Main Menu

2 Storke นวนคร พระอินทร์ บางปะอิน

เริ่มโดย Tong_Bang in, มกราคม 28, 2014, 04:15:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ เมษายน 03, 2014, 12:48:21 ก่อนเที่ยง
ไปทริปบริจาคของ ร.ร. ที่กาญเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

ได้บุญมาเพียบเลยซิ โมทนาบุญด้วยตรับ ขอให้โชคดีและมีความสุขยิ่งๆขึ้นครับ

ads

สอบถามหน่อยครับ แถวบางปะอินเอารถไปทำกันทีไหนบ้างครับ
ทำเครื่อง ทำสี อยากคืนสภาพลูกชายหน่อย แย่มาตั้งแต่น้ำท่วมเลย

aoaaued

ร้านใหญ่ๆในบางปะอินผมเเคยเอาเข้ามาแทบทุกร้รน ทำไม่ค่อยจบผมทำเองมาหลายปีแล้ว ตอนนี้้เลยไม่รู้ว่าร้านไหนเจ๋งครัน 

ads

เอาแค่ลูก ก้าน แหวน ชุดครัชก็พอไม่เน้นแรง ไม่รู้ร้านตาควรข้างวังเป็นไงบ้าง

aoaaued

อ้างจาก: ads เมื่อ เมษายน 06, 2014, 08:21:08 หลังเที่ยง
เอาแค่ลูก ก้าน แหวน ชุดครัชก็พอไม่เน้นแรง ไม่รู้ร้านตาควรข้างวังเป็นไงบ้าง

พอได้ครับ  แต่ฝีมือเป็นรองร้านแดง(ตลาดเอกฯ ตรงข้ามไทยพาณิชย์)ครับ

ads

ขอบคุณครับ ร้านแดงก็ทำอยู่เหมือนกัน แต่เมียเขี้ยวไปหน่อย

ads

ไปถามมาวันก่อนผ่าser ประมาณ5000 ของเทียม ท่าแท้เกือบๆหมื่น ว่าแพงไหม

aoaaued

อ้างจาก: ads เมื่อ เมษายน 06, 2014, 11:05:20 หลังเที่ยง
ไปถามมาวันก่อนผ่าser ประมาณ5000 ของเทียม ท่าแท้เกือบๆหมื่น ว่าแพงไหม

ร้านสมควร ราคาคงจะย่อมเยาว์กว่า แต่ต้องคอยจี้ช่างหน่อย พราะชั่วโมงบินกับ2จังหวะเขามีน้อยครับ

aoaaued

สวัสดีครับเพื่อๆชาวบางปะอิน
วันแรกของการทำงานสัปดาห์ที่2ของเดือน หรรษา
สัปดาห์นี้ทำงาน3วัน ประชุมซะ1วัน แล้วก็จะได้หยุดยาว 5วัน ดีใจจัง  อิอิอิ

eakkachai

ผมก็ทำงานพรุ่งนี้อีกวัน แล้วก็ยาวเลย ว่าจะไปชะอำ-หัวหินสัก 2-3 วัน

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

aoaaued

อ้างจาก: eakkachai เมื่อ เมษายน 08, 2014, 11:55:02 ก่อนเที่ยง
ผมก็ทำงานพรุ่งนี้อีกวัน แล้วก็ยาวเลย ว่าจะไปชะอำ-หัวหินสัก 2-3 วัน

ไปยังไงครับ ผมก็ว่าจะไปทะเลทางนั้นอยู่เหมือนกัน แต่ยังเบื่อๆขับรถอยู่ครับ

lloudo_naja

ส่วนผมมีช่าง ประจำ ครับ ช่างแอบ เป็นทั้ง พี่ เพื่อน ทั้งอาจาน ขับรถกลุ่มเดียวกัน  อีกคนก็ช่างพง นวไท มิตซู ครับ ส่วนทีอื่น ลองแล้วไม่จบ แต่รถพังต่างหาก ส่วนผมก็ช่างยน ครับ รู้บ้างแต่ไม่มีเครื่องมีอ และ เวลา ทำ ครับ ส่วนมาก เมาๆๆๆๆ อิอิ
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

lloudo_naja

ที่เห็นๆ สมัยทำแดร็ก ลง คลอง5 โซน นว พระอิน มีแต่กลุ่ม พวกผม ที่ทำไปแข่ง อ่ะจ๊ะ แต่เดียวนี้ หันมาออกทริป ตามประสา อายุ ครับ
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

aoaaued

อ้างจาก: lloudo_naja เมื่อ เมษายน 08, 2014, 06:12:37 หลังเที่ยง
ที่เห็นๆ สมัยทำแดร็ก ลง คลอง5 โซน นว พระอิน มีแต่กลุ่ม พวกผม ที่ทำไปแข่ง อ่ะจ๊ะ แต่เดียวนี้ หันมาออกทริป ตามประสา อายุ ครับ

ตอนผมหันกลับมาเล่นมอเตอร์ไซด์ใหม่ๆ ก็เอาไปร้านโน้นบ้างร้านนี้บ้าง หมดไปที่ละครึ่งหมื่นค่อนหมื่น บางร้านวิ่งได้วันเดียวเดี้ยง สุดท้ายมาคิดทำเองได้ใจกว่าเยอะครับ  ทำเองขี่เองพังเองสะใจจริงๆ  อิอิอิ

eakkachai

ล่าสุดผมก็ไปเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่ที่ร้านช่างพงษ์ นวนคร มาคับ..คราวนี้ก็ขี่ยาวเลย ไม่ทำไรแล้ว อิอิ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

green zone13

คันนี้ในลายเซ็นเขียวe10ปั้นเอ็งกะมือครับหาซื้ออะไหล่เบิกใหม่ตามศูนย์สภาพตอนนี้สมบูรณ์เกือบ100%2tเล่นไม่ยากครับทำเอ็งภูมใจจัง.

aoaaued

อ้างจาก: green zone13 เมื่อ เมษายน 09, 2014, 09:51:51 หลังเที่ยง
คันนี้ในลายเซ็นเขียวe10ปั้นเอ็งกะมือครับหาซื้ออะไหล่เบิกใหม่ตามศูนย์สภาพตอนนี้สมบูรณ์เกือบ100%2tเล่นไม่ยากครับทำเอ็งภูมใจจัง.

รถสวยมากครับ ยืมขี่สักรอบได้ป่ะ

green zone13

ขอบคุณครับ. แต่กลัวแร็งไม่ทันใจท่านซิครับ?  อิอิ

aoaaued

อ้างจาก: green zone13 เมื่อ เมษายน 10, 2014, 06:16:31 หลังเที่ยง
ขอบคุณครับ. แต่กลัวแร็งไม่ทันใจท่านซิครับ?  อิอิ

555   +1 แรงม้าไปครับ

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD