Main Menu

เด็กใหม่ค่ะ ^^

เริ่มโดย Fahh_vip, ตุลาคม 28, 2010, 08:42:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

globblinknight

Fahh_vip

จะหนาวก็ไม่หนาว จะร้อนก็ไม่ร้อน

อากาศประเทศไทย

เห้ออออออ ทิฟฟี่ อีกแย้วว  :P  :P

พ่อน้องพีม

อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 06:47:47 ก่อนเที่ยง
จะหนาวก็ไม่หนาว จะร้อนก็ไม่ร้อน

เห้ออออออ ทิฟฟี่ อีกแย้วว  :P  :P

ออนแต่เช้าเลยนะครับน้องฟ้า :( ไปเกาะสมุยกับผมมั้ยครับ? อิอิ น้ำพึ่งลด ญาติฝากมาบ่นครับ :-* ขนาดเกาะอยู่กลางทะเลแท้ๆ

ผมคือใคร...?

อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 06:47:47 ก่อนเที่ยง

อยากเที่ยวโคราช ตามนั้น น้องฟ้าออนทัว...

joy-fino

อ้าวใหนบอกน้องแพรว่าอยากไปเที่ยวสุรินทร์ไงท่าน หรือว่าไปเที่ยวโคราชแล้วเลยไปเที่ยวสุลินทร์ต่อ...

อ้างจาก: joy-fino เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 07:47:25 ก่อนเที่ยง
อ้าวใหนบอกน้องแพรว่าอยากไปเที่ยวสุรินทร์ไงท่าน หรือว่าไปเที่ยวโคราชแล้วเลยไปเที่ยวสุลินทร์ต่อ...

555+ ออนทัว อีสาน ตามนั้น ไปมั้ย ลุงจ่อย

TONG-SE

ภูเก็ตอากาศดีมากเลยคับน้องฟ้า ไม่ร้อนมากไม่หนาวมาก อิอิ
[/url]
2T PHUKET RACING TEAM

อ้างจาก: tong เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 08:39:04 ก่อนเที่ยง

ภูเก็ตอากาศดีมากเลยคับน้องฟ้า ไม่ร้อนมากไม่หนาวมาก อิอิ

>:(ไช่ดิลุงโต้ง ไม่ร้อนไม่หนาว มีแต่ฝน  :) ร้อน 4 ฝน 8 นาที ตามนั้น จิ๊บจิ้ว

TONG-SE

อ้างจาก: jew figo เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 09:04:41 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: tong เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 08:39:04 ก่อนเที่ยง

>:(ไช่ดิลุงโต้ง ไม่ร้อนไม่หนาว มีแต่ฝน  :) ร้อน 4 ฝน 8 นาที ตามนั้น จิ๊บจิ้ว
ปีหน้ากะว่าจาย้ายไปอยู่ ลอนดอล แล้วคับลุงจิ๊ว อิอิ
หนีอากาศร้อนๆๆที่เมืองไทย หนีแกด้วย 555555555+++++
[/url]

ปุ๊_ทาลิ

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

อ้างจาก: พ่อน้องพีม เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 07:27:52 ก่อนเที่ยง

ออนแต่เช้าเลยนะครับน้องฟ้า :( ไปเกาะสมุยกับผมมั้ยครับ? อิอิ น้ำพึ่งลด ญาติฝากมาบ่นครับ :-* ขนาดเกาะอยู่กลางทะเลแท้ๆ

อยู่ตรงไหนเหรอครับ ส่วนไหนของสมุยครับ บ้านผมไม่ยักกะท่วมอ่ะครับ
ไปหลงอยู่ในโซนผู้อพยพรึเปล่าครับ เพราะแถบนั้น พื้นแผ่นดินมันต่ำ

พ่อน้องพีม

อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 09:42:11 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: พ่อน้องพีม เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 07:27:52 ก่อนเที่ยง

อยู่ตรงไหนเหรอครับ ส่วนไหนของสมุยครับ บ้านผมไม่ยักกะท่วมอ่ะครับ
ไปหลงอยู่ในโซนผู้อพยพรึเปล่าครับ เพราะแถบนั้น พื้นแผ่นดินมันต่ำ

ตรงบ้านหัวถนนครับ :P ทางตรงไปที่สวนผีเสื้อ

อ้างจาก: พ่อน้องพีม เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 01:38:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: globblinknight เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 09:42:11 ก่อนเที่ยง

ตรงบ้านหัวถนนครับ :P ทางตรงไปที่สวนผีเสื้อ

อ๋อ ...ตรงนั้น โรงแรม รีสอร์ท ขึ้นเยอะแล้ว...

มันสร้างปิดทางน้ำธรรมชาติจากบนเขา ต้นน้ำมาจากฝั่งน้ำตกหน้าเมือง คลองหัวถนนน้ำยังไม่เต็มเลย แล้วทะเลฝั่งสวนผีเสื้อ สูงกว่า หน้าหาดละไมนิดหน่อย

ไม่น่าโทษใครได้ ก็ขายที่ให้เค้ากันเกือบหมดแล้วนี่ครับ คนซื้อที่เค้าไม่มาสนใจทางน้ำธรรมชาติหรอก คนเดือดร้อน ก็ดูกันละกันว่าใครเดือดร้อน

คนรู้ทางน้ำก็คนเฒ่าคนแก่ ที่เค้าสร้างบ้านอยู่ตั้งแต่โบร่ำโบราณนั้นแหละ...เป็นเรื่องน่าเศร้าอย่างนั้นไหมครับ

tanakron

Fahh_vip

อยากไป ทุกที่เลย

ใครใจดีหว่า 5555+

น้าจิ๋วมาดิ ฟ้าจะพาเที่ยว (หลายๆคน)

อุ๊ย...ยังอยู่อ่ะ อุตส่า ชักใบ ไปโพสนึงแล้ว ยังไม่หันหัวกันเล๊ยยยยย

ESSO2012

เดี๋ยวน้าเอสพาไปก็ได้ชวนแต่น้าจิ้ว :P

เอส 7 MOTO RACING TEAM

Fahh_vip

ชวนทุกคนเล้ย ถ้ามา จะพาเที่ยว ห้าๆๆ

รู้จักแต่ เดอะมอลล์ คลัง

อิอิ

TONG-SE

อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 09:34:26 หลังเที่ยง
ชวนทุกคนเล้ย ถ้ามา จะพาเที่ยว ห้าๆๆ

อิอิ
ฟ้าจ๋า เด๋วพี่ไปรับน่ะคับ ติดเครื่องแป๊บนึง หาที่จอดใว้ให้พี่ด้วยน่ะคับ ที่รัก อิอิ

[/url]

killerboot

อ้างจาก: Fahh_vip เมื่อ พฤศจิกายน 18, 2010, 09:34:26 หลังเที่ยง

อิอิ
555+ งานนี้มีไกด์นำเที่ยวแว้ว อิอิ ปอลิง นครสวรรค์ กลางวัน ร้อนมาก  >:( >:( >:(