Main Menu

2 Storke นวนคร พระอินทร์ บางปะอิน

เริ่มโดย Tong_Bang in, มกราคม 28, 2014, 04:15:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

เอาใจช่วยให้สำเร็จดังปรารถนาครับ

aoaaued

พรุ่งนี้ 8 มิย.57 กลุ่มอยุธยาเขาไป นิวยอร์คกัน  เพื่อนๆบางปะอินเรามีใครไปด้วยรึเปล่า?   เห็นนัดกันหน้าหมู่บ้าน ดีดี(อุทัย)7โมง   ผมคงจะตื่นไม่ทันเขาแน่ๆ

aoaaued

สวัสดีครับ เพื่อนๆชาวบางปะอิน  เมื่อเช้าฝนตก เย็นดีมั๊ยครับ

lloudo_naja

อ้างจาก: ads เมื่อ มิถุนายน 06, 2014, 01:30:28 หลังเที่ยง
แล้วไอ้ฝาปิดโช้คในรูปนี่ไม่รู้เป็นอะไรกระเด้งออกได้ออกดีเป็นมันอยู่ข้างเดียว จนฝาหายไปหลายอันแล้วใครเป็นกันบ้าง แก้ไงครับ

ไม่ใช่ มันยาวเกินหรือครับ ลองปาดฐานล่างออกหน่อย แล้ว ใส่ใหม่ลองดู ครับ
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ มิถุนายน 17, 2014, 11:57:55 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: ads เมื่อ มิถุนายน 06, 2014, 01:30:28 หลังเที่ยง
แล้วไอ้ฝาปิดโช้คในรูปนี่ไม่รู้เป็นอะไรกระเด้งออกได้ออกดีเป็นมันอยู่ข้างเดียว จนฝาหายไปหลายอันแล้วใครเป็นกันบ้าง แก้ไงครับ

ไม่ใช่ มันยาวเกินหรือครับ ลองปาดฐานล่างออกหน่อย แล้ว ใส่ใหม่ลองดู ครับ
คาวาซากิ อะไรก็ดี มามีข้อด้อยกว่ายี่ฮ้ออื่นตรงหัวโช๊คนี่แหละ  ยี่ฮ้ออื่นเขาเขาเป็นหัวน๊อตและสามารถต่อให้ยาวได้ แต่คาวาแป๊กซะงั้น

ads

หายแล้วครับเปลี่ยนo-ringหัวโช้คใหม่ครับ สั่งของแท้มันซะจบเลย

aoaaued

อ้างจาก: ads เมื่อ มิถุนายน 19, 2014, 09:13:58 หลังเที่ยง
หายแล้วครับเปลี่ยนo-ringหัวโช้คใหม่ครับ สั่งของแท้มันซะจบเลย

แก้ปัญหาได้จบ ดีใจด้วยครับ แล้วออกวิ่งโชว์ได้รึยังครับ

ads

วิ่งแล้วครับแต่มันเหมือนไม่มีแรงไม่รู้เป็นไร สงสัยยังจูนไม่เข้าที่มั้ง คงต้องใช้ไปปรับไปก่อน

aoaaued

อ้างจาก: ads เมื่อ มิถุนายน 22, 2014, 07:26:34 ก่อนเที่ยง
วิ่งแล้วครับแต่มันเหมือนไม่มีแรงไม่รู้เป็นไร สงสัยยังจูนไม่เข้าที่มั้ง คงต้องใช้ไปปรับไปก่อน

ใช้ไปเรื่อยๆ เด๊ยวดีเองครับ

lloudo_naja

ทำไป ใช้ไป เสริมทีล่ะหน่อย เดี๋ยวก็งาม เดี๋ยวก้แรง ครับ
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

aoaaued

เพื่อนๆ ชาวบางปะอินไปไหนกันหมดครับ

ads

สวัสดีวัน พฤหัส ครับตอนนี้รถใช้งานได้ปกติแล้วครับแต่วิ่งตื้อๆหน่อย หรือไม่ชินก็ไม่รู้อาจเพราะใส่ยางใหญ่ ไซด์เดิมติดรถมั้ง แต่แน่ๆมีโรคใหม่ คือมีเสียงหอนวี้ดๆเหมือนเทอร์โบปิคอัพเลย ไปให้ร้านแดงที่เอกหาก็ไม่รู้หาไม่เจอ เซ็งเลย

lloudo_naja

บาลานเซอ ครับ มันหอน ต้องเปลี่ยนถึงจะหาย ร้านแถวนี้ทำเคได้ไม่ถึงครับ ลองมาหมด ลองผิดลองถูก มาเย่อะและหมดเย่อะ ครับ ที่ศูน พระราม9 มีครับ ถ้าช่างที่ผมทำประจำ จะอยู่ที่ สิงบุรี ครับ เขาทำคาวา อย่างเดียว แต่ไกล ปรึกษาเขาได้ครับ พี่เขาชื่อ ช่างแอบ ในกลุ่งสองล้อรู้กัน ครับ

ads

ขอบคุณครับแต่ ไกลไปหน่อย แล้วถ้าใช้มันไปแบบนี้มีผลอะไรมั้ยครับ

lloudo_naja

มีครับ รำคาญหู เพราะมันจะดังขึ้นไปเรื่อยๆครับ แต่ ขับได้ หากวิ่งไม่ออก ยางใหญ่ ก็ให้ไล่เสตอ ครับ วันหลัง นัดเจอกันก็ได้ครับ ผมอยู่ พระอิน ซอย รณชัย นี่เอง

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

lloudo_naja

aoaaued

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ กรกฎาคม 05, 2014, 09:53:57 หลังเที่ยง
แอบดูห่างๆ อย่างห่วงๆ คับ..อิอิ

ไม่ต้องแอบดูหรอกครับ สมาชิกกันเองทั้งนั้น ขอบคุณที่ยังมาเยี่ยมเยื่อนกัน

eakkachai

ยังขี่ซื้อกับข้าวแถว นครทอง ตลาดเอกเกือบทุกวัน..เจอกันยกมือทักทายได้คับ อิอิ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T