Main Menu

โอ้ว! พระเจ้าจอร์จ ผมถอดน๊อตยึดแท่นเครื่องไม่ออก Suzuki Flash ครับ กรรม.....

เริ่มโดย thanh, พฤศจิกายน 21, 2013, 07:33:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

ลองทุกท่าแล้ว มันออกไปสองหน้าเครื่องกับตัวล่างครับ แต่อีตัวใหญ่เบอร์ 14 แม่งไม่รู้แม่งติด-่าอะไร ตีจนหมดแรงแล้วก้อไม่ออก เราก้อดูๆ ไอ้-่าน๊อตยึดแท่นเครื่อง ปกติแม่งก้อไม่มีเทคโนโลยีอะไรนี่หว่าจะว่ามันไปล๊อคอะไรไว้ป่าววะก้อไม่มีนี่ มัีนก้อยาวๆมีเกลียว แต่อีนี่ทำไมไม่ออกวะ ตัวเมียน่ะออกครับพี่น้อง แต่ตัวผู้ยาวๆ เนี่ยไม่ออกมันก้อหมุนได้รอบอยู่นะ แต่ไม่ออก จะเอาไปยิงที่บริษัทก้อแหมถอดมันเกือบหมดคันและ กระบะก้อไม่มี กรรม....รบกวนเพื่อนๆชี้แนะด้วยครับ

DEDOR

ฉีดโซแน็คช่วยครับ  ไปก่อน  รอท่านอื่นมาบอกครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

thidasatan

aotdj

อาการนี้เหมือนผมเลยครับ
แต่ของผมเป็นน๊อตสวิงอามครับ
วิธีผมนะครับ  ผมใช้น้ำมันเครื่องหยอดทิ้งไว้1คืน
แล้วตอกออก  แต่ตอกออกมานิดนึงแล้วมันติด ให้ตอกกลับแล้วตอกออกใหม่ครับ
ทำซ้ำจนมันออกนะครับ

ปล.ถอดออกมาแล้วตออนใส่อย่าลืมทาจารบีด้วยนะครับ

thanh

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับ เรื่องของเรื่องมันก้อหมุนได้รอบครับเอากรอกแกรกหมุนมันก้อลื่นดีครับ แต่อาการเหมือนกับมีสลักยึดซึ่งมันก้อไม่น่าจะมีครับ ของพวกเนี้ย หรือเป็นไปได้ว่าน๊อตตัวยาวนี่มันจะคดนึ๊สนึง แต่ผมก้อตีแม่งจนหมดแรงครับไม่ออก เอาเข้ขึ้นรอบทิศเลยกะว่ามุมดีๆแม่งจะใจอ่อนออกให้  แม่มเอ๊ยแค่น๊อตตัวเดียวเล่นกูเป็นวัน ฝากไว้ก่อน 55555