Main Menu

คืบหน้าเกี่ยวกับจับ น๊อตPOSH อยากรู้มั้ยว

เริ่มโดย manu16, มกราคม 07, 2011, 08:29:32 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manu16

เฮ้ออออออ.

ส่วนมากโดนไปแล้วยอมจ่ายไปแล้วถึงค่อยมาหาข้อมูล  :)
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

ppsauto

อ้างจาก: RADA@Pattaya เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2011, 04:18:57 หลังเที่ยง
เพิ่งโดนไปเมื่อวานเลยมานั่งหาข้อมูล ยิ่งอ่านยิ่งเจ็บใจค่ะ คือร้านเราขายอะไหล่แต่งมอเตอร์ไซค์อยู่ที่พัทยา พอดีเมื่อวานไม่อยู่บ้าน แม่โทรไปบอกว่ามีตำรวจมาที่บ้าน 3 คันรถ โอ้วววแม่เจ้า มาทำไมกันขนาดนั้นวะ ปรากฏว่ามาจับลิขสิทธ์ POSH มาถึง ขนของใส่ลังช่วยกันขนอย่างตั้งหน้าตั้งตา ใช้เวลาไม่ถึง 2 นาทีเสร็จแล้วบอกให้แม่ไปด้วยจะเอาไปโรงพัก แล้วแม่ก้อโทรบอกเร เราบอกว่าห้ามให้ใครไปไหนแล้วก้อห้ามใครเอาอะไรออกจากเขตบ้านเราเด็ดขาด จนกว่าเราจะไปถึง คือเราอยู่หน้าปากทางเอง ใช้เวลาขี่รถไม่เกิน 3 นาทีถึงบ้านแน่นอน แต่แม่บอกมันไม่รอ รีบไล่ให้แม่ไปขึ้นรถ แล้วให้เราตามไปเจอที่ สภอ.บางละมุง เอ้า อะไรจะรีบขนาดนั้นวะ เราเลยรีบตามไป ไปถึงจอดรถกำลังจะเดินเข้าไปใน สน. โทรหาแม่ โอ้วแม่เจ้า แม่นั่งอยู่ข้างนอก พร้อมชายแปลกหน้า สี่ ห้าคน อยู่ม้าหินอ่อน ข้างๆที่จอดรถโน่นนนน งงสิ เด๋วนี้ตำรวจเค้าทำงานกันแถวๆโต๊ะหินอ่อนเหรอ เราเดินไปถึงก้อถามว่ามานั่งทำอะไรกันตรงนี้ ทำไมไม่เข้าไป ก้อมีผู้ชายคนนึงเดินมาหาเรา บอกว่าจะให้ช่วยยังไง อ้าว!! ใครบอกให้มึงมาช่วยกูตั้งแต่เมื่อไหร่วะ ก้อเลยถามมันไปว่าจะช่วยอะไร ยังไง แล้วจะเอาเท่าไหร่ มันบอกให้เราเสนอไป เราเลยบอกไปว่า งั้นก้อเอาไป พันนึง มันทำหน้าเหมือนเกลียดเรามาสามชาติ แล้วบอกว่า ไม่ผ่านครับ อ้าวไอ้เฟรี้ยยย ก้อกูถึงได้ถามมึงไง ว่ามึงจะเอาเท่าไหร่ มันบอก แปดหมื่น พ่อเมิงตาย แปดหมื่น นี่มึงบ้าหรือเปล่า เราเลยบอกมันไปว่างั้นก้อแจ้งความไปเลยเด๋วเราประกันตัวสู้คดีเอา มันขู่ใหญ่เลยทีนี้ บอกว่าจะเอาอย่างงั้นก้อได้ แต่มันก้อไม่เห็นทำไรกันซักทีนะ สรุปสุดท้าย ก้อให้มันไป หมื่นนึง ใช้เวลาเคลียรอยู่ 4 ชม. พอจ่ายเราก้อให้ไปลงบันทึกประจำวันไว้ แต่พอวันนี้มาอ่าน โอ๊ยยยย เจ็บใจมากกก เงินไม่เสียดายเลยซักนิด เจ็บใจสุดๆ เพราะแมร่งไอ้คนที่บอกว่าเป็นผู้รับมอบอำนาจอ้ะ แมร่งกร่างสุดๆ เจ็บใจๆ

เอาน่าครับ ถือว่าเป็นประสบการณ์ คนเราพลาดหนึ่งจะไม่มีสองอยู่แล้ว สู้ๆครับ

สุทธิพงษ์ ตั้งบรรจงกิจ0897744999
กรุงเทพ หนองแขม 236-0-672634
กสิกร พุทธมณฑลสาย4 261-1-081556
ไทยพาณิชย์ สุขาภิบาล1 บางแค 120-2-235821
LINE = ppsauto

