Main Menu

ถึงคุณกิ๊ฟ_Ubon ผู้เงียบหาย จากลูกค้าผู้รอคอย

เริ่มโดย Thekop koh tao, เมษายน 03, 2011, 09:27:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

musicman_ton

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ พฤษภาคม 13, 2011, 10:55:06 หลังเที่ยง
การกระทำสำคัญกว่าคำพูด ผมไม่เชื่อหรอกว่าพวกเขาจะไม่รู้จักกัน ตามนั้น
มาขายของเอาเงินเขา แล้วก็โกงเขา เลวมาก

ขอแจ้งสักนิดนึงนะครับ ที่ พี่หมอบอกว่า (ไม่เชื่อหรอกว่าเขาไม่รู้กัน)

ผมรู้ครับ และ ทุกคนที่อยู่ใน กลุ่มอุบลรู้ ว่า มันเกิดอะไรขึ้น

และผม รวมทั้ง พี่ๆ ทุกคนที่อยู่ใน บอร์ด อุบล ก็ไม่ได้ นิ่งนอนใจ เลย

พยายาม ตามให้ตลอด (ผมเจอแกทุกครั้ง ผมถามเรื่อง นี้ตลอด แกก็ บอกผมแค่ว่า เอาใว้นั่นหละ เดี๋ยวไปจัดการเอง )

พวกพี่ๆ จะให้ผมทำยังไงอีกครับ ปัญหา ที่เกิดขึ้น พี่กิ๊บ แก ทำขึ้นมาเอง จะมาว่า คน อุบล ไม่ตามเรื่องให้ ก็ไม่ถูกนะครับ

เพราะแกบอกแล้ว ว่า (เอาใว้นั่นหละ เดี๋ยวไปจัดการเอง ) จะให้ผมยังไง

จะให้ผม ลากคอ แก มา โพส แจ้ง ก็คงไม่ใช่ เพราะ มันไม่ใช้เรื่งอะไรของผม

ผมไม่มี สิทธิ ขนาดนั้น  ผมทำได้ เท่าที่ผมทำ เพราะ ส่วนตัวผม ไม่ม้มีเวลาว่าง จะไป ตามเรื่องนี้ขนาดนั้น

ขนาดผมโทรไป แกก็ยังไม่รับสาย เลย 

พี่ หลายๆ คนใน บอร์ด อุบล ก็อยากพูดแบบผม เช่นกัน ผม ขอฝากใว้ แค่นี้หละ ครับ

หรือ ท่านใด อยาก จะไปหาแกที่บ้าน เชิญได้เลย เดี๋ยวผม พาไปเอง ผมรู้จักหมดแหละ ว่าบ้านแกอยู่ไหน

แต่บ้านเลขที่ผมไมรู้ เพราะ แก เช่า บ้านอยู่

ตามนั้น ครับ ควรไม่ควร แล้ว แต่ พิจารณา

ขออย่างเดียว อย่า เหมา รวม

tzr133

สรุปคือเค้ายังไงละครับ ถ้าของมีไม่มีเงินส่ง ผมก็บอกไปแล้วว่าจะโอนค่าส่งของไปให้ ไม่ต้องลากคอใครมาตอบหลอกครับแต่ ไอที่บอกว่าเอาไว้นั้นแหละเดียวจัดการเองนี้ยังไงครับ คือเย็นเจี้ยบ เลยว่างั้น ตังก็โอนไปแล้วยังจะบอกว่าไม่มี ตังส่ง ไม่เค้าใจเอาไรคิด ที่พูดไม่ได้เหมารวม นะครับหมาย ถึง ไอคุน กิฟคนเดียว ทำขนาดนี้ไม่เรียกพี่ แล้ว

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

::)ผิดก็ว่าไปตามผิดถูกก็ว่าไปตามถูกนิสัยไม่ดี
::)ใครไปเหมารวมผมถามหน่อยอย่ามาร้อนตัว
::)เขาต้องการแค่เงินคืนเขาเครียดนะครับคนโดนโกง
:)เงิน4000บาทไม่ใช่น้อยๆเขาหากินด้วยหยาดเหงื่อแรงงาน
::)ปัดโธ่อยู่เฉยๆเถอะครับตามนั้น
ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

บทสรุปผมขอชื่อที่อยู่พรุ่งนี้ผมว่างอยู่จะไปแจ้งความให้ตามนั้นส่งให้ผมด้วยpm.หลังไมค์ ::)
ถ้าคุณโดนโกงที่อุดรธานีด้วยตามหลักแล้วผมไปตามให้โดยบ่ต้องเรียกร้องหรอกครับ
คนไม่โดนโกงไม่เดือดร้อนหรอกฮ่วย

:-Xบ่เสร้างสรรค์บ่เฮ็ดหยังกะอยู่ซื่อๆโลดตามนั้น

Thekop koh tao

ผมไม่เข้าใจว่า คุณกิ๊ฟ ทำอะไร อยู่ที่ไหน คิดอะไรอยู่ตอนนี้
ล่าสุดออกมาแสดงตัวเมื่อวันที่ 22 มีนาคม แล้วก็หายไปเลย
ผมก็ยังดีหน่อยที่ได้ของแล้ว แต่กว่าจะได้ก็รอนานเหมือนกัน
เพราะของมีไม่กี่ชิ้น ราคาไม่แพงเท่าไหร่
ตอนนี้รายหนักๆก็คงจะเหลือคุณ TZR133 คนเดียวหรือเปล่า
ไม่แน่ใจ แต่ก็เห็นใจนะครับ เป็นกำลังใจให้แล้วกัน เข้าใจหัวอกเดียวกัน
แต่ผมว่าไม่ต้องรอแล้วละครับ ดำเนินการตามขั้นตอนต่อไปเลยครับ
ไม่ต้องรอครับ รอไม่ได้แล้ว เย็นเป็นน้ำแข็งแบบนี้ สุ่มไฟลนหน่อยจะเป็นไรไป
สุ่มไฟลนให้มันร้อน เอาให้มีควันเยอะๆครับ จะได้อยู่ไม่ได้ ทั้งร้อน ทั้งควัน เดี๋ยวก็ออกมาจากรูเองแหละครับ
เตรียมหลักฐานให้ครบครับ เลขที่บัญชีที่โอนเงินน่าจะสืบหาที่อยู่ได้นะครับ เพราะเปิดบัญชีใหม่ต้องใช้หลักฐานพวกนี้อยู่แล้ว
เรื่องแจ้งความ ผมว่าแจ้งที่ไหนก็ได้นะครับเหมือนกัน เดี๋ยวตำรวจเขาคงจะติดต่อกันเอง
ข้อนี้ไม่แน่ใจจะทำได้หรือเปล่า รองไปติดต่อที่สถานีตำรวจใกล้บ้านท่านก่อนแล้วกัน
ส่วนที่อยู่ของคุณกิ๊ฟผมไม่ได้เก็บไว้ ใหม่จะเขียนที่อยู่มาด้วย แต่ล่าสุดไม่เขียนครับ

ปล.เป็นกำลังใจให้นะครับ

ปล.กระทู้ไม่น่าสนใจ ไม่ค่อยมีใครเข้ามาดู หรือดูแล้วผ่านไป เย็นๆ
ตั้งมาตั้งนานมีอยู่ 5 หน้าเอง กรรมจริงๆ กระทู้อื่นปาเข้าไปเท่าไรแล้วก็ไม่รู้
ขนาดเรื่องจบไปแล้วยังมีคนมาโพสอีก กรรม

ปล.เอาอย่างที่พบว่า ก่อไฟเผาให้มันร้อนหน่อยก็ดีนะครับ

คุณ TZR 133 ได้เรื่องยังไงก็ส่งข่าวนะครับ
จะรอดูว่าเรื่องนี้จะจบยังไง.......

