Main Menu

ขอวิธีทำสีล้อแม็คKR ทำยังไงให้สีติดทนและเนียนเรียบ

เริ่มโดย KRRPOWERFORLIFE, มกราคม 10, 2009, 02:22:23 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

KRRPOWERFORLIFE

ขอวิธีทำสีล้อแม็คKR  ทำยังไงให้สีติดทนและเนียนเรียบ

ผมกะทำสีดำล้อเดิม สี ขาว

VR_LIMITED

ว่างๆใม่มีใรทำมาตอบแล่น...
เท่าที่เคยทำนะ....ผมใช้สีหระป๋องของใพแลก...รองพื้นด้วยขาวด้าน  สีดำ2ป๋องต่อ1ล้อ(เผื่อขาด)...แลกเกอร์1ป๋อง....  น้ำยาลอกสีป๋องเล็กใม่ก็ป๋องใหญ่ถ้าทำ2ล้อ   แปรงสีฟัน

วิธีทำ
1เอาล้อมาล้าง...ทิ้งให้แห้ง
2 เอาน้ำยาลอกสีเทใส่ภาขชะนะที่ใม่ใช่แล้ว...แล้วเอาแปรงสีฟันจุ่มแล้วเอาใปละเลงในล้อของเราเลย.....
3ละเลงใปเรื่อยๆจนสีออกหมดๆ   แล้วถ้าว่าง..ล้างล้อออกหมดจนสะอาดสุดๆใม่สะอาดพ่นสีใม่แห้งนะ..ระวังให้ดี แล้วอย่าให้น้ำยาลอกสีโดนมือเข้าล่ะ...ร้องเจี๊ยกเลย.....ถ้ารุ้ว่าโดนให้เอามือจุ่มลงน้ำแล้วล้างอย่างเร็ว  ออกใปเรื่อยแล้ว...ต่อๆๆ เอากระดาษทรายเบอร์600ใม่ก็800ขัดให้ทั่ว....แล้วล้างน้ำแฟ้บให้สะอาด

คราวนี้ รอวันที่แดดดจัดๆ เอาล้อที่เราจะพ่นมาตากแดดใว้ซัก15นาทีเพื่อเตรียมอุณภูม...แล้วพ่นรองพื้นให้บางๆมากๆ ซัก3ชั้น...
แล้ว...รอจนแห้งใส่แว่นก็ดีนะ...สีขาวพ่นกลางแดดหน้าจะมืดเอา

ลงด้วยสีจริงลงให้บางๆซัก2-3ชั้นก่อนเอาให้ทั่วใม่ต้องกลัวเปลืองสี.....ทิ้งให้แห้งสุดๆแล้วคราวนี้..พ่นสีจริงพ่นค่อยๆบางๆแต่คราวนี้พ่นเรื่อยๆใม่รอให้มันแห้งให้สีมันหนาๆหน่อย...อย่าให้หนามากล่ะแด๋วเยิ้ม.....ถึงตอนนี้พ่นสีจริงแล้วก็พอก่อนทิ้งให้แห้งๆใม่ก็ทิ้งใว้คืนนึงก่อน...เที่ยงๆของวันต่อใปค่อยลงแลกเกอร์(เทกนิกส่วนตัวนะ)

ลงแลกเกอร์...
เอาล้อมาตากแดด..ซัก15นาทีให้มันร้อน..ลงแบบพ่นสีเลย พ่นบางๆก่อนซัก1-2ชั้นทิ้งให้แห้ง...แล้วก็ค่อยๆให้มันหนาขึ้น

ทิ้งใว้ข้ามคืน...คราวนี้ก็จะใด้ล้อสวยๆออกมา ผมว่าติดทนดีนะ...ยังใม่ร่อนเลย

ZX-LIMITED

ออฟคับ...แล้วต้องอุดรูตรงไหนของล้อไหมอ่ะคับ

ต้องเอาชิ้นส่วนไหนออกจากล้อมั่งคับ ?

แต้งค์กิ้วหลายเด้อ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ทำให้ เคอาร์ตัวเก่า ...ต้องไปให้ร้านยาง เอาเครื่องแกะออก เพราะงัดเองไม่ได้ + อยากให้งานเนียนด้วย   ผมเอาออกหมด จานเบรคดุมล้อ   แถมยังใช้กระดาษทรายขัดเองอีกต่างหาก  เพราะไม่รุ้ไปหาซื้อน้ำยาลอกสีที่ไหน

พ่นสีขาว  ตราผึ้ง  ตามด้วย แดง เค 31 สเปรย์ดันด้านพ่นไม่ออก อีก จึงต้องไปหาเบอร์อื่นมา   ค้นพบว่าการพ่นสีแม๊กรถไม่ง่ายนัก  หากรองพื้นผิดเบอร์สีทับหน้ากดสีเดิมไม่อยู่สีก็ออกมาเพี้ยนเหมือนกัน
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pianorider!!!!

SUZUKI BEST 110  KAWASAKI NEON 110  KAWASAKI KRR 150 SE    3คัน3สไตล์

VR_LIMITED

อ้างจาก: ZX-LIMITED เมื่อ พฤษภาคม 13, 2009, 12:51:04 ก่อนเที่ยง
ออฟคับ...แล้วต้องอุดรูตรงไหนของล้อไหมอ่ะคับ

ต้องเอาชิ้นส่วนไหนออกจากล้อมั่งคับ ?

แต้งค์กิ้วหลายเด้อ

เอายาง ดุมเตอร์ จานเบรกออก.............. แล้วก็จัดการลอกสีซะ

VR_LIMITED

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤษภาคม 13, 2009, 07:48:16 ก่อนเที่ยง
ทำให้ เคอาร์ตัวเก่า ...ต้องไปให้ร้านยาง เอาเครื่องแกะออก เพราะงัดเองไม่ได้ + อยากให้งานเนียนด้วย   ผมเอาออกหมด จานเบรคดุมล้อ   แถมยังใช้กระดาษทรายขัดเองอีกต่างหาก  เพราะไม่รุ้ไปหาซื้อน้ำยาลอกสีที่ไหน

พ่นสีขาว  ตราผึ้ง  ตามด้วย แดง เค 31 สเปรย์ดันด้านพ่นไม่ออก อีก จึงต้องไปหาเบอร์อื่นมา   ค้นพบว่าการพ่นสีแม๊กรถไม่ง่ายนัก  หากรองพื้นผิดเบอร์สีทับหน้ากดสีเดิมไม่อยู่สีก็ออกมาเพี้ยนเหมือนกัน

เพี้ยนจริงๆครับ รองพื้นสีเท่ากับขาว แต่สีจริงสีเดียวกัน....เพี้ยนใปหมดเลยครับ

jjjjjjj7303

โทร 0910181638 ขวัญชัย

mong_ban

mai1111

preeda

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย