Main Menu

2T คอน (นครศรีธรรมราช) รวมตัวกันตรงนี้นะครับ..

เริ่มโดย RC200J, ตุลาคม 10, 2011, 12:51:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RC200J

ล้อ รู้สึกว่าใส่ได้เลยน่ะครับ.. ไม่ชัวร์ ต้องรอช่างเป้

ยินดีด้วยครับ.. ที่ได้ร้านซ่อมดีๆไว้ประจำรถ

ส่วนรถผม เจอปัญหาที่แก้ไม่ตกแล้ว  :-*

Kr อาการเกียร์สุดท้ายไม่มีแรง ความเร็วตก ปล้ำรื้อเสื้อสูบแหวน รื้อปั๊ม รื้อคาร์บู ชุดไฟ สุดท้ายพบว่าเบรหลังขบ 5555  :)

Ser มีอาการวูบ สะดุด ตอนรอบสูงๆ ปล้ำกับ นมหนู คาร์บู เข็มเร่ง ปั๊ม 2t สดท้าย พบว่า ก๊อกน้ำมันเบนซิน ใช้ไม่ได้ (น้ำมันไหลช้่า)

>:( >:( >:(

Chaiyai

ตอนนี้ผมใช้ก็อกเดิม แต่ไส้ในใหม่หมด แต่บิดไปมายากซะหน่อย
และใช้ตัวกรองใต้ถังก่อนเข้าคาบูเป็นแบบหลอดแก้วใสๆ รอบมาเร็วดีขึ้นค้บ
แต่ยังมีอีกหลายปัจจ้ยที่รอบสูงแล้วสะดุด ก็แก้ไปขี่ไปสำหรับรถผมนะคับ
พักนี้งานแต่งงานเยอะ ดื่มแล้วขับขี่กันปลอดภ้ยคับผม

Chaiyai

แดดออก แดดออก แดดออก  ไปขับรถกัน ไปขับรถกัน

miki

ตอบรอบเดียวเลย  55555

* ล้อน่าจะไม่ต้องแปลงอะไรเยอะ  อาจมีนิดหน่อย (ไม่ยากสำหรับช่างไทย )
* เส้นผมบังภูเขา นะตาโอ   
* ระวังเด็ก  วอศ  ไม่รัก นะน้อง ตาม      (    ไข่สุก )   

RC200J

รถเสร็จกันเมื่อไหร่ แจ้งด้วยครับ.. นัดเมากันสักที  >:( >:( >:(

Chaiyai

เห็นว่า กลางคืนมีเป่าวัดแอลกอออล์หรือคับ
ได้ข่าวเมืองนคร เยอะมาก รอบเมืองเลย ดักทางออกนักเที่ยว แยกคูขวาง  แถวประตูลอด โฮมโปรไปปากพนัง มีทุกคืน 
เพื่อนผมโดนเมื่อวันเสาร์ ราวสี่ทุ่ม ประกันตั้ง 20000   แล้วต้องขึ้นศาลปรับอีก 5-6000 อะคับ

ไปกินกลางวัน บ้านพี่โอ บางปูดีกว่า อิ อิ

Chaiyai

หลายวันแล้วนิ ไม่เห็นใครเข้าห้อง  รักษาสุขภาพกันด้วยนะคับ
ร้อนๆ ฝนลงเม็ดเฉยเลย

RC200J

รถผม พอแก้ปัญหาโน้นได้ พบปัญหาใหม่อีก  :-* นี่แหละเสน่ห์ของรถเก่า  :(

miki

อ้างจาก: RC200J เมื่อ สิงหาคม 25, 2013, 07:34:44 หลังเที่ยง
รถผม พอแก้ปัญหาโน้นได้ พบปัญหาใหม่อีก  :-* นี่แหละเสน่ห์ของรถเก่า  :(

ตามนั้น    5555     
รถผมเองก้อมีปัญหา  เรื่อง  ระบบเชื้อเพลิง  จ่ายน้ำมันไม่ค่อยทัน
ในรอบที่ประมาณ  11000  r   สะดุดที่ความเร็ว  165 

Chaiyai

อา   พี่ miki
แล้วแก้ยังไงต่อคับ
ของผม เหมือนกันคับ เข็มจะนิ่งที่ ราวๆ 8-9000 มันอั้นๆ เร่งไม่ขึ้นเลย ราว 140 คับ
นี่ถ้าได้เครื่องใหม่ น่าจะไล่แก้ ปัญหาต่างๆ ได้

แล้วถ้า รอบซัก 5-6000 ช่วง วาล์วจะเปิด อะคับ   รอรอบนานมากๆ
แต่ก็ต้องทำใจคับ เพราะคือ ม้าแก่ เครื่องเก่าๆ เป็น 16  ปีแล้ว
ยังวิ่งได้ 140 กว่าๆ  ถือว่าโอเคแล้ว
ตามพี่โอว่าละคับ สเน่ห์ของรถเก่า เหมือนสาวสูงวัย  ที่ยังมีไฟอยู่ (อิ อิ )

ขับขี่ปลอดภัย คับผม
  :o :o :o

miki

ของผม เพิ่มขนาดท่อทางเดินน้ำมันใหม่
เช็คกล่องไฟ+วาล์ว
จูนใหม่หมดครับ
ตอนนี้   ok   แล้ว
อาการของพี่  คาดว่า น่าจะเกิดจาก
-  การล้าของแหวนสูบ
-  ระยะ ฟรีของแหวนสูบ+กำลังอัดที่ขาดหายไป
-  ขนาดของ สเตอร์ 
-  การปรับจูน+สิ่งอุดตัน ใน คาร์บูเรเตอร์
-  ภาระโหลดของวาล์ว  สายควบคุบ  ตลอดจน  กล่องควบคุมต่างๆ  กิดการหลงลืม(อายุมาก)
-  ลองเช็คดูนะครับ  ได้ผลยังไงบอกด้วยละกัน
        +1   ทั้งหน้า
   5555555

>:(          ???      ???      ???     :-*      :P        :-X   

RC200J

เมื่อวานถอดเคเหลี่ยม ออกแล้ว ปรากฎว่าลูกชักสึกที่ขอบ นิดเดียวเอง ตอนนี้ใส่คาร์บูร์ เดิม อาการรอบ สวิง หายไป แต่ไฟหน้าปัด ยังวูบๆ วาบๆ  :P

Chaiyai

Chaiyai

:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

ไปไหนกันหมดคับ เนี่ย..
ฝนตกอีกแล้วคับท่าน
จอดมอไซค์ตามระเบียบ

ฝนตกขับรถกันปลอดภัยคับผม
:o :o :o :o

RC200J

Chaiyai

:-* :-* :-*
ใช่ เงียบจิงๆ ด้วย
ก็ต้องซ่อมรถรอ กันต่อไป

ขับขี่ปลอดภัยค้าบบ

RC200J

Chaiyai