Main Menu

สายเร่งออโต้ลูป

เริ่มโดย phichai, พฤศจิกายน 21, 2012, 01:35:54 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

phichai

ถ้าเราทำการล็อคสายเร่งออโต้ลูปให้สุดโดยการแกะออกจากตัวเชื่อมต่อที่มาจากสายคัยเร่งแล้วดึงค้างไว้จะได้ไหมครับเอาแบบดึงไว้สุดเลยครับเพราะรู้สึกว่าออโต้ลูปของผมมันออกน้อยขนาดปรับตัวเร่งไว่จนสุดแล้วยังไม่ค่อยมีควันเลยถ้าเราแกะสายมันออกมาแล้วดึงค้างไว้จะมีผมอะไรไหมครับ ;)

iicezkub19

อ้างจาก: phichai เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2012, 01:35:54 หลังเที่ยง
ถ้าเราทำการล็อคสายเร่งออโต้ลูปให้สุดโดยการแกะออกจากตัวเชื่อมต่อที่มาจากสายคัยเร่งแล้วดึงค้างไว้จะได้ไหมครับเอาแบบดึงไว้สุดเลยครับเพราะรู้สึกว่าออโต้ลูปของผมมันออกน้อยขนาดปรับตัวเร่งไว่จนสุดแล้วยังไม่ค่อยมีควันเลยถ้าเราแกะสายมันออกมาแล้วดึงค้างไว้จะมีผมอะไรไหมครับ ;)

อันนี้ผมไม่แน่ใจ   แต่ถ้าไม่ออยากทำไรมาก ผสมลงถังน้ำมันครับ  ^^
เลขบัญชี 5360507802
นายสหรัฐ ธุระพันธ์ กรุงไทย
082-6975956

Hunterzero

อ้างจาก: phichai เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2012, 01:35:54 หลังเที่ยง
จะว่าไป  ที่่ว่าเปลี่ยนปั้มออโตลูปรอบที่แล้วได้ไล่ ลมปั้มไหมครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

kobchai พระประแดง

ไม่มีควันมันก็ดีแล้วนิครับ  เห็นบางคันยิ่งกว่ารกขายไก่ปิ้ง
085-3529232  กอบชัย  เสรีสำราญ
ธนาคารกสิกรไทย เลขที่บัญชี 170-2-97550-2
40/1 ม.6 ต.บางหญ้าแพรก อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

phichai

คราวที่แล้วช่างทำมาอะครับตอนแรกๆกะมีควันปกติดี  หลังควันค่อยๆลดลงจนถึงขนาดบางทีมองไม่เห็นหรือไม่มีเลยกะไม่รู้ครับพอเอารถเข้าไปซื้อเครื่องมือขากลับลูกเกือบติดเลยอะครับขี่ๆอยู่ดังติ้วเลยช่วงจังหวะที่ดังเร่งไม่ไปด้วยครับเลยปล่อยให้รถมันไหลไปแต่มันกะยังไม่ทันดับพอมันหายดังบิดต่อมันกะยังมาได้เกือบแย่เลยครับ

ทำไงครับไล่ลมปั้มหุๆ

ตอนนี้ผมเลยถอดสายเร่งปั้มละครับถอดสปิงออกแล้วใช้วิธีการยกสุดแล้วเอาน็อตเบอร์สิบยาวประมาณนิ้วนึงขัดไว้ครับไม่ให้มันตกลงมา

แล้วกะผสมออโต้ลูปสองฝาน้ำมันเครื่องเชล  วันนี้ดูๆละค่อยพอดีหน่อยครับ

Hunterzero

RCสตาร์ทมือไหมครับ?    ไล่ลมปั้ม มันจะมีน้อตให้คลายเพื่อให้น้ำมันมันลงครับ ว่าแต่น้ำมัน มันปั้มออกมาจากปั้มหรือเปล่า ลองดูหรือยังอ่า ไม่งั้นก็ผสมถังไปโล้ด
ถ้ากลัวออโตลูปไม่ลง

phichai

เคยลองคลายละครับน้ำมันออโต้ลูปไหลทะลักเลยครับ   สตาทเท้าคับ

คงต้องรอน้ำมันใกล้หมดละครับเดี้ยวลองไม่ผสมถึงดูว่ามันยังออกอยู่ไหมครับ

ทำไมน้ำมันออโต้ลูปมันออกน้อย :P

Hunterzero

เอางี้สตาร์ทเครื่องดึงสายที่เสียบไปเข้าแป้นหรีดออกแล้วดันตัวเร่งให้สุดถ้ามันลงปกติ นับไม่เกิน2วิหรอกมันจะหยดมา1หยด ถ้า หยดมาก็แสดงว่าปั้มมันจ่ายปกติ

phichai

เกินครับประมาณ-สามสี่วิได้ครับ   ตอนนี้ผมหนุมพูเล่ยกขึ้นสุดเลยครับไม่ใช้แล้วสายที่มาจากสายคันเร่งยกสุดแล้วเอาน็อตเบอร์สิบยาวนิ้วนึงเสียบไว้กันมันไหลลงเอาสปิงที่ทำให้ดีดกับออกละครับ

Hunterzero

phichai

เปลี่ยนใหม่น่าจะดีที่สุดใช่มะครับ

nutza77

อันนี้ ผมเคยทำ แต่เดี๋ยวนี้ใช้แบบเดิมแล้ว คือ เอาสายเกียร์ของจักยาน มาเร่งออโต้ลูป เวลาจะซัดค่อยเปิด เร่งเอา พอขี่ปกติเปิดนิดเดียว แจ่ม นะ แต่กลัวลืม แต่แนะนำทำไห้เหมือนเดิมดีกว่า