Main Menu

เด็กใหม่ค่ะ ^^

เริ่มโดย Fahh_vip, ตุลาคม 28, 2010, 08:42:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม

อิจฉาเจ้าของมืออ่ะน้องฟ้า :P :P :P

270กม./12.77ลิตร

พ่อน้องพีม

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 10:26:46 หลังเที่ยง
อินโทรเป็นเปียนโน กีต้าร์จะดีดยังไงว่ะเนี่ย โอว จินตนาการล้วนๆเลย เกาแบบไหนเพราะ ก็ตามนั้นล่ะพี่ว่า มันไม่มีตายตัว

เหมือนคุณลูกแกะ ที่เล่นเพลงหยุด เวอร์ชั่นนั้น เขาก็คิดเองเล่นเอง [น่าจะเป็นอย่างนั้น]

พรุ่งนี้เตรียมดู ตีคอร์ดอย่างเดียว ท่อนเดียวจบ
ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

เกาแบบ TAB ไงคุณพี่

MaX_TzR

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

Fahh_vip

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 10:51:06 หลังเที่ยง
ฟัง เหมือน ง่าย..

ดีดจิง เอ๋อเลย

พี่ว่ามันต้องตามใจเรา อยากดีดแบบไหน ขอแค่ไม่ล่มพอ 55555

เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองดีดดู ขำๆ น้องฟ้าห้ามหัวเราะดังด้วยรุ้เป่า คิคิ

อิอิ โอเค รับทราบค่ะ ^^

อ้างจาก: ปุ้ยชัยภูมิครับป๋ม เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 10:54:51 หลังเที่ยง
อิจฉาเจ้าของมืออ่ะน้องฟ้า :P :P :P

อิจฉาเขาทำไมน้อ

อ้างจาก: พ่อน้องพีม เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 11:02:11 หลังเที่ยง
อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 10:26:46 หลังเที่ยง
อินโทรเป็นเปียนโน กีต้าร์จะดีดยังไงว่ะเนี่ย โอว จินตนาการล้วนๆเลย เกาแบบไหนเพราะ ก็ตามนั้นล่ะพี่ว่า มันไม่มีตายตัว

เหมือนคุณลูกแกะ ที่เล่นเพลงหยุด เวอร์ชั่นนั้น เขาก็คิดเองเล่นเอง [น่าจะเป็นอย่างนั้น]

พรุ่งนี้เตรียมดู ตีคอร์ดอย่างเดียว ท่อนเดียวจบ
ห้าาาาาาาาาาาาาาาาา

ไม่เป็นไรค่ะ วันเดียวพี่เขาคงไม่มีเวลาแกะ เขียน แท็ปค่ะ ^^  หยวนๆ

พ่อน้องพีม

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 11:04:29 หลังเที่ยง
อ้างจาก: พ่อน้องพีม เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2010, 11:02:11 หลังเที่ยง

เป็นไงอะ ไม่รู้จัก

ลองเข้าไปดูตามนี้สิตาแม๊ก

http://chordtabs.in.th/home.php

มันจะเขียนเหมือนโน๊ตเพลงเลยอ่ะ แต่มี 6 บรรทัด แทนสายกีต้าร์แต่ละเส้น เส้นบนสุดคือสาย 1 เส้นล่างสุดคือสาย 6

เลขที่เขียนบนเส้นคือเฟรทครับ ลองดูนะ เอาแท็บเพลงเบาเบาไปเล่นดูก่อนนะ

http://chordtabs.in.th/song.php?posttype=webmaster&song_id=3068

MaX_TzR

เล่นแบบ tab ไม่เป็นจิงๆ

ยากเกิ๊นนนนนนนนนนนนนนน

.

Fahh_vip

พี่ค๊าาาาาาา ไหนล่ะ Unloveable ฟ้า

พี่จักรบอกว่า ถึงเขียนแท็ปก็ต้องเขียนโน้ตอยู่ดีอ่ะค่ะ

ไม่งั้นอ่านไม่รู้เรื่อง รู้เรื่องก็ไม่ตรง(กับเครื่องดนตรีอื่นๆ) แกว่างั้น ใช่ป่ะค่ะ

MaX_TzR

ทำรถทั้งวันเลยโทษทีจ๊ะน้องฟ้า

เจ็บนิ้วด้วยอะต้องพักก่อน จับคอร์ดมั่วไปหมดเปลี่ยนคอร์ดไม่ทัน 555+

.