RADA@Pattaya

วันนี้แม่โทรมาเล่าว่าร้านแถวบ้าน (คือบ้านเดิมอยู่โคราชค่ะ) โดนไปเมื่อหลายวันก่อน กรณีเดียวกันเลย เรียก 80000 จบที่ 50000 เสียดายเงินแทนจัง แล้วถ้าเราจ่ายเงินไปแล้วเราไปเอาเรื่องได้มั้ยคะ

manu16

แจ้งความมันกลับข้อหากรรโชกทรัพย์ แจ้งความเท็จ หน่วงเหนี่ยวกักขังทำให้เสื่อมเสียอิสระภาพ หมิ่นประมาท

คุณกล้าแจ้งข้อหาเหล่านี้กับพวกมันมั้ยครับ?  พวกมันพร้อมจะแจ้งความคุณทุกข้อหาเพื่อแลกกับการจ่ายเงินเพื่อขอให้มันยอมความจากคุณ

ถ้าคุณพร้อมและมีเวลาขึ้นศาลเรามาคุยกันครับในนาม"สมาคมชิ้นส่วนและตกแต่งอะไหล่รถมอเตอร์ไซค์(ไทย) KAPMA

เรามีทนายความ3ท่านที่จะให้คำปรึกษา เพียงท่านเข้ามาเป็นสมาชิกของสมาคมเท่านั้น

จะเล่นตำรวจต้องทำในนามสมาคมครับ เพื่อความปลอดภัยของท่านเอง

โทรหาผมก็ได้ หรือเฮียพนมอะไหล่ ก็ได้ครับเบื้องต้น มีเอกสารเป็นจดหมายเวียนวิธีปฏิบัติเมื่อพวกหมานำจับเข้ามาจับPOSHปลอมในร้านครับ

อยากส่งแฟ็กซ์ไปให้เอกสารมี5หน้าครับ

อยากให้ร้านอะไหล่รวมตัวกันไว้ครับ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM

MaX_TzR

โดนกันเรื่อยๆเลยอะ กำ

ร้านไหนไม่รู้กฏหมายจริงก็โดนมันต้มสนุกเลย

เห้อ สังคมไทย

ไปทริปกันมั้ยน้องง~

.

คุยกะมันเหมือนกันค่ะ เพราะที่ร้านซื้อของที่พนม 90% ไปโกดังพนมเกือบทุกอาทิตย์ หนูถามมันว่า ก้อเห็นเค้าก้อเป็นตัวแทนจำหน่ายตั้งใหญ่โต งั้นเค้าไม่โดนจับบ้างเหรอ พี่รู้ป้ะ มันตอบหนูว่าไง แมร่งบอกว่าร้านพนมอ้ะ ญาติๆมัน ดูมันดิ สุดจิง

manu16

มั่วตั้งแต่ข้อหายันข้อแก้ตัวเลย จัดให้หนักเลยฮะ555

จริงๆมันพูดมางีป้ก็โทรไปหาเฮียพนมเดี๋ยวนั้นเลย ดูดิ้มันจะอ้างยังไงต่อ มั่วได้โล่ห์จินๆ

ผมรอโก๊ะโก๋อยู่เนี่ย ถ้ามามอบอำนาจให้เพื่อนแกเมื่อไหร่

จะแจ้งความจับพวกเอี้ยแม่มให้หมดเลย ข้อหาแจ้งความเท็จ กรรโชคทรัพย์ ทำให้สูญเสียอิสรภาพ หมิ่นประมาท ทำให้เสียทรัพย์

อยากให้คนที่โดนทุกๆคน ช่วยไปแจ้งความจับมันที่สน.ไกล้ๆบ้านด้วยครับ ร่วมมือกันแบบนี้รับรองแม่มโดนอานแน่

เอ่อ ลืมถามไปค่ะ ของที่มันยึดๆไป พี่ได้คืนมั้ยคะ แมร่งเอาไปเพียบเรยย ของในตู้ทั้งนั้น มันบอกให้แฟนหยิบออกมาให้ แมร่งกวาดใส่ลังเพียบเรยย แต่ฝาปิดปั๊มลอย อยู่ต่อหน้าแมร่ง 2 แผง แมร่งไม่เอา 555++ สมของแพงไม่เอา เอาปากแตร แต่ก้อได้ไปเยอะอยู่ แมร่งไม่ให้คืนด้วย อ่านชื่อบริษัทมัน ก้อชื่อเดียวกันกะของพี่เลยอ้ะ แต่มันมารถทะเบียนชลบุรีนะ มากะผู้หญิง ตำรวจที่เอามาด้วย เป็น ต.ช.ด นะ งงเรย แมร่งเอา ต.ช.ด. มาจับลิขสิทธิ์ เฮ้อออ ยิ่งคิดยิ่งแค้น

