Main Menu

YAMAHA RXS 115 เอาน้องมาแต่งหล่อ เพื่อนสมาชิก////RXS////

เริ่มโดย NUNG_RXS, มิถุนายน 06, 2011, 10:23:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NUNG_RXS

อ้างจาก: tachoo เมื่อ มิถุนายน 13, 2011, 09:00:20 ก่อนเที่ยง
ใส่ท่อ RX-S ก็เข้าท่าดีเหมือนกัน นิ แต่แนะนำให้เปลี่ยนวงล้อหลังเป็น18ยาง2.50จะลดช่องว่างระหว่างล้อกับบังโคลน จะลงตัวมากกว่านี้นะพี่หนึ่ง กัดฟันอีกนิด

ขอบคุณครับน้าชู  ที่ช่วยแนะนำ ทำเครื่องให้ ทำอะไรๆๆๆ ตั้งหลายอย่าง  น้าบูนบางบอน ด้วย 

แต่ยังไม่เสร็จ   ค่อยๆๆประกอบไปเลื่อย ครับ   เพื่อนสมาชิก :o :o

NUNG_RXS

อ้างจาก: visitsak เมื่อ มิถุนายน 12, 2011, 10:24:08 หลังเที่ยง
สมกับการ...รอคอยครับ...คุณ หนึ่ง...แจ่ม...มากๆ เลยครับ...ลงตัว...สุดๆ

ใกล้จะเสร็จแล้วว     แต่รถของพี่ แหล่มมมม มากเลย

sek_rxk

พี่หนึ่งครับ  โช้คหลังของพี่ราคาเท่าไหร่ หรือครับ   อยากหามาใส่หลัง   ชอบสูงๆๆๆ  ครับ

NUNG_RXS

อ้างจาก: sek_rxk เมื่อ มิถุนายน 15, 2011, 09:53:11 หลังเที่ยง
พี่หนึ่งครับ  โช้คหลังของพี่ราคาเท่าไหร่ หรือครับ   อยากหามาใส่หลัง   ชอบสูงๆๆๆ  ครับ

ซื้อมา 800 บ. เอาป่าว  ขาย  ขาย ให้ ชอบสูงๆ  เดี๋ยวลดราคาให้ ถือว่าโช็คใส่ไปแล้ว  แต่ยังไม่ได้ใช้เลย   

ผมใส่ไปแล้วมันสูงไปหน่อย  ลองดูจากรูปสิ   :o :o 

sek_rxk

วัน สอง วัน นี้ผมรู้สึกว่า   เจ๋ง  มากเลยครับ   ขี่ออกไปมีแต่คนชมและบอกว่าดีจัง   สมัยก่อนตัวนี้ดังมาก  แล้วก็ถามรายละเอียด  ก็คุยกันไป...

มีเป็น ห้า หก คน ชอบ อ่ะครับ   เรารู้สึกว่าเราขี่แล้วมีคนชอบ  ชม         มันดีจริงๆ  ครับ       :D    :D     :D

boyeg6

ผมก็ตั้งแต่ทำ RXS คันนี้ ก็ไม่ได้สวยไรมากมายเอาไปขี่เล่นแถวๆบ้าน แค่วันหยุด (ปกติวันธรรมดาจะใช้รถยนต์)ก็มีคนไม่รู้จักมาคุยด้วยหลายคนแล้ว
บางคนบอกที่บ้านก็มี S พ่อเค้าใช้อยู่
บางคนบอกใช่คันที่บอกขายตรงนั้นใช่มั๊ยว่าจะไปเอาอยู่ไม่ทันพี่ซะแล้ว
บางคนบอกใช่คันนั้นเหรอ แล้วก็เรียกเมียมาดู ทำซะจำสภาพเดิมไม่ได้เลย
บางคนบอกเสียงนี่เอกลักษณ์เลยนะชอบ สงสัยขับตามผมมาซักพักแล้วพอจอดหน้า 7 ก็เข้ามาคุยด้วย
บางคนบอกเคยมีทั้งเอส ทั้งคอร์ดแต่ขายไปหมดแล้ว พอเค้าเห็นรถผมเค้าก็คิดถึงรถตัวเอง เค้าว่างั้น

แล้วก็คุยกันไปเรื่อยเปื่อยเหมือนท่านนั่นแหละ

>>ฟิวส์ GTO ZRX<<

หุหุ ขี่รถแต่งทรงแบบนี้มีแต่คนชอบมอง มาคุยด้วยถามด้วยนะครับ  GTO ผม มีแต่คนบอกได้ยินเสียงกับมองผ่านๆ นึกว่า RX-S พอมาดูเครื่อง Kawasaki อิอิ

อเวจี.......เร็ว แรง แหกนรก 555+

tachoo

แต่งดี ดี ก็แรงไม่ใช่ย่อยนะเจ้า GTO เนี่ยถึงจะเป็นโรตารี่ก็เถอะ

gate

1482691233028510688981000016755084621599877116313nQFt62.jpg" border="0

thai

NUNG_RXS

ยังไม่เสร็จเลย  ค่อยๆ ทำ  งานอดิเรก   ;)      แต่ก็อยากบิด แย็ววว :o

เพื่อนสมาชิก ทำรถกันสวยจัง

thai

NUNG_RXS

sek_rxk

thai

tachoo

ฝาแคร้งครอบจานไฟได้มาแล้วนะครับ ขาไฟท้าย mono-125 ก็ได้มาแล้วนะครับ แต่ไม่มีไฟนะครับซื้อมาเตรียมรอไว้เลยนะครับ

NUNG_RXS

อ้างจาก: tachoo เมื่อ กรกฎาคม 16, 2011, 11:07:12 ก่อนเที่ยง
ฝาแคร้งครอบจานไฟได้มาแล้วนะครับ ขาไฟท้าย mono-125 ก็ได้มาแล้วนะครับ แต่ไม่มีไฟนะครับซื้อมาเตรียมรอไว้เลยนะครับ

ขอบคุณน้าชู ที่จัดให้ครับ   

ได้มาแล้วครับ   เดี๋ยวทำการลอกสี พุ่นสีครับ  เพื่อนสมาชิก หยุดทำเป็นเดือนแล้ว  เริ่มทำต่อครับ

iamtony

อ้างจาก: >>ฟิวส์ GTO ZRX<< เมื่อ มิถุนายน 20, 2011, 10:05:28 ก่อนเที่ยง
หุหุ ขี่รถแต่งทรงแบบนี้มีแต่คนชอบมอง มาคุยด้วยถามด้วยนะครับ  GTO ผม มีแต่คนบอกได้ยินเสียงกับมองผ่านๆ นึกว่า RX-S พอมาดูเครื่อง Kawasaki อิอิ

ท่อแบบนี้เท่าไหร่ครับ
ซื้อที่ไหน...วาบอกหน่อยก้าบบบ
ชอบมากกกกกก