sodaban

ผมก็ยัง รอ"มอเตอร์วาวล์ TZR (สายสีนํ้าเงิน)" ต่อไป  แล้วก็จะมาโพส ต่อไป ว่ายังไม่ได้ของ

(ปลาเน่าตัวเดียว เหม็นทั้งข่อง)
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
http://image.ohozaa.com/main/http://apps.dlt.go.th/carpending/

DarkEdition

"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ พฤษภาคม 18, 2011, 11:24:09 หลังเที่ยง
::)ผิดก็ว่าไปตามผิดถูกก็ว่าไปตามถูกนิสัยไม่ดี
::)ใครไปเหมารวมผมถามหน่อยอย่ามาร้อนตัว
::)เขาต้องการแค่เงินคืนเขาเครียดนะครับคนโดนโกง
:)เงิน4000บาทไม่ใช่น้อยๆเขาหากินด้วยหยาดเหงื่อแรงงาน
::)ปัดโธ่อยู่เฉยๆเถอะครับตามนั้น

ใจเย็นๆ ครับท่าน ผมว่าเราพอจะมีความหวังครับ
ในเมื่อเขาบอกว่า เขาโทรคุย เขาได้เจอกับคุณกิ๊ฟ
เราก็ขอให้เขาช่วยเราอีกทีครับ
คือให้เขาโพสบอกเราหน่อยว่าเขาไปเจอที่ไหน อย่างไร
ถ้าเขาจะกรุณานะครับ ผมว่าเขาคงจะรู้ที่อยู่ของคุณกิ๊ฟครับ
เพราะเขาไปเจอมาแล้ว ทีนี้เราก็จะรู้ที่อยู่แล้วเอาไปแจ้งความ
ตำรวจก็น่าจะตามได้ง่ายขึ้นนะครับ ผมเขายังคงกบดานอยู่ในพื้นที่ครับ
คงไม่หนีออกเขมรไปก่อน อิอิอิ ตามนั้นครับ

tzr133

นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

DarkEdition

ถ้าไงก็อย่าให้เกิน 3เดือน เมื่อรู้ว่าถูกโกงนะคับ เดี๋ยวอายุความจะขาดซะก่อน
"อันขี้เหล้า ขี้ยา หมาไม่ Dag คนก็แปลกDag ได้ไม่อายหมา"

tzr133

นี่เบอร์บันชีเค้าครับ
4012409391
นาย จีราวัฒน์. ศรไชย
ธ ไทยพานิชย์
ใครจะโอนเข้าก็คิดให้ดีก่อนครับ

0884246578

รอท่านผู้หวังดีมาโพสที่อยู่บ้านเช่าของคุณกิ๊ฟครับ
ก่อนที่เขาจะรู้ตัว ย้ายบ้านหนีไปเสียก่อน
อย่าลืมว่าเขาเช่าบ้านอยู่นะครับ

อ้างจาก: tzr133 เมื่อ พฤษภาคม 19, 2011, 09:53:23 ก่อนเที่ยง
นี่เบอร์บันชีเค้าครับ
4012409391
นาย จีราวัฒน์. ศรไชย
ธ ไทยพานิชย์
ใครจะโอนเข้าก็คิดให้ดีก่อนครับ

ท่านลองติดต่อสถานีตำรวจใกล้บ้านก่อนก็ได้นะครับ
ว่าจะสามารถแจ้งความได้ไหม จะได้ไม่เสียเวลา
ระหว่างที่รอที่อยู่บ้านเช่า เมื่อได้ที่อยู่แล้วเราค่อยมาว่ากันว่าจะทำยังไงต่อ

ปล.รอไม่ไหวแล้ว อยากเห็นผลที่มันจะออกมาว่าจะเป็นอย่างไร
นี่ถ้าไม่ติดเกาะ จะสมัครออกทริป อุบลฯ ด้วยคนอิอิอิ

อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ พฤษภาคม 18, 2011, 11:27:54 หลังเที่ยง
บทสรุปผมขอชื่อที่อยู่พรุ่งนี้ผมว่างอยู่จะไปแจ้งความให้ตามนั้นส่งให้ผมด้วยpm.หลังไมค์ ::)
ถ้าคุณโดนโกงที่อุดรธานีด้วยตามหลักแล้วผมไปตามให้โดยบ่ต้องเรียกร้องหรอกครับ
คนไม่โดนโกงไม่เดือดร้อนหรอกฮ่วย

เอ๋า ผมบอกไปแล้ว ว่าผมไปตามให้แล้ว( แกบอก ว่า เอาใว้นั่นหละ เดี๋ยวไปจัดการเอง )

สำหรับผม ช่วยได้แค่นี้หละ ครับ

ส่วนข้อความข้างล่างนี่
อ้างจาก: ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก เมื่อ พฤษภาคม 13, 2011, 10:55:06 หลังเที่ยง
การกระทำสำคัญกว่าคำพูด ผมไม่เชื่อหรอกว่าพวกเขาจะไม่รู้จักกัน ตามนั้น
มาขายของเอาเงินเขา แล้วก็โกงเขา เลวมาก

( ผมไม่เชื่อหรอกว่าพวกเขาจะไม่รู้จักกัน )

นี่หละครับ เขาเรีกว่า เหมารวม จริงอยู่ ว่า ผม อายุ น้อยกว่า คนบางคนใน บอร์ดนี้

แต่ถ้าหลายๆ ท่านได้มาอ่าน ข้อความ ในนีทั้งหมด เขา ก็จะคิด ตรงกันว่า

คนอุบล หายไปไหนหมด ทำไมไม่ช่วย  ไม่เคยได้ยินคำนี้หรอครับ

(ปลาน่าตัวเดียวตายหมดฝูงหนะ)

อ้างจาก: musicman_ton เมื่อ พฤษภาคม 17, 2011, 10:02:20 หลังเที่ยง

ขอแจ้งสักนิดนึงนะครับ ที่ พี่หมอบอกว่า (ไม่เชื่อหรอกว่าเขาไม่รู้กัน)

ผมรู้ครับ และ ทุกคนที่อยู่ใน กลุ่มอุบลรู้ ว่า มันเกิดอะไรขึ้น

และผม รวมทั้ง พี่ๆ ทุกคนที่อยู่ใน บอร์ด อุบล ก็ไม่ได้ นิ่งนอนใจ เลย

พยายาม ตามให้ตลอด (ผมเจอแกทุกครั้ง ผมถามเรื่อง นี้ตลอด แกก็ บอกผมแค่ว่า เอาใว้นั่นหละ เดี๋ยวไปจัดการเอง )

พวกพี่ๆ จะให้ผมทำยังไงอีกครับ ปัญหา ที่เกิดขึ้น พี่กิ๊บ แก ทำขึ้นมาเอง จะมาว่า คน อุบล ไม่ตามเรื่องให้ ก็ไม่ถูกนะครับ

เพราะแกบอกแล้ว ว่า (เอาใว้นั่นหละ เดี๋ยวไปจัดการเอง ) จะให้ผมยังไง

จะให้ผม ลากคอ แก มา โพส แจ้ง ก็คงไม่ใช่ เพราะ มันไม่ใช้เรื่งอะไรของผม

ผมไม่มี สิทธิ ขนาดนั้น  ผมทำได้ เท่าที่ผมทำ เพราะ ส่วนตัวผม ไม่ม้มีเวลาว่าง จะไป ตามเรื่องนี้ขนาดนั้น

ขนาดผมโทรไป แกก็ยังไม่รับสาย เลย 

พี่ หลายๆ คนใน บอร์ด อุบล ก็อยากพูดแบบผม เช่นกัน ผม ขอฝากใว้ แค่นี้หละ ครับ

หรือ ท่านใด อยาก จะไปหาแกที่บ้าน เชิญได้เลย เดี๋ยวผม พาไปเอง ผมรู้จักหมดแหละ ว่าบ้านแกอยู่ไหน

แต่บ้านเลขที่ผมไมรู้ เพราะ แก เช่า บ้านอยู่

ตามนั้น ครับ ควรไม่ควร แล้ว แต่ พิจารณา

พี่เขาคงไม่ได้คิดเหมารวมหรอกครับ
เท่าที่อ่านดู มีท่านเท่านั้นที่ได้เจอกับคุณกิ๊ฟ
ยังไงรบกวนโพสที่อยู่บ้านเช่าให้ด้วย ไม่ต้องมีบ้านเลขที่ ก็ได้
บอกแค่อยู่บริเวณไหนของอุบลฯ บอกละเอียดๆหน่อย
บ้านอยู่ไหน ถนนอะไร หลังที่เท่าไหร่ มีจุดสังเกตอะไร
ใกล้สถานที่ใด จะไปได้ยังไง มีแผนที่แนบมาด้วยยิ่งดี แค่นี้ตำรวจเขาคงตามได้ไม่ยาก

ปล.ตอนนี้ผมมองว่ามีท่านคนเดียวเท่านั้น ที่สามารถช่วยเราได้ ในเรื่องที่อยู่ของคุณกิ๊ฟ
เพียงแค่ท่านช่วยเรื่องที่อยู่ เรื่องอื่นเดี๋ยวทางผมและเพื่อนสมาชิกท่านอื่นจะช่วยกันคิดเองว่าจะทำอย่างไรต่อ
รีบๆหน่อยก็ดีนะครับ เดี๋ยวผู้ต้องหาจะรู้ตัวเสียก่อน แล้วทีนี้จะตามยากขึ้นไปอีก

อ้างจาก: Thekop koh tao เมื่อ พฤษภาคม 19, 2011, 10:19:44 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: musicman_ton เมื่อ พฤษภาคม 17, 2011, 10:02:20 หลังเที่ยง

พี่เขาคงไม่ได้คิดเหมารวมหรอกครับ
เท่าที่อ่านดู มีท่านเท่านั้นที่ได้เจอกับคุณกิ๊ฟ
ยังไงรบกวนโพสที่อยู่บ้านเช่าให้ด้วย ไม่ต้องมีบ้านเลขที่ ก็ได้
บอกแค่อยู่บริเวณไหนของอุบลฯ บอกละเอียดๆหน่อย
บ้านอยู่ไหน ถนนอะไร หลังที่เท่าไหร่ มีจุดสังเกตอะไร
ใกล้สถานที่ใด จะไปได้ยังไง มีแผนที่แนบมาด้วยยิ่งดี แค่นี้ตำรวจเขาคงตามได้ไม่ยาก

ปล.ตอนนี้ผมมองว่ามีท่านคนเดียวเท่านั้น ที่สามารถช่วยเราได้ ในเรื่องที่อยู่ของคุณกิ๊ฟ
เพียงแค่ท่านช่วยเรื่องที่อยู่ เรื่องอื่นเดี๋ยวทางผมและเพื่อนสมาชิกท่านอื่นจะช่วยกันคิดเองว่าจะทำอย่างไรต่อ
รีบๆหน่อยก็ดีนะครับ เดี๋ยวผู้ต้องหาจะรู้ตัวเสียก่อน แล้วทีนี้จะตามยากขึ้นไปอีก

ขอบคุณมากๆ ครับ

ถ้าผม เข้าใจผิด ผมก็ ขอโทษ พี่หมอ และ ทุกๆ ท่าน ด้วย

ส่วนเรื่องที่อยู่ นั้น ถ้าผมได้เข้าเมืองเดี๋ยวผม ผ่านไปอ่านให้ นะครับ

ส่วนตัว ผมว่าแกรู้ตัวแล้วหละครับ แต่แกทำอะไรไม่ได้

แก ไม่หนีไปไหนหรอกครับ

แกก็อยู่ตรงนั้นหละ ครับ