ppsauto

กรณีถ้าเครียกันไม่คืนของ ก็ต้องแจ้งความลักทรัพย์ครับ

สุทธิพงษ์ ตั้งบรรจงกิจ0897744999
กสิกร พุทธมณฑลสาย4 261-1-081556
ไทยพาณิชย์ สุขาภิบาล1 บางแค 120-2-235821

manu16

อ้างจาก: RADA@Pattaya เมื่อ กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:10:55 หลังเที่ยง
เอ่อ ลืมถามไปค่ะ ของที่มันยึดๆไป พี่ได้คืนมั้ยคะ แมร่งเอาไปเพียบเรยย ของในตู้ทั้งนั้น มันบอกให้แฟนหยิบออกมาให้ แมร่งกวาดใส่ลังเพียบเรยย แต่ฝาปิดปั๊มลอย อยู่ต่อหน้าแมร่ง 2 แผง แมร่งไม่เอา 555++ สมของแพงไม่เอา เอาปากแตร แต่ก้อได้ไปเยอะอยู่ แมร่งไม่ให้คืนด้วย อ่านชื่อบริษัทมัน ก้อชื่อเดียวกันกะของพี่เลยอ้ะ แต่มันมารถทะเบียนชลบุรีนะ มากะผู้หญิง ตำรวจที่เอามาด้วย เป็น ต.ช.ด นะ งงเรย แมร่งเอา ต.ช.ด. มาจับลิขสิทธิ์ เฮ้อออ ยิ่งคิดยิ่งแค้น
ของก้ของๆเรา ของแท้ด้วย แจ้งข้อหาลักทรัพย์ไปได้เลยครับ ส่วนที่ไม่เอาฝาปิดปั้มลอย คงเพราะไม่มีคำว่า POSH ครับ มันจะเลือกแต่ตัวที่มีคำว่าPOSH ไปเท่านั้น

ซึ่งที่จริงต่อให้มีPOSH เปล่าหรือPOSH projectRacing มันก็ไม่มีสิทธิ์เอาไปครับ poshไต้หวันที่มันเอามากล่าวอ้างนั้น

สิทธิ์หมดอายุไป4ปีแล้ว และมันทำการปลอมแปลงแก้ไขปีหมดอายุไหม่ ส่วน POSH ProjectRAcing นั้นเป็นของคนไทยจดทะเบียนในไทย

เฮียพนมเป็นเจ้าของ ที่มมันกล่าวอ้างหรือโม้มาทั้งหมดมันแค่ปั้นน้ำเป็นตัวครับ มันตั้งหจก.ขึ้นมาเพื่อไล่จับของละเมิดลิขสิทธิ์

แต่ตัวมันเองนั่นแหละที่ละเมิดสิทธิ์คนอื่นเค้า ทำนาบนหลังคนอื่น หากินบนช่องว่างกฏหมายชั่วช้าเลวทรามมากครับ

เราต้องจำกัดบุคคลพวกนี้ให้ไปอยู่ในที่ๆมันควรจะอยู่คือ"ในคุก"

pound_thekop

ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ  เวป 2stroke  ที่ให้เรามาเจอกัน
089-670-9333 (DTAC)  ปอนด์  *อ่างทอง*
ธ.กรุงไทย   118-008-6066  นายสามารถ พึ่งทรัพย์

manu16

ของๆผมตอนนี้เรียกว่าของกลางครับ ตำรวจนำไปมอบให้กับอัยการแล้ว

ซึ่งผมแย้งหลักฐานในชั้นอัยการครับ บอกว่าของกลางนั้นเป้นของคนไทยไม่ใช่ไต้หวัน

ของกลางเป็น POSH ProjectRacing มีตะวันอยู่ตรงตัว"P"

ซึ่งจดทะเบียนที่สำนักเครื่องหมายการค้า กรมทรัพย์สินทางปัญญาเมื่อ 10พย.48 มีอายุ10ปี

ทางอัยการรับ"คำร้องขอความเป็นธรรม"และหลักฐานเอาไว้พิจารณาแล้วครับ

นัดฟังคำสั่ง 24มีนา

นี่เอาแค่เครื่องหมายการค้าของไทยนะครับ เรายังแย้งได้เพราะหลักฐานเรามี

ส่วนPOSH ใต้หวันที่มันเอามาอ้างจับ ในอีกไม่กี่วันก็ได้สิทธิ์ของจริงๆจาก"โก๊ะโก๋ชวน"มาใช้จัดการมันแล้วละครับ

ppsauto

แล้ว POSH ProjectRacing ทางคุณมีใบรับรองลิขสิทธิ์หรือยังครับ

ตอบด้วยนะ ถ้าไม่มีเดี๋ยวหาให้

คนที่บ้านกลัวว่าถ้าไปแจ้งความกลับ กลัวมันหาเรื่องมาแกล้งเราอีกวันหลังน่ะค่ะ พี่มีความเห้นยังไงอ้ะ

ppsauto

อ้างจาก: RADA@Pattaya เมื่อ กุมภาพันธ์ 17, 2011, 03:37:02 หลังเที่ยง
คนที่บ้านกลัวว่าถ้าไปแจ้งความกลับ กลัวมันหาเรื่องมาแกล้งเราอีกวันหลังน่ะค่ะ พี่มีความเห้นยังไงอ้ะ

