Main Menu

พี่ๆครับ ขอความรู้ครับผม เรือง VIVTOR กับ KR^^

เริ่มโดย 2TLOWSMOKE, เมษายน 01, 2014, 01:24:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

2TLOWSMOKE

1.ผมอยากรู้ว่า victor มีกี่รุ่น แต่ละรุ่นต่างกันอย่างไรบ้างครับ
2.อะไหล่ แพงและหายากรึเปล่าครับ
3.KR กับ VICTOR คร่าวๆ เหมือน ต่างกันอย่างไรครับ ผมเห็นพี่ๆขับ KR ซะมากเลยอยากทราบครับ  หรือว่า รูปทรงที่ดู สปอต กับ คลาสสิค อันนี้ผมคิดเองนะครับ

ยังไงรบกวนพี่ๆนะครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าครับผม

pikky_team

มีสองรุ่นหลักๆ คือรุ่น ตูดแบนและตูดเป็ด
ตูดแบน จะเป็นเครื่องใบพัด บังหม้อน้ำใหญ่ ล้อซี่ลวด ดุมล้อหน้าใหญ่จานดิสก์หน้าซ้าย หลังดรัมเบรค บังโคลนหลังชิ้นในใหญ่ กระจกส่องหลังกลม รายละเอียดลึกๆกว่านี้ ต้องรอท่านอื่นมาชี้แจง
ตูดเป็ดจะมีสองรุ่นย่อยคือรุ่นล้อซี่ลวด(victor-s)และล้อแม็ก(victor-m) สิ่งที่ต่างไปจากรุ่นตูดแบนคือ จะเป็นเครื่องรุ่นใหม่กว่าตัวใบพัด(มีสองเวอร์ชั่นมั้งถ้าจำไม่ผิด) บังหม้อน้ำเล็ก จานดิสก์หน้าขวา หลังดิส(แม็ก)ดรัม(ซี่ลวด)เบรค บังโคลนหลังชิ้นในเล็ก กระจกส่องหลังทรงรีแบบใบไม้ เท่าที่นึกออกนะ

2TLOWSMOKE

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ เมษายน 01, 2014, 05:51:58 หลังเที่ยง
มีสองรุ่นหลักๆ คือรุ่น ตูดแบนและตูดเป็ด
ตูดแบน จะเป็นเครื่องใบพัด บังหม้อน้ำใหญ่ ล้อซี่ลวด ดุมล้อหน้าใหญ่จานดิสก์หน้าซ้าย หลังดรัมเบรค บังโคลนหลังชิ้นในใหญ่ กระจกส่องหลังกลม รายละเอียดลึกๆกว่านี้ ต้องรอท่านอื่นมาชี้แจง
ตูดเป็ดจะมีสองรุ่นย่อยคือรุ่นล้อซี่ลวด(victor-s)และล้อแม็ก(victor-m) สิ่งที่ต่างไปจากรุ่นตูดแบนคือ จะเป็นเครื่องรุ่นใหม่กว่าตัวใบพัด(มีสองเวอร์ชั่นมั้งถ้าจำไม่ผิด) บังหม้อน้ำเล็ก จานดิสก์หน้าขวา หลังดิส(แม็ก)ดรัม(ซี่ลวด)เบรค บังโคลนหลังชิ้นในเล็ก กระจกส่องหลังทรงรีแบบใบไม้ เท่าที่นึกออกนะ
ขอบคุณสำหรับความรู้ครับพี่^^

suphachai

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

paopiaw

ไปหากระทู้เก่าๆดูสิครับบ ไล่ๆดูเคยมีคนถามแบบนี้ละะ สนทนาเรื่องมอเอตร์ไซค์อ่ะ
----- Club ใจง่าย ------  247

aoaaued

2TLOWSMOKE