Main Menu

เด็กใหม่ค่ะ ^^

เริ่มโดย Fahh_vip, ตุลาคม 28, 2010, 08:42:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ESSO2012

คิดถึงหนูฟ้าจังเลย หายไปไหนน้า :-X

เอส 7 MOTO RACING TEAM

Fahh_vip

ไปซื้อสายกีต้าร์ค่ะ กลับดึก ^^

ESSO2012

เก่งจังดีดกีต้าร์เป็นด้วย

พ่อน้องพีม

Fahh_vip

อ้างจาก: thonglop เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2010, 10:43:49 หลังเที่ยง
   เก่งจังดีดกีต้าร์เป็นด้วย

กำลังหัดอ่ะจ้ะ เพิ่งเริ่มๆ ^^

globblinknight

ESSO2012

งั้นเดี๋ยวพี่เป็นนักร้องน้องฟ้าดีดนะ >:(

MaX_TzR

โห้ย 24 หน้าแล้ววุ้ย หม้อกันเก่งจัง 555+

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

Fahh_vip

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 09:37:44 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2010, 10:20:26 หลังเที่ยง
ไปซื้อสายกีต้าร์ค่ะ กลับดึก ^^

ทดสายเองป่ะ...

ยังไงค่ะ ??

อ้างจาก: thonglop เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 05:57:50 หลังเที่ยง

งั้นเดี๋ยวพี่เป็นนักร้องน้องฟ้าดีดนะ >:(

โอเคค่า มาเล้ยยย จะมั่วให้ชม ฟ้ายังเล่นไม่จบซักเพลงเลย แฟนฟ้าเขาเป็นมือกีต้าร์ค่ะ

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 06:27:29 หลังเที่ยง
โห้ย 24 หน้าแล้ววุ้ย หม้อกันเก่งจัง 555+

เนอะๆ

TONG-SE

อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 06:54:55 หลังเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 09:37:44 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2010, 10:20:26 หลังเที่ยง

ทดสายเองป่ะ...

ยังไงค่ะ ??

อ้างจาก: thonglop เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 05:57:50 หลังเที่ยง

โอเคค่า มาเล้ยยย จะมั่วให้ชม ฟ้ายังเล่นไม่จบซักเพลงเลย แฟนฟ้าเขาเป็นมือกีต้าร์ค่ะ

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 06:27:29 หลังเที่ยง

เนอะๆ
คิดถึง น้องฟ้าจังๆๆๆๆๆเลยคับ อิอิ
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

Fahh_vip

ห้าๆๆ คร้าา

แจ้งข่าวนิดนึง

วันเสาร์-อาทิตย์นี้ พวกฟ้าว่าจะไปเล่นกีต้าร์เปิดหมวกกันที่ บุ่งตาหลั่ว (โคราช)

ใครสนใจไปเยี่ยมเยียน แวะเวียนหยอดตังให้หน่อยนะค่ะ (ตัวฟ้าไปถือกล่องค่ะ)

เป็นทุนการศึกษา ^^

ถ้าเวิร์ค ก็ว่าจะขยายสถานที่ไปเรื่อยๆ

TONG-SE

อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 07:00:59 หลังเที่ยง
ห้าๆๆ คร้าา

วันเสาร์-อาทิตย์นี้ พวกฟ้าว่าจะไปเล่นกีต้าร์เปิดหมวกกันที่ บุ่งตาหลั่ว (โคราช)

ใครสนใจไปเยี่ยมเยียน แวะเวียนหยอดตังให้หน่อยนะค่ะ (ตัวฟ้าไปถือกล่องค่ะ)

ถ้าเวิร์ค ก็ว่าจะขยายสถานที่ไปเรื่อยๆ
ขอเพลง คิดฮอดฟ้า ได้ป่าวคับน้องฟ้า อิอิ
[/url]

Fahh_vip

อ้างจาก: tong เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 07:10:24 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 07:00:59 หลังเที่ยง
ห้าๆๆ คร้าา

ขอเพลง คิดฮอดฟ้า ได้ป่าวคับน้องฟ้า อิอิ

อิอิ พี่มาร้องป่าวหล่ะ มาดิ จะเล่นให้ฟังเล้ย

TONG-SE

อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 07:14:29 หลังเที่ยง
อ้างจาก: tong เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 07:10:24 หลังเที่ยง
ห้าๆๆ คร้าา

