ากาก แต่มันยึดกับเฟรมรถ ก็ต้องดูก่อนครับว่าตำแหน่งรูมันได้รึเปล่า

แผ่น Inner panel มันไม่เท่ากัน ทั้ง 2 รุ่น ของตากลมเหมือนจะแคบกว่า แล้วแผ่นมีส่วนโค้งด้วย ส่วนของ n pro มันจะตรงเรียบเลย

ผมมีทั้งสองรุ่นครับ เคยถอดชิ้นส่วนมาเทียบกันอยู่ครับ แต่ตากลมขายไปแล้ว เหลือแต่ n pro
รถอะไรหว่า?