เอาตามความคิดผมนะครับ  คนพวกนี้หาช่องว่างของกฎหมายมาเล่นเรา  และเห็ว่าพ่อค้าแม่ค้าอย่างเราไม่รู้กฎหมาย

เอาจริงๆ เล่นกลับเลย เอาให้หนัก ของที่ขายก็เอาให้ถูกต้อง ตำรวจอย่าไปยุ่งกับเขา เอาเขาเป็นพยาน

ผมว่าน่าจะโอนะครับ

manu16

ตำรวจก้ต้องเล่นครับ แต่ไม่ใช่ให้คุณเล่นเอง แต่เป็นในนามสมาคม KAPMA แหละฮะ

ปลอดภัยที่สุด แค่คุณเซ็นตมอบอำนาจให้ทนายจัดการ

ส่วนเรื่องเอกสารใบรับรองนั่น ที่เฮียพนมมีให้อยู่แล้วครับ

มันแนบไปกับจดหมายเวียนทั้ง5แผ่นนั่นแหละ

ส่วนไอ้หมาพวกนั้น ขึ้นไปแจ้งความมันกลับตามข้อหาที่ผมบอกได้เลยครับ เอกสารเตรียมไปให้ครบใบรับรองการจดทะเบียนเครื่องหมายการค้า POSHตะวัน Projectracing  นั่นน่ะ ถ้าให้ดีให้เฮียพนมเซ็นตรับรองสำเนาถูกต้องด้วย
เสร็จไปกับทนายขึ้นโรงพักแจ้งความจับพวกมันเลยเอาข้อหาหนักๆที่เป็นอาญาให้มันต้องประกันตัว ส่วนแพ่งก้เรียกค่า ลเสียหายไป ลองร่างคำฟ้องก่อนก็ได้ว่าจะเอาข้อไหนมั่ง

จากที่อ่านๆมาในเวปลิขสิทธิ์ ถ้าคุณไม่ขู่เล่นตำรวจก่อนรับรองไอ้หมาพวกนั้นมันลอยนวลหายไปแน่ครับ เรื่องจะอืดมากๆ
พอมีคนโทรไปขู่ตำรวจว่าจะเล่นงานมัน แป้บเดียวไอ้พวกหมามันรีบโทรกลับมาเลย แสดงให้เห็นว่าตำรวจชุดจับกุม มีนอกมีในกับพวกมันแน่นอน ไม่งั้นหมามันจะรีบโทรมาทำไม
ยกตัวอย่างจากในกระทู้นี้ครับ http://ict.in.th/18537

ช่างกิ๊ก

+1 ครับ ได้สาระความรู้ขึ้นอีกเพียบ...  สู้สู้ครับ
ร้านช่างกิ๊ก รับซ่อมกันสะบัดkr ตีปลอก2จังหวะ  ตกแต่ง โมดิฟาย และอุปกรณ์สำหรับรถแข่ง  https://web.facebook.com/Naychangkiksservice

bkk_bkk

ขออนุญาติฝากอันนี้ด้วยนะครับพี่ manu16 เรื่องจับลิขสิทธิ์ คล้ายๆกัน ของพวกทำนาบนหลังคน
อยากให้เพื่อนๆได้อ่านจะได้เอาไว้เป็นภูมิคุ้มกันตัวเองได้ครับ

http://ict.in.th/index.php?PHPSESSID=61b6795f12591da03fd947bea4bc56c0&

<<<   SERPICO  club lovers   >>>

ขอบคุณมากค่ะ เด๋วยังไงพรุ่งนี้จะโทรหาเฮียพนม ขอเอกสารดูค่ะ วันนี้โทรไปสั่งของก็ไม่ได้บอก แล้วอีกอย่าง คนที่มันจับไปก้อเป็นแม่ค่ะ ไม่ใช่เจ้าของร้าน ลงในบันทึกประจำวันก้อให้แม่ลงชื่อทั้งหมด อันนี้แจ้งข้อหาจับผิดตัวได้ใช่มั้ยคะ พรุ่งนี้จะไปขอถ่ายเอกสารบันทึกประจำวันมาไว้ค่ะ เพราะวันนั้น ทางตำรวจไม่ได้ให้ก็อปปี้มา

2 สโป๊ก