อิอิ พี่มาร้องป่าวหล่ะ มาดิ จะเล่นให้ฟังเล้ย
จิงป่าวอ่ะ เด้วพี่ร้องฟ้าเล่นน่ะ อิอิ
สัยสัยต้องอาว ยามาฮ่าตัวโปรดไปด้วยแล้ว งานนี้
[/url]

ESSO2012

ฟ้าดีดเพลงอะไรเป็นมั้ง

Fahh_vip

^^ ของฟ้ามี โปร่งไฟฟ้าตัวนึง(ของพ่อ ไม่รุ้ยี่ห้อค่ะ ดูไม่เป็น)

ของแฟนมี SoulCaliBack สวยดี ยี่ห้อไม่ดัง

ฟ้าเล่นไม่จบซักเพลงเลย หัดเพลง สุดที่รักของ Retrospect อยู่ค่ะ

ESSO2012

พี่แย่กว่าฟ้าอีกนั้งตีขวดข้างวงอย่างเดียวเลย >:(

MaX_TzR

อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 09:46:43 หลังเที่ยง
^^ ของฟ้ามี โปร่งไฟฟ้าตัวนึง(ของพ่อ ไม่รุ้ยี่ห้อค่ะ ดูไม่เป็น)

ของแฟนมี SoulCaliBack สวยดี ยี่ห้อไม่ดัง

ฟ้าเล่นไม่จบซักเพลงเลย หัดเพลง สุดที่รักของ Retrospect อยู่ค่ะ

เล่นยากนะน้องฟ้า มันมีคอร์ดทาบ..

แต่พี่เล่นจนจำได้และ อิอิ

อยากเล่นคล่องๆ ลองหาเพลงที่ไม่มีคอร์ดทาบเล่นก่อน หัดจนเปลี่ยนคอร์ดได้โดยที่ไม่สะดุด

แล้วค่อยมาฝึกคอร์ดทาบ

ลองหัดเล่น พูดไม่ค่อยเก่ง ดูอ่ะ ง่ายเหมือนกันจ๊ะ

หาคอร์ดเพลงเล่นได้ที่ http://chordtabs.in.th/home.php  นะจ๊ะ คอร์ดตรงดี..

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

โชค..โซนรั่ว ... ลั้ัลลา

ใครต้องการให้ปักหมุดกระทู้นี้ ยกมือขึ้น............ :'(
เจ็บมาเยอะ  หมดมาเยอะ กับสองคันนี้

Fahh_vip

อ้างจาก: thonglop เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 10:00:58 หลังเที่ยง

พี่แย่กว่าฟ้าอีกนั้งตีขวดข้างวงอย่างเดียวเลย >:(

ยังดีค่ะ ถือว่ามีส่วนร่วมด้วยช่วยกัน ^^

อ้างจาก: maxzautcc เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 10:19:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2010, 09:46:43 หลังเที่ยง

เล่นยากนะน้องฟ้า มันมีคอร์ดทาบ..

แต่พี่เล่นจนจำได้และ อิอิ

อยากเล่นคล่องๆ ลองหาเพลงที่ไม่มีคอร์ดทาบเล่นก่อน หัดจนเปลี่ยนคอร์ดได้โดยที่ไม่สะดุด

แล้วค่อยมาฝึกคอร์ดทาบ

ลองหัดเล่น พูดไม่ค่อยเก่ง ดูอ่ะ ง่ายเหมือนกันจ๊ะ

หาคอร์ดเพลงเล่นได้ที่ http://chordtabs.in.th/home.php  นะจ๊ะ คอร์ดตรงดี..

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ จะลองดู ปกติก็ใช้คอร์ดจากเวปนี้อยู่แล้วค่ะ

พูดไม่ค่อยเก่ง Intro ก็ง่ายค่ะ ลองแล้ว ^^

แต่แฟนฟ้าบอกว่า ให้หัดจากเพลงที่ชอบ (แต่ส่วนใหญ่แนะนำให้หัดจากเพลงที่ง่าย) เขาบอกว่า มันจะทำให้เราสนุก  ???