Main Menu

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ข้องใจมาก

เริ่มโดย sikueaklin, มีนาคม 04, 2014, 05:04:55 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sikueaklin

สวัสดีครับ ผมกำลังทำรถ GTO ที่เชื่อว่าน่าจะเป็น Mark 4  :o
นะครับ แต่ผมพอไปร้าน ซื้ออุปกรณ์แล้ว เจ้าของร้านบอก มันไม่ใช่ M4 นิ มัน M2  :-*
แต่พ่อผมบอกว่า มันเป็น M4 แน่นอน  1.อย่างเจ้าของร้านบอก ไฟกลมมีแต่ m2  m4 ไฟเหลี่ยม  :-X
ทรงรถเหมือนกัน  เขาได้สร้างความสงสัยมาให้กับผมบอกมาย เพราะผมซื้อุปกรณ์ M4 มาไว้หลายชิ้นแล้ว :P
หมดไปหลายพันแล้ว รอจะทำอย่างเดียว

ผู้รู้ช่วยบอกให้ผมกระจ่างใสทีครับ ว่ารถผมมัน Mark 4 หรือ Mark 2 กันแน่ -*-  :)

:(

JO

sikueaklin

tum phuket

ดูที่รหัสเครื่องคับ  gto m4  เริ่มรหัสตั้งแต่  GTO-M53213 คับ ดูจากหนังสืออะไหล่ที่ผมมีอยู่
เอกลักษณ์ บุญบุตร (ตั้ม)
40/45 ต. ฉลอง อ. เมือง จ. ภูเก็ต 83130
ธนาคาร กสิกรไทย สาขา หาดกะตะ ภูเก็ต 550-2-01627-1
08-9773-2325

GtozA

*M2 ฝาถังเป็นรุ่นไม่มีบานพับ ไขแล้วต้องถอดออกมาถือไว้ในมือเวลาเติมน้ำมัน และสวิงอาร์มหลังกลม
*M4 ได้เปลี่ยนจากสวิงอาร์มหลังกลม เป็นสวิงอาร์มเหลี่ยม แคล้งเครื่องเปลี่ยนจากสีเงินเป็นสีดำ
  ลองพิจารณาดูคับ แอ๊ะ!!!สงสัยนิสนึง ทำไมไม่ถามคนซื้อดูอะรถที่บ้านมะใช่เหรอ
K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

aoaaued

sikueaklin

อ้างจาก: GtozA เมื่อ มีนาคม 07, 2014, 06:50:26 หลังเที่ยง
*M2 ฝาถังเป็นรุ่นไม่มีบานพับ ไขแล้วต้องถอดออกมาถือไว้ในมือเวลาเติมน้ำมัน และสวิงอาร์มหลังกลม
*M4 ได้เปลี่ยนจากสวิงอาร์มหลังกลม เป็นสวิงอาร์มเหลี่ยม แคล้งเครื่องเปลี่ยนจากสีเงินเป็นสีดำ
  ลองพิจารณาดูคับ แอ๊ะ!!!สงสัยนิสนึง ทำไมไม่ถามคนซื้อดูอะรถที่บ้านมะใช่เหรอ

ถามแล้ว พ่อบอก M4 ชัวร์ แต่ที่สงสัยเพราะ เจ้าของร้านอะไหล่มันยืนยัน นอนยันว่า รถคันนี้ ไม่ใช่ M4 แน่นอน

sikueaklin

อ้างจาก: tum phuket เมื่อ มีนาคม 07, 2014, 04:17:55 หลังเที่ยง
ดูที่รหัสเครื่องคับ  gto m4  เริ่มรหัสตั้งแต่  GTO-M53213 คับ ดูจากหนังสืออะไหล่ที่ผมมีอยู่

ขอบคุณครับ สรุปรถผม M4 ชัวร์ อิอิ ต้องไปต่อว่าเจ้าของร้านอะไหล่ละ ทำผมสับสน ไม่กล้าซื้ออะไหล่ต่อ

THANACHOT