Fahh_vip

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 08:14:19 หลังเที่ยง
ทำรถทั้งวันเลยโทษทีจ๊ะน้องฟ้า

เจ็บนิ้วด้วยอะต้องพักก่อน จับคอร์ดมั่วไปหมดเปลี่ยนคอร์ดไม่ทัน 555+

แง่ะ :P ทำกันได้

อุดส่ารีบกลับบ้านมาเล่นเน็ต

อดเลยอ่ะ TT^TT

MaX_TzR

น้องฟ้าก็เล่นให้พี่ดูบ้างสิแหม๋ พี่เล่นไปแล้วตั้ง 1 เพลง นะ

ท่อนเดียวแบบพี่ก็ได้

.

Fahh_vip

อิอิ

โอ้ยยยย!! พี่ - -*

ฟ้าเล่นอินโทรยังไม่รอดเลย สุดที่รักอ่ะ

555 สมาธิสั้น เล่นซักพัก ฟ้าก็ไปทำการบ้าน เล่นเน็ต

ไว้ก่อนนะค่ะ ฟ้าจะเล่นอยู่

ESSO2012

น้องฟ้าตีได้กี่ขอดแล้วครับ 8)
เอส 7 MOTO RACING TEAM

MaX_TzR

เด่วลอง สุดที่รักมั่ง อิอิ

unlove คงไม่ได้ ยากเกิน อิอิ

.

ESSO2012

น้องฟ้าดีดให้เก่งๆ ไวๆ นะครับ พี่รอฟังอยู้ :-[
เอส 7 MOTO RACING TEAM

Fahh_vip

อ้างจาก: thonglop เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 08:30:25 หลังเที่ยง

น้องฟ้าตีได้กี่ขอดแล้วครับ 8)

ก็ ทั่วๆไปค่ะ คอร์ดทาบ ยังยากอยู่ ^^

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 08:31:06 หลังเที่ยง
เด่วลอง สุดที่รักมั่ง อิอิ

unlove คงไม่ได้ ยากเกิน อิอิ

ค่ะ รอฟังๆ เดี๋ยวถ้ามีกล้องจะถ่ายที่พี่จักรเล่น

MaX_TzR

ถ่ายน้องฟ้าแหละ

อยากเห็นเปลี่ยนคอร์ดแล้วบอด อิอิอิ

.

Fahh_vip

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 08:49:18 หลังเที่ยง
ถ่ายน้องฟ้าแหละ

อยากเห็นเปลี่ยนคอร์ดแล้วบอด อิอิอิ

แง่ะ - -*

ม่ายอาววววว จะหัวเราะเค้าอ่ะดิ

โด่~~~~ ไม่เอาๆๆ เล่นไปๆถึงตอนเปลี่ยนคอร์ด หยุดซักนาที ขยับนิ้วให้เข้าที แล้วค่อยต่อ อิอิ

บ้า!! ฟ้ายัง ง้องแง้งอ่ะ ชิส์!

MaX_TzR

ล้มแล้วพี่จะยืนดูเฉยๆ ไม่ซ้ำเติมแน่นอนจ๊ะ สัญญา..

กร๊ากกกกกกกก

.

Fahh_vip

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 30, 2010, 09:00:35 หลังเที่ยง
ล้มแล้วพี่จะยืนดูเฉยๆ ไม่ซ้ำเติมแน่นอนจ๊ะ สัญญา..

กร๊ากกกกกกกก

แล้วดูเขาหัวเราะเดะ  ::)  ::)  ::)

โกรธร้อยปีอย่ามาดีร้อยชาติเลย  ::)

ปล.รูปโปรไฟล์พี่ น่ารักมากเลย

MaX_TzR

มีแต่คนทักว่ารูปพี่ตอนเด็กๆป่าวเนี่ย กำ

มองไปมองมา ก็เหมือนแหะ 